Gà như vầy lớn lên có râu không các anh

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi mapbu, 27/1/10.

1. mapbu

mapbu Member

Thích đã nhận:
    5
    2 con gà trống con mới lớn post lên ae xem dùm, cha mẹ đều trụi lũi, sau thấy 2 con này ở mặt phúng phúng. Do em ko có kinh nghiệm về chiện râu ria này do mới nuọi nên xin ý kiến các anh giúp, gà này lớn lên có râu ko ạ?

2 anh em nhà nó

Sẵn các anh cho em hỏi gà nuôi vầy có bị chậm lớn ko ạ? Bầy này nở hồi 16/11/2009 bây h đc 2 tháng 11 ngày rồi. Em nuôi nhốt ko bít gà có lâu lớn ko nữa:p

2. trihuynh

trihuynh Guest

Gà 2 tháng 11 ngày như vậy là không chậm lớn đâu em, lông như vậy là ok rồi. Trong 2 con gà trên thì con thấp có tương lai hơn vì chân lùn hơn, đuôi dài hơn, mồng trích. Về khả năng có râu thì con thấp có khả năng nhiều hơn. Nếu quan sát những con râu thì sẽ thấy rằng: những con gà có nhiều râu thì hầu như không có tích, trong khi đó con cao hơn thì tích thòng xuống thấy rõ, do đó có thể suy đoán: con gà cao sau này sẽ không có râu, nếu có sẽ ít chứ không nhiều.

3. lykimluan

lykimluan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    697
    2 con này không có râu, phần lông đen đó chỉ là lông mặt thôi. cỡ tuổi này nếu có râu thì nó cũng đã rậm rạp lắm rồi.

mapbu thích bài này.
  4. mapbu

mapbu Member

Thích đã nhận:
    5
    Đúng là cao nhân nuôi gà có khác, nói câu nào thấy chất lượng câu đó liền à, cảm ơn anh nhiều ạ. Mong là em chuối khi lớn sẽ có râu. Cho em hỏi câu nữa là bao lâu mới có thể xác định là gà có râu hay ko ạ?

5. mapbu

mapbu Member

Thích đã nhận:
    5
    Vậy chắc là gà ko có râu rồi, đành đợi bầy sau xem có khả quan hơn ko vậy :D

6. hadu

hadu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    897
    Ý kiến của hai bạn trên đã quá rõ ràng rồi đó bạn.

7. huynhhuy23

huynhhuy23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    602
    mình thì thất con mồng dâu lộ cái tích ra rồi đó, con kia thì chưa biết thấy không rỏ

8. sau_rieng

sau_rieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    rất chính xác với nguời này là vua đổ gà con hiiiiii!nhưng nếu xét đơn giản theo kinh nghiệm của mình cũng đã đổ ra nhiều gà con thì cả 2 con ko có râu đó cũng chỉ là râu mặt bình thuờng,nhìn bộ đuôi của gà con hơn 2 tháng tuổi như vậy ăn đứt bộ đuôi gà có râu!(=))ngoại trừ bổn gà pro)

mapbu thích bài này.
  9. kimbin

kimbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    420
    theo mình nghĩ thì sau này lớn lên sẽ không có râu đâu bạn
    thân!

mapbu thích bài này.