Gà nào đang thịnh nhất hiện nay

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi chuoituyet, 29/12/10.

1. chuoituyet

chuoituyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    cho e hỏi hiện nay ở sài gòn đang thịnh gà nào nhất vậy,e thấy mấy a toàn show dòng gà nhạn gà điều mà ko ít thấy a nào nói về gà thái gà chuối tuyết,e thì thích gà chuối tuyết hơn,e đang tính tìm gà mái nhạn về lai với con chuối tuyết ko biết con nó có đẹp ko

hoangthuy and thuongnguyenboy like this.
  2. Thôn Nữ

Thôn Nữ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    Gà nào mình thích nhất là thịnh nhất đó bạn. Nếu chơi vì đam mê thì không nhất thiết phải chạy theo phong trào đâu; vẫn còn rất nhiều người đang chơi gà chuối tuyết, gà thái, serama và nhiều dòng gà khác nữa bạn lo chuyện đó làm gì. Nhiêu đó là đủ vui rồi vì ít nhất là bạn không phải chơi một mình như thế sẽ không bị cô lập, buồn tẻ ... Mình cũng mê thích chuối tuyết và gà thái như bạn vậy đó nên cũng giữ mấy cặp buồn buồn ngắm nó cho đỡ strees...Bạn cứ đổ chơi đi, nhìn mấy chú gà con lùn chỉn,đuôi nhỏng nhỏng là thấy "đả" lắm rồi. Chúc bạn nhiều niềm vui thành công và có nhiều gà con dễ thương nhé!

3. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    đã chơi chuối tuyết thì nên kiếm mái chuối tuyết mà đỗ, bổn nào ra bổn đó bạn(đặc biệt màu nhạn thì phải ra nhạn) còn như nếu chơi gà màu thì vô tư phối màu. còn nói về gà nào thịnh nhất thì cái này bạn chơi theo kiểu kinh doanh rồi mình không dám bàn

4. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    e cũng nuôi chơi thôi,vì thấy diễn đàn nhà tà toàn show gà nhạn gà điều gà trích mà ít thấy gà thái mà e thì chỉ có gà thái hix,e buồn và thấy mình cô độc trên diễn đàn này wa.
    hôm trước e có thấy con chuối lai nhạn toàn thân trắng toát lông đuôi cũng màu trắng thẳng đúng xòe ra nhìn rất đẹp,con chuối nhà e nhìn cũng trắng nhưng lông duôi lại màu đen

5. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Theo tớ thì là gà Đông Cảo , vì thịt nó thơm , luộc hay xào chén cũng phê nữa ,kiếm được con tầm 7kg thôi là được 1 mâm 4 bác no say rồi .
    Đấy, thịnh nhất đấy nhé

6. phanphuongnam

phanphuongnam Active Member

Thích đã nhận:
    131
    Tôi chỉ thích gà thái và bồ câu và tôi cũng hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Thôn Nữ nhưng có 1 thực tế là chúng ta khi nuôi thú cưng đều muốn chúng sinh sôi nảy nở nhiều mà nhiều quá thì có thể chúng ta không có đủ thời gian và không gian để chăm sóc khi đó bán không ai mua không lẽ đem thịt ???
    Tôi không biết mọi người thích gà thái ( đã hết thời ) ra sao còn riêng tôi chỉ để vài cặp do mình đỗ ra nhìn được để ngắm, nghe nó gáy và chăm sóc , trứng gà đẻ ra tôi đem ăn chứ không cho ấp , còn bồ câu thì khi ra giàng tôi cho mấy đứa cháu nấu cháo đậu xanh ăn ( tôi thì không thể ăn được vì cảm giác ghê làm sao đó ).

minh_vy, Thôn Nữ and quachnguyen like this.
  7. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    sao trứng nó bạn ko ấp mà lại đem đi ăn uổng vậy,nếu nhiều wa thì đem tặng người thân ở quê mà nuôi như vậy vừa tình cảm mà lại có nhiều người cùng nuôi với mình,bạn thử nghỉ xem khi mình chơi cái gì cũng cần có bạn cùng chơi thì mới thích chứ chơi có một mình dù nó có hay có đẹp thì cũng vô nghĩa bạn có nghĩ như mình ko

8. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    tại bạn chuoituyet nói vậy thôi chứ mình đây cũng toàn là gà thái, serama và chuối tuyết. tuy nhiên hiện nay nó không thịnh như lúc trước mà nhà mình thì diện tích có hạn, cũng như phanphuongnam nói, gần đây trứng gà thái và serama đẻ ra mình cũng luộc ăn, còn chuối tuyết thì vẫn cho ấp.cho nên thú chơi thì ai chơi loại nào không nhất thuyết phải theo, trước hết cái mình chơi phải phù hợp với sở thích và khả năng cho phép của mình. tại lâu nay đàn gà của mình qua thời gian thì nó không còn giữ được vẽ đẹp ban đầu nên mình không pot lên góp vui đó chứ. nhưng không vì vậy mà mình cảm thấy mất vui như bạn, mình vẫn hòa đồng cùng theo sở thích của các bạn thì riêng mình vẫn thấy vui bình thường

Đ_Phu and Thôn Nữ like this.
  9. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    ai thích chơi loại gà nào thì giữ niềm đam mê loại gà ấy không nên thấy người khác nuôi mà mình cũng nuôi theo nếu như mình khôn thích, chơi gà là niềm đam mê chăm sóc con gà cũng phải gửi vào nó niềm yêu mến nữa. Gà trong nước hay gà có nguồn gốc nhập ngoại, Thái, chuối tuyết hay serama...hay gà công nghiệp điều đó không quan trọng điều quan trọng là bạn thích chơi gà nào thôi.

10. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    Chính xác giờ thịnh nhất là Gà Hải Nam và Gà Hội An vì đi ngang qua Tiệm cơm gà nào có chữ Hiải Nam & Hội An nào đều đông như kiến.............:laughing:

11. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    mình thích dòng nào đam mê dòng nào thì chơi thui
    chứ đừng có chủ nghĩa xê dịch như thế chủ thớt ạ

thuongnguyenboy thích bài này.
  12. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    chính xác mà nói thì tùy vào từng vùng bạn ơi. chứ chỗ của mình thì con gà nòi đá cựa là thịnh nhất luôn. người người nuôi gà nòi. nhà nhà nuôi gà nòi. hỏi nuôi làm chi ? người thì nuôi bán kiém tiến, nguời thì nuôi đá kiếm tiền, người thì nuôi ăn thịt.
    xem ra con gà nòi là thịnh nhất hiện nay

liemhieu and thuongnguyenboy like this.
  13. Hai_BienHoa

Hai_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,290
    Riêng mình lại không thích (ghét) gà thái và chuối tuyết vì cái bộ đuôi ben của nó, chỉ thích gà tre đá, gà lông, và tre TC... hjhj... Và mình nghĩ, thịnh hay không thì một phần có công lao của chính bản thân mình đó bạn!
    Chúc mọi người ngủ ngon!

14. chuoituyet

Thích đã nhận:
    91
    chắc mình kiếm thêm vài giống mới về nuôi cho nó đông nhà đông cửa,buồn buồn lấy con này so cựa với con kia chắc cũng vui

thuongnguyenboy thích bài này.
  15. thuongnguyenboy

thuongnguyenboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    thôi ý tôi thì gần tết rồi,đi ngang mấy chổ quán đèn chớp chớp thấy người ta bán"gà móng"hút hàng lắm...chính tôi còn phải vô mua 1 con.về khoe mấy thằng bạn nó cũng đòi đi mua..quá đắt hàng...

Last edited: 4/1/11
    dungvd thích bài này.
  16. dungvd

dungvd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hê hê, các bác biết cách nào gửi tiền về đến đồng bào khó khăn nhanh, hiệu quả và chắc chắn đến tay đồng bào ko? hi hi, qua mấy em gà móng đỏ đó đó, hi hi! Vừa giúp người, tầm hồn mình lại được thanh thản ( thể xác có thanh thản ko thì còn tùy)!

17. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    dòng sinh vật kiểng mỗi người đều có cảm nhận riêng. Mình là người Việt Nam cứ dùng hàng nội hàng ngoại đắt mà mau mất giá nên cứ ăn chắc mặc bền là ok nhất