Gà nọc mỹ uy tín TPHCM

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nowhy, 28/3/13.

1. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    chào các bác em đang cần kiếm cặp gà mỹ tốt để cản, mà my có nhiều dòng không biết dòng nào là phù hợp với cựa trọn VN. và đặc biệt là ngoài gà nhập không biết có anh e nào có hày là biết chỗ uy tín khôg. và cách cản để giữ dòng tốt nhất nữa
    1 bài mình đọc có thể dùng trống để gây thanh dòng gà nọc được, chứ không chỉ là mái
    http://breedinggamefowl.blogspot.com/2012/02/cach-tao-mot-giong-ga.html
    mong anh em chỉ giáo[​IMG]

2. maovuong_ke

maovuong_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    518
    Việt kiều Thanh, đấu trường Thomo .................................

Dung_tiengiang, gahocmon and nowhy like this.
  3. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    bác có thể nói rõ hơn không . mình đang cần gà rặc và kinh nghiem đổ gà nữa

4. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    bạn cần gà giá khoản bao nhiêu mới dc chứ , mấy con bên thomo mà thắng thì chắc ko dưới 2000$ đâu .

nowhy thích bài này.
  5. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    mình đang tính đầu tư đề về quê nuôi, ở quê chưa có ai có đựoc dòng tốt hết cung ga my ma lung tung k ak. thi cứ giá thị trừong mà đừng cao quá vừa vừa thôi, có gì giới thiệu cho mình, mà khong biết mái tốt có không, sợ tốt họ không để lại, mà cản trống lấy nọc mái có đựoc không các bác, em cũng đang trong giai đoạn tìm hiểu chưa biết nhiều nên các bác cứ góp y

gadieu and Thiện Bảo Lộc like this.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

7. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456

8. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Bạn phải có nhiều thời gian lui tới những trại gà, nơi mà người ta cản giống. Tìm hiểu vài tháng cách người ta làm, gà người ta cản, gà người ta đi đá ra sao. Rồi mới quyết định. Như vậy tốt hơn là lên mạng hỏi, rất dễ dính mấy quả lừa của người bán gà.... không mấy tốt.

Lựa chọn cẩn thận. Một con gà tốt giá có thể gấp đôi gấp ba. Nhưng một con gà không tốt thì thiệt hại mang lại có thể gấp vài chục lần.

Theo cái sơ đồ trên thì có thể làm được. Nhưng con gà xuất phát của bạn phải là con gà thuần hoàn toàn. Thường thì con gà thuần hoàn toàn thì chỉ là gà khá chứ chưa hoản hảo, cho nên cùng lắm bạn chỉ tạo ra dòng gà khá mà thôi. Mặt khác có những đặc tính chỉ di truyền theo gà mái mẹ qua gà mái con, cho nên từ chỉ dùng 1 con trống thì dòng gà của bạn sẽ bị khuyết.

Ví dụ, bạn có thể mua gà thuần của Kenny Troiano, Black Water Farm... Gà VK Thanh là gà đá chứ ko phải gà làm nọc, mua cản vô gà việt thì hi vọng có thể được.

Last edited: 28/3/13
  9. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Ví dụ, bạn có thể mua gà thuần của Kenny Troiano, Black Water Farm... Gà VK Thanh là gà đá chứ ko phải gà làm nọc, mua cản vô gà việt thì hi vọng có thể được.[/QUOTE]
    vậy là vấn đề để đảm bảo không phí công sức chờ đợi thì mình nên đến tìm hiểu trực tiếp xem kết quả của dòng gà mình muốn làm nọc, ak ma ban nói mua gà thuần của " Kenny Troiano, Black Water Farm... Gà VK Thanh" là ở đâu bạn

10. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    ở mỹ đó bạn . hehe, tìm đâu xa a.thủy ga_blao đang cầm dòng butcher thuần đó. qua nhà ảnh ăn ở 1 tháng học hỏi luôn

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:55 PM ----------

vài dòng vui thôi góp ý với bạn trc khi chọn mua gà bạn phải xác định gà bạn muốn nuôi đá thế gì , và loại gà gì là phù hợp . gà mỹ đối với những người chưa có kinh nghiệm thì sẽ rất khó . ít nhất bạn phải có kinh nghiệm 1 năm nuôi gà mỹ . nên mình khuyên bạn . nên học hỏi nhiều trước khi nuôi gà mỹ

chunggalai, trieuphodem and nowhy like this.
  11. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    vuong.bh.dn (nên mình khuyên bạn . nên học hỏi nhiều trước khi nuôi gà mỹ)
    ui câu này anh nói hay quá,

nowhy thích bài này.
  12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bạn mình có con gà mỹ mua 25 chai nhìn hình ko chê được we nghê, đá bên miên 4 cái xuất sắc, để làm nọc luôn, cản ra mái lai quá víp thịt hết mại gốc. kết quả là gà lai con đá có con giỏi, có con đá ko có cựa, còn giàn mái ra con hỏng ko có cựa. thất bại và loại bỏ hết dòng gà lai và cản lại từ đầu, trong thất bại là mất uy tín do gà đá thua.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:39 PM ----------

bây giờ anh bạn bắt đầu rút ra kinh nghiệm, do qua say mê gà lai ,tốt nhất là phải nghiên cứu kỹ tôi nghĩ trong chúng ta ai cũng có khả năng ngoại giao tốt, cái duyên , nhiệt tình và tiền bạc chi mạnh là có thể có một vài dòng gà hay. bạn hãy thử đi và điều quan trọng là không tuyệt đối tin vào một dòng gà nào, đến khi con nó ra đá cảm thấy thuyết phục.

13. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Bạn muốn nuôi gà Mỹ mà đầu tư thì trước hết phải biết nuôi gà con cho nó sống và khỏe đều rối mới tính cái chuyện lai theo mấy cái phương pháp kia, đôi khi bắt tay vô nuôi gà Mỹ mà lạc quan quá thì cũng dễ stress lắm đó bạn!
    Mà theo cách hỏi của bạn thì mình đoán bạn chưa phân biệt đc gà pure hay gà cross thì làm sao mà lai tạo gà Mỹ đây ? Hay là làm đại, ăn thua hên xui?

Last edited: 28/3/13
  14. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Mua một con gà đá 4x về làm nọc đã là hạ sách, mà còn lấy mái nhánh nữa là hạ của hạ sách. Cửa quá hẹp.

Vậy anh Vương BH mới nói là nên học cho nhiều trước khi nuôi. Trên ABV này thấy nhiều người bỏ ra cả trăm chai còn chưa thấy tới đâu. 25 chai bự quá.

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con bướm cũng là đám gà lai đó nghen cu, hiện đang cầm 2 con lai trên này muốn nuốt 2 con đó cũng chua lắm. cứ hỏi thằng tuấn đi xem cánh gà lai đó đá ra làm sao?

nowhy thích bài này.
  16. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    cha ăn mặn con khát nước mà, gà cha xuất sắc chưa chắc ra gà con hay, nhất là con gà Mỹ, bởi vậy mới nói tụi Mỹ nó phân biệt gà giống và gà đá, con gà giống chưa chắc đá lại con gà đá nhưng ra con thì khác à nha, đó là sự khác nhau giữa pure và cross, nói chung ae nào chưa đổ qua nhiều gà Mỹ rặt ròng sẽ ko thấu hiểu đc chuyện này đâu, còn gà việt lai của mình ra con thì lại khác nữa, ko nằm trong trường hợp này!

chunggalai, killert113 and nowhy like this.
  17. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    mình chỉ tay ngang thôi gần