Gà nhà Vũ Kiệt Bạc Liêu lần đầu tiên ra mắt anh em dd mong dc giao lưu.......

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Vũ Kiệt, 10/4/14.

1. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    Kiệt có em chuối lửa và chuối trắng cùi do bận đi học không chăm sóc được nên em nó có xấu mong mọi người đừng ném đá...
    - Đây là em chuối lửa tầm 10 tháng của Kiệt đợi em nó thay long mùa đầu lâu quá. Không biết thay long mùa rồi có phát triển được gì không chứ như này cùi quá...

- Đây là em chuối trắng tầm 1 năm tuổi, em này đang thay long mùa đầu. Em nó bị gà mái mổ chụi long mã và đang rụng long đuôi.. mong rằng thay long mùa xong đẹp trai hơn... hjhj
    - mấy con gà mái nó mổ long mã và bờm như vầy nè.. ai biết cách gì cho gà mái hết mổ long và mổ trứng nửa không chỉ Kiệt với....
    - Gà có cùi mong anh em đừng ném đá. Xin cảm ơn anh em đã quan tâm. Chúc tất cả có 1 buổi online vui vẻ...... hjhj.

2. mr_phaodiem

mr_phaodiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    em chuối trắng có dàn mã ác nha.. sang lông 2 chắc khó chịu lắm đây anh

Vũ Kiệt thích bài này.
  3. Có phải Linh nhà trong Bến Xe không? Nhìn con chuối trắng có nét quen quen nha!

4. Long Tứ

Long Tứ New Member

Thích đã nhận:
    4
    hình như con trên là chuối vàng mà bạn.không phải bỏ qua nha................

Vũ Kiệt thích bài này.
  5. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    đúng rùi anh ơi... hjhj.. anh tên gì sao biết em nửa...

6. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    Đúng rồi anh ơi.. sao anh biết em vậy? anh tên gì... chắc anh ở Bạc Liêu rùi... hjhj

7. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    Bạn nói đúng rùi nhưng tại hồi nhỏ nó trắng tươi ak. lớn lên nó ngả sang vàng nên mình gọi nó là chuối trắng từ đó đến h.. thank bạn nha.. hjhj

8. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    cảm ơn bạn đã quan tâm.. cũng mong rằng qua mùa 2 em nó sẽ đẹp hơn.. hjhj

9. Kiet_gatre

Kiet_gatre Active Member

Thích đã nhận:
    44
    chú Kiêt ngang quán càfe kem Yummy nè Linh! Nhìn máy con tróng này gióng hêt gà cha cua nó nghen Linh. Dë hôm nào chú up hình gà cha cùa nó lên cho con coi thu có gióng ko nhen!
    con do gà dep quá. Hôm nào rãnh lai nhà chú cho mượn con tróng do gà con tiép nha! GàTreTânChâu là chu dòng gà mái lông ma dài ngày truöc con chia lai khi còn chöi chung CLB Yummy do.

Dũng_GàTre and Vũ Kiệt like this.
  10. Kiet_gatre

Kiet_gatre Active Member

Thích đã nhận:
    44
    2chu ga dep day . ma no giong cha no qua di ,de hom nao ranh op hinh cha len ae xem thu nhe

Vũ Kiệt thích bài này.
  11. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    cảm ơn chú đã cho con mượn gà trống đổ mái công nhận gà của chú đỗ ra đẹp.... chú úp hình gà cha lên cho anh em trên đây xem cho vui đi chú..... Cảm ơn anh Hậu đả chia gà lại cho em nha. công nhận gà mái của anh tốt thật đổ gà ra con nào cũng đẹp hết mã dài lê lết luôn mà bảng mả bự và dầy nửa....
    Cũng nhờ anh Hậu và chú Kiệt mak h em mới có dòng gà đẹp như vậy để chơi với anh em và bạn bè... thank 2 người nhiều..

Last edited by a moderator: 11/4/14
    hungbaclieu thích bài này.
  12. thapbatphuvien

thapbatphuvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Gà tơ đẹp lắm bạn!..........................................................

Vũ Kiệt thích bài này.
  13. Dũng_GàTre

Dũng_GàTre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Hihi! Tên gọi màu lông chưa đúng kìa Linh ơi! Con hình trên gọi là chuối vàng, con hình dưới là chuối lữa. Anh còn giữ con trống chuối lữa đang thay lông hình như mấy con trống này của em là cháu gọi bằng Cậu. Việt_gàtre còn đang giữ gà mái cùng bầy với gà mái của em đang giữ gốc gà của Hậu nick GàTreTânChâu đó em. Để rảnh anh chụp hình góp vui cho gia đình đoàn tụ nha e!

