Gà nhà của trihuynh

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi trihuynh, 28/1/10.

1. trihuynh

trihuynh Guest

Mấy hôm nay thấy anh em post gà xôm tụ quá, mình cũng post lên mấy con gà nhà mình góp vui. Gà con post trước gà lớn chưa có hình nên sẽ post sau.

1/Trước hết là trống nhạn.
    2/ Mái nhạn:
    3/ Trống điều:
    4/ Mái chuối lửa:
    5/ Trống Chuối vàng:
    6/ Mái chuối:
    7/ Trống hoe mini:
    8/ Mái chuối trắng:

Tám con gà trên đây trừ con trống hoe số 7 là mình bắt của người quen, 7 con còn lại là gà nhà đổ, vì nhiều việc quá nên mình không còn nhớ mấy em nó được mấy tháng nữa, chỉ nhớ em số 7 lớn nhất, kế đến là 2 em cùng bầy số 4 và số 8, nhỏ hơn là 2 em cùng bầy số 3 và số 5, nhỏ nhất là 2 em nhạn và em mái chuối cùng bầy số số 1, số 2 và số 6.
    Mong nhận được ý kiến đóng góp của anh em.

Last edited by a moderator: 28/1/10
  2. canary_hcm

canary_hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    kết nhất cặp nhạn đầu tiên , sao mà tụi nó trắng sáng đến thế o biết ,

3. hadu

hadu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    897
    Mấy chú gà của bạn nhìn đã quá, tương lai à nha. Nhưng cho mình hỏi nhỏ nha: Mấy em nó có lai Thái không vậy bạn?hihihi

4. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    hihi, nhiều gà quá nên không nhớ nổi luôn ha chú Trí. mấy con này con nào đuôi cũng dài thướt tha, bản cánh dài xệ , mấy con mái mà nở hình hết nhìn mê ly luôn chú ơi

5. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    mấy con này nhìn thấy tương lai lắm đó anh, mấy con gà tơ hôm nay nhìn thấy mau lớn quá, em chỉ nhìn ra con trống hoe mini thôi, em cũng kết nhất là 2con nhạn, trắng gì mà sáng thế...hihi

6. Doankhanh

Doankhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    toàn gà tơ kg anh hả ? đc nuôi, đc quan sát theo dõi sự phát triển của tụi nó thì còn gì vui bằng ? nhất anh rồi, hehe...

7. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    mấy con gà của anh trí chụp sao mà cổ dài giống khủng long cổ dài quá anh trí ơi..khanh khoái con mái nhạn ghê..hihi

8. trihuynh

trihuynh Guest

Mình cũng không nghĩ là tụi nó trắng sáng như thế, ấp nở là mình nhốt mẹ con nó 10 ngày xong thả vườn đi tự nhiên, giờ nhìn lại thấy tụi nó trắng thiệt.

Gà bố mẹ của chúng có nguồn gốc từ các anh em trên DĐ. Mình bắt về đổ thôi nên có lai hay không mình không rõ. Nhưng thấy chúng đa số có mồng trích mặt râu, con thì chân vừa, con thì chân lùn.

Các con này đều là hậu duệ (con hoặc cháu ngoại) của con mái điều râu chân lùn mình bắt của Luân đó. Râu của chúng là từ con mái đó mà ra. Gà trống cha là con chuối hậu duệ của con trống chuối khủng của Duy (aqualahan)

Hôm Nguyên và các anh em đến nhà mình chơi thì chúng đã có rồi nhưng còn nhỏ nên Nguyên không để ý, con mái hình cuối là con mà hôm trước nhốt trong lồng để ở sân (gồm 3 con), Duy và 1 số anh em nói là mái con mình và 1 số anh em khác lại nói là trống đó Nguyên. Thân.

Chúng toàn là gà tơ khoảng 2 đến 2,5 tháng đó Phong, thật sự là anh rất ít thời gian ngắm chúng, nhưng lâu lâu có thời gian ngồi ngắm thấy rất vui.
    Hôm trước em có đi Mỹ Tho không , sao không gọi cho anh.

Hihihi. Khanh biết tại sao không, vì anh mới chụp tối nay lúc 8,30 PM đó, chúng đang ở trong thùng giấy anh bắt ra chụp, thấy đèn sáng nên chúng cứ dài cổ ra nhìn. Con mái nhạn đó ban ngày thả ra đi ăn nhìn giống như con bồ câu, dễ thương lắm đó Khanh.

Last edited by a moderator: 29/1/10
  9. yeu thien nhien

yeu thien nhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,371
    gà nhà tự đỗ ra và thấy tụi nó phát triển từng ngày thì thix quá ha chú trí...chờ thêm thời gian nữa khi mấy e trống trưởng thành và trổ mã hết,chắc nhìn còn đã hn nữa...chúc mừng chú nha...thân!

10. tigergreen

tigergreen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    máy e nhạn con ok quá a. đã thiệt. gà a nhiều quá. chia e với hihi

11. hailee

hailee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Hì hì,bạn tri huynh nhiều gà đẹp quá nhỉ,chúc đàn gà của bạn ngày càng phát triển:p

thanhnguyentn and TIEU GIANG HO like this.
  12. hiepgatre

hiepgatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    chu choa!!!!!!!!!!!!!!!!!! nhiều gà dzậy mà khg trình diễn anh em xem anh Trí!!!con này đẹp và dễ thương nha anh!mà sao có vẻ như CÁC NGƯỜI MẪU ngáy ngủ hay sao mà mất tự nhiên nhen...............!hihihi chúc mừng anh nha!

13. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Mấy con gà con dễ thương quá anh Trí ơi! Không có con nào chân nhóng cả.Thích nhất là con trống chuối vàng và con mái chuối trắng cuối cùng.Không thấy con nào giống chuối tuyết cha anh hen?
    Thân

14. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    Mèn ui hôm nay anh Trí mới chịu show hang cho ae rữa mắt rồi nghen, Coi chủng ABV lại rới vào canh hôm rồi đó anh ơi. Con nào củng đẹp và rất có tương lai. Hỏng biết phải nói sao chứ em hơi bị ganh tị àh nghen. Thôi thì đành phải vế dưới anh 1 chuyến để ngắm các em nó rồi anh Trí ơi. Ngọp thở rồi vừa xem anh show gà vừa thở bắng oxy trợ giúp. Nhiều quá nhớ không nổi luôn ...ghê thật... hihihihi.... anh thuê em về phụ chăm sóc tụi nó cho anh nhé. Chúc mừng anh cùng gia tài đồ xộ nghen.

15. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Cặp nhạn đẹp quá A Trí ơi, thích nhất là con mái nhạn và trống chuối vàng.

thanhnguyentn thích bài này.
  16. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Hôm nay nhìn không ra rồi Anh ơi, gà mau lớn nhìn đẹp thích thật, Coi chừng ae SG đòi xuống nhà anh bắt mất nha, thông báo o tiếp khách SG nữa chỉ cho e xuống thôi nha. À con mái dễ thương chân ngoéo thế nào rồi A, có hết không?
    Anh chịu post hình gà là vui rồi.

17. sau_rieng

sau_rieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    em nghĩ chắc anh cũng chơi gà lâu nên đổ gà con ra đẹp quá,mấy con gà nhà đổ ra chân vừa đuôi dài đẹp,đẹp nhất là con điều hoe mà anh tuyển về ra dáng của của khủng lông tuơng lai đó anh!

18. TrongDat

TrongDat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    523
    Mình thích nhất 2 em số 4 và số 5. Gà anh Trí đẹp quá.

19. Lê Toàn

Lê Toàn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    970
    Hôm Nguyên và các anh em đến nhà mình chơi thì chúng đã có rồi nhưng còn nhỏ nên Nguyên không để ý, con mái hình cuối là con mà hôm trước nhốt trong lồng để ở sân (gồm 3 con), Duy và 1 số anh em nói là mái con mình và 1 số anh em khác lại nói là trống đó Nguyên. Thân.

Anh trí ơi, zậy là hôm bữa ai cũng đoán trống hay mái, zậy nay nó là mái 100%, hình như lúc đó em nhớ có cá độ thì fải là nếu trống hoặc mái là là.......................em wên mất rùi, chắc fải làm chuyến xuống để cho A Nguyên tét lại lần nữa wá anh ơi...hihihihihihi, anh nguyên cho ý kiến cái coi =))

Anh nên chụp hình vào buổi sáng, canh mấy em nó đi ăn tự nhiên anh chụp sẽ đẹp, chứ anh chụp lúc tối ko lên hết cái đẹp của con gà, anh nên chụp buổi sáng từ 9g--->11g trưa là tốt, chiều là từ 15 gio. Chúc anh chụp ngày càng lên tay nha hihihihihihi :p

Last edited: 29/1/10
  20. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    bầy gà tơ này đẹp quá anh ơi, tương lai gà sẽ rất đẹp.