Gà nhà đổ, gúp vui cùng diễn đàn!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi boy_loving84, 3/8/10.

1. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Hổm rài thấy diễn đàn yên lặng quá, hôm nay mình post cặp gà ở dưới quê mang lên ( 2 con chung bầy) nhằm góp vui cho diễn đàn thêm náo nhiệt, mong anh em ủng hộ nha!

Gà Khét bông chân xanh da cam 2,6kg, đã có thành tích 1X hôm qua, không bị cựa, đá xong cắt lông hôm qua luôn cho dễ tắm. Vô tay rất dữ vì đã có nuôi sẵn, hơi móp lườn tí xíu.
    Bon đá: Tránh né chạy dạt rất khéo, đá chân sâu, miệng mỏ nhanh, táp lông không bỏ miệng!

Cặp cán vảy khô, mỏng bóng đóng rất đẹp, có 1 cái hàm long ngay cựa chân phải, độc biên:

Gà Xanh chân xanh da cam 2,9kg, lông hình đẹp, chưa đá, gà mới chưa cắt lông! Còn hơi khô gà 1 tí, mặt mỏ nhỏ cay đắng, khôn gà.
    Bon đá: Canh nạp chân sâu, rất khôn, tấp miệng mau, đá lông suốt không bỏ miệng!

Cặp cán cũng rất đẹp, chân khô, vảy mỏng bóng, hơi vuông, chân trái có cái hàm long ngay cựa:

duc_thanh, KOSHI, Minh_huong and 4 others like this.
  2. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    bro nói về gà mà như bán vậy,,, hihi ^_^
    gà đẹp lắm đó bạn, chúc mừng nhé.

boy_loving84 thích bài này.
  3. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    GÀ XANH CỦA BRO ĐẸP LẮM, VI VẢY KHỎI CHÊ LUN...CHÚC MỪNG CÓ CHIẾN KÊ... CÓ EM NÀO VỀ HƯU ĐẸP VẬY HÔN CHO MÌNH MƯỢN CẢN MÁY ZỚI....HIX..HIX....

boy_loving84 thích bài này.
  4. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Hì hì, bạn nói đúng rùi đó, cặp gà này mình đem từ dưới quê lên, đang đăng bán trên 5giay!
    Mình cũng muốn chia sẽ giao lưu với anh em trên diễn đàn nên mình mới đăng lên đây cho vui! để anh em có gì góp ý ko?, rùi mình sẽ rút kinh nghiệm đổ gà hoàn thiện hơn nữa!
    Những con gà mình đem lên toàn là những chiến binh đã được mình tuyển chọn rất kỹ từ hình dáng, vảy vi, bon đá! Còn những con ko đạt thì mình sẽ cho nó đi đầu thai lại, mong kiếp sau nó sẽ rút được kinh nghiệm mà hoàn thiện hơn! hì hì.... đùa chút cho vui thôi!

5. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    mình nói vậy cũng đúng àh?!? hihi ^_^, giá cả thế nào vậy bạn? pm hộp thư được chứ?

6. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Cảm ơn bạn đã quan tâm, nhưng bạn đã chậm 1 bước rồi! Cả 2 con đều đã có người đặt cọc, ngày mai mình giao cho người ta rồi!

Last edited: 3/8/10
  7. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    boy_loving84 nhà ở Cần Thơ , mà ở chổ nào Dzậy nhỉ??? Để nếu có dịp mình ghé ngang chơi... Thân.

8. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Nhà mình ở đường Nguyễn Văn Cừ, Q.Ninh Kiều, TP.Cần Thơ! Còn gà thì mình gởi ở chỗ thằng bạn ngay KCN Trà Nóc, cách TP.Cần Thơ khoảng 12Km! rất vui khi được giao lưu với bạn! sđt của mình, 0915777848, mình tên Lực, khi nào có dịp giao lưu chơi!

9. tamnn

tamnn Active Member

Thích đã nhận:
    41
    pro camprangxung chậm tay rùi, mùa này mà có gà ngon thế thì làm gì còn. Gà của boy-loving đẹp mà lại có đồ chơi nữa...quá dữ...

10. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Để vài bữa nữa mình về quê xem có tuyển được em nào khá không, mình đăng lên tiếp!
    Đúng là mùa này gà vừa chơi rất hiếm, đa số gà bị thay lông hoặc chưa đủ lông không àh! mình cũng có vài con chiến rất dữ nhưng chuẩn bị thay lông nên không dám chuyển nhượng vì sợ mất uy tín! để mùa sau đủ lông mình sẽ đăng lên!

Last edited: 8/8/10
  11. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    2 cái vẩy ngay cựa con này đâu phải hàm long đâu bác bác có bị nhầm ko vậy???

12. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Vậy bác gọi đó là vảy gì? cho mình xin chút ý kiến nha! mình mới biết chơi nên ko rành lắm!

13. kingofdead

kingofdead Member

Thích đã nhận:
    3
    theo tui thì cái vảy của con dưới mà ngay cựa bên chân trái, nó gọi là đại giáp. Cũng là vảy tốt đó.

14. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Vậy àh! xin lỗi bạn mình mới biết chơi gà cũng mười mấy năm nên cũng ko rành về vảy đó! nếu bạn nói vảy đó là đại giáp vậy mình bái phục bạn làm sư phụ của mình luôn! hết ý kiến!

15. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    nói là hàm long cũng chưa phải lắm vì chưa ra rõ hàm long chỉ hơi giống thôy ... kêu đại giáp cũng ko sai mà... ai ko biết bác chơi mười mấy năm chỉ góp ý kiền thôi ko phải thì thôy ( mình cunh4 chơi gà mười mấy năm như bác thôy)... diễn đàn là để trao đổi học hỏi thôy cũng có thể ở ngoài nhìn ra hàm long rõ nhưng lên hình có thể nhầm lẫn mà bác...mà nói xin lỗi bác bây h cũng có nhiều nhười tự áp đặt chú gà đó với cái vẩy mình nghĩ ra mặc dùng chỉ là giống thôy chứ ko phải ...ví dụ nhiều con gà thấy post lên có vấn cán ngay cựa nằm ngang thì lại đi bảo là xiên đao vẩy xiên đao là nằm xéo nhưng có người thấy vẩy nằm ngang vẫn kêu là xiên đao đấy thôy...!

Last edited: 13/8/10
  16. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Cảm ơn bạn đã góp ý nha! theo kinh nghiệm mình chơi thì đại giáp phải từ 3 vảy dính liền nhau mới gọi là đại giáp, 2 vảy dính liền nhau gọi là liên giáp!

17. meonhocduaxe

meonhocduaxe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    hihi, vẫn như xưa, sắm gà sáng láng ko, vài tháng nữa báo cáo thành tich cho ae nghe nha a!

18. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    chào meo! lâu lắm rùi mới thấy xuất hiện đó nha! dạo nào sao rùi bạn?

19. biplanhan

biplanhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    người ta muốn bán gà phải quảng cáo có vảy hàm long cho nó oai để còn dc giá cao tranh cãi làm gì .

20. trantrungtv

trantrungtv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ^^ topic này thảo luận thôi ! nếu mua bán thì nhầm topic rồi nah ! Thank !