Last edited: 11/4/14
    Vũ Kiệt thích bài này.
  14. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    Em không còn chơi với nhóm lâu rùi vậy mà tụi anh biết về dàn gà của em rành quá.... anh Dũng là anh nào sao em không nhớ anh vậy?... Anh Dũng góp ý và anh cũng thông cảm nha em chơi con gà vì em mê thui chứ em ko có quan tâm tới màu long nó gọi là gì. miễn sao nó đẹp là em nuôi còn nó xấu là em mần thịt ăn liền à. thường ngày em thích gọi nó là chuối lửa và chuối trắng nên em gọi vậy quen rùi... cùng trạng với 2 em nó còn 5 em như vậy lận. hjhj hôm nào rảnh em chụp em úp lên cho tụi anh xem không thua gì 2 em chuối lửa và chuối trắng này đâu.. Anh việt còn giử gà mái cùng bày với gà mái em ha? còn 2 con gà mái của em thì em mần thịt ăn lâu rùi nó ăn trứng với mổ long gà trống quá.. mấy anh cũng úp hình mấy em mà mấy anh nói lên luôn đi cho sum vầy.. hjhj rất vui khi được các anh quan tâm tới thèn em này.. hjhj chúc mấy anh có buổi online vui vẻ.

15. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 04:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:27 PM ----------
    Tại anh nghe anh Kiệt nhà ngang với quán cafe Yummy của chú Trường nói em mượn con trống của anh Kiệt đỗ với con mái mua của Hậu GàTreTânChâu ra được mấy con gà nhìn củng khá. À quên sao lâu quá sao không thấy ra sinh hoạt cùng CLB gà kiểng Vĩnh Lợi- Bạc Liêu? Hihi đừng quên mấy con gà của em đỗ ra củng từ dòng gà của anh Kiệt và Hậu bên CLB Vĩnh Lợi đó nha em! Để anh chụp hình con trống chuối lữa pót lên em nhìn là biết ai à. Hihi ăn thịt gà sao không rủ anh em?

Last edited: 11/4/14
    Vũ Kiệt thích bài này.
  16. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    dòng gà của ai h em ko còn quan tâm mấy cái chuyện đó nửa anh ơi... tại ngày xưa chú Kiệt thấy em ko có gà chú thương chú cho mượn đổ mái thui.. nếu anh thích chạy qua nhà nói em một tiếng em cho anh mượn đổ mái.. cũng nhờ 2 con gà tân châu này của anh Hậu chia cho em ngày xưa lúc em mới biết chơi mà h em mới có gà đẹp như thế này chơi nak.. [​IMG][​IMG]
    Dòng gà mak anh hậu chia cho em đó.. con mái chuối nó chít ko biết từ đời nào... Con trống nhạn tới h em vẩn còn giử làm kỉ niệm hôm nào em chụp hình cho anh xem.. h nó dẹp lắm.... bây giờ thì em bận học hành nên không ra sinh hoạt được anh ơi.. với lại em cũng đâu có còn tên trong CLB của tụi anh nửa đâu.. hjhj giờ em chơi mình ên ở nhà lúc rảnh thui.. còn nếu ai thích em thì lại nhà em, em sẽ tiếp đón nhiệt tình.. nếu vui vẻ hợp với nhau thì em sẽ mần mấy co gà nhậu giao lưu chơi.. haha

17. chihuong.

chihuong. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    466
    Hai em đều đẹp,chuối lửa có bộ đuôi kính hơn,2 em này có mồng giống quá có phải a/e gì không bạn? mới ra mắt dĐ mà gà đẹp vầy là ok lắm rồi ,thân.

Vũ Kiệt thích bài này.
  18. Vũ Kiệt

Vũ Kiệt Member

Thích đã nhận:
    22
    2 em này không cùng bầy bạn ơi.. chỉ cùng cha thui ak... thank bạn đã quan tâm

19. Thì ra là mấy con trống đỗ từ dòng mái chuối lữa lông mã dài đó. Hehe! Sao đỗ ra được gà đẹp mà nghĩ sinh hoạt cùng anh em CLB Gà kiểng Vĩnh Lợi luôn vậy Linh? Các thành viên gồm anh La Ba, anh Lân, anh Kiệt, anh Dũng, anh Duy, Việt, Tuấn...vẫn thường hay nhắc Linh đó nha!

20. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Hậu ơi chỉ anh cách up hình để anh up con trống chuối lữa lên coi giống không nghe!

Vũ Kiệt thích bài này.