Gà mồi !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyenktcn, 8/1/14.

1. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Tình hình là nguyenktcn, Hieu Ca Rem , Phat Huy - Phương Lâm , hiện tại 3 anh em không còn em gà mồi nào có khả năng chơi được, nay lập topic này mong anh em nào dư gà mồi xin chia lại cho 3 anh em Phương Lâm để mong có gà đi chinh chiến góp phần tăng thêm niềmvui sự đam mê cho anh em trong DĐ , 3 anh em mình chỉ chơi gà đơn thuần là đam mê , giao lưu , chia sẻ cho anh em DĐ . Nói như vầy có khổ có tủi không nhưng thật sự là như vậy , ai chơi ít hay không chơi có thể chia lại cho 3 anh em chơi , khi nào cần có thể lấy lại , a e Phương Lâm ko phụ anh em !

2. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Vậy là hiện tại ae phương lâm cũng như mấy ae miền Bắc rồi, chúc cho 3 ae mau kiếm được chiến kê ưng ý.

Pham Manh Cuong thích bài này.
  3. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    anh Nguyên thử liên lạc với anh Thông xem, chắc anh Thông giúp được à, em thì cũng hết mồi rồi giờ đang tập gà tơ thôi, mong 3 anh nhanh kiếm dc gà nha! :p

vuongthanhthong and nobitui like this.
  4. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Có ae nào muốn nuôi gà bổi hay thịt gà rừng ko, có gà mồi thì tài trợ cho ae Phương Lâm..., trước sau ji cũng có dc bổi ah..., chúc Nguyên sớm tìm dc gà mồi

5. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    Chúc ae Phương Lâm sớm có gà mồi để thu phục được nhiều bổi và chia lửa đam mê với ae.Hy vọng sẽ sớm đc xem clip và hình ảnh bẫy gà bổi mùa này của các bác.

6. Phamngocthanh

Phamngocthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Phát huy tậu được 1 em f3 rồi mà.bây jo mình cũng đang cháy gà giống các bác dđây

7. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Em đó chơi không dc Thông ơi , ra rừng vừa lười vừa nhát @@!

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:38 PM ----------

Nhầm anh Thanh , e vừa đi xe về say xe nhìn nhầm , em cũng mới trên Di Linh về nè , 3 thằng đánh chung 1 con gà mồi , Hiếu nó cắm giò kiểu gì mà đá 2 lần ko bắt được , hôm qua thì tuột giò sẩy mất 1 em , kết quả là ko dc gì , e mệt quá về trc , Hiếu nó ở lại sáng mai cố bắt con gà chiều nay đá .

Tí Cua and thaidinhdung like this.
  8. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    Ố ồ anh Nguyên say xe à hehe kiểu này thì giống em rồi, thảo nào mà anh Phamngocthanh mà lại nói anh Thông hehe nhanh khỏe mà đi kiếm gà mồi thôi anh Nguyên giờ em cũng tay không bắt giặc rồi...........hxhx

9. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Hehe như này giống xin xỏ quá , a e DĐ khinh chết a Tiến ơi , e mới kiếm dc 1 e gà mồi rồi , vài bữa nữa mới bắt , gáy cũng tàm tạm dc 4 điểm =]]

thaidinhdung and trantienmyduc like this.
  10. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    mấy ae Phương Lâm giống ae ngoài Bắc rồi, mùa gà sắp tới mà còn chưa biết tìm gà mồi ở đâu để đi bẫy đây. Kiểu này năm tới phải tự nuôi tạo ra 1 bầy gà mồi thiện chiến chơi cho đã mới được hehe

11. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    Mình đang cần thì nói thôi có ji đâu, ae ai có thì chia lại, ko có thì thôi zây
    a cũng mới mua dc 1 con gáy giọng gà tơ, nghe cũng ok lắm, chuẩn bị cuối tuần là lên đường, nhưng về dc 3 ngày ah, tự nhiên nước mắt nước mũi chảy tùm lum, mặt sưng chà bá, e nó mới ra đi sáng nay luôn rồi, năm nay chắc ở nhà cho đến mùa luôn....

e nó nè
    [video=youtube;nhFWCV3sg7c]http://www.youtube.com/watch?v=nhFWCV3sg7c[/video]

nguyenktcn thích bài này.
  12. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Em này gáy khá quá anh Tiền ơi , giọng buồn buồn như này bổi chạy thì thôi rồi , thật là tiếc , chia buồn với anh nhé ! Cố gắng kiếm em mồi khác vậy , kiếm em nào tre tre cũng dc .

trantienmyduc thích bài này.
  13. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Xin chia sẽ các chú Nguyen, Hiếu, Phát Huy, chúc các chú sớm tìm được em mồi ưng ý, anh vừa đổ được 2 bầy lai 25 dáng chuẩn có thể dùng làm mồi được cố gắng nuôi nếu thuận lợi khoảng tháng 5,6 cuối mùa gà tặng các chú 2 con (nếu gà không chết).

Phat Huy and nguyenktcn like this.
  14. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Cảm ơn a Hai Neo trước nhé , anh nhớ chăm sóc em gà rừng cẩn thận nha anh , gà vàng gáy đồng pha chuông , chết là uổng lắm , cẩn thận '' gà tặc '' giống mấy lần trc đó anh !

15. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn chú trước, nhé hiện em nó đã hết tông lồng rùi, nó rất dạn người bây giờ anh bỏ thức ăn hay lúa vào đều ăn cả, chắc có lẽ nhờ em mái tre,

16. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    mới tìm dc con mồi mới nè Nguyên ơi, nhưng nó còn tơ wa, chắc phải wa tết mới chơi dc

[video=youtube;Ob1_TpM8Jac]http://www.youtube.com/watch?v=Ob1_TpM8Jac[/video]

nobitui and nguyenktcn like this.
  17. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Em này không hay bằng em chết nhưng cũng không phải dở đâu anh Tiến ơi gáy khá lắm , vấn đề chỉ là còn tơ quá đi sớm thì sợ không thọ mà gà rừng thì đang rộ nên phải ráng nhịn vậy :)), siêng gáy nữa chứ , trong clip còn 1 em gáy nữa sao không chơi em đấy anh Tiến , nhịp của em đấy tốt quá !

18. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    con nào cũng còn tơ hết, đang tập thôi, con đã chết gáy thì hiền nhưng nết của nó dzữ lắm...,

nguyenktcn thích bài này.
  19. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    hic...năm nào đến mùa này mình cũng giống như mấy bác không biết tim "mô" ra

nguyenktcn and trantienmyduc like this.
  20. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Hehe , đa số là vào rộ là gà mồi bể , và gà mồi thì khan hiếm , nên phải chịu cảnh '' Không có chó bắt mèo ăn ...=]]'' , nên chắc phải bắt gà tre đi chinh chiến quá @@! Nản nuôn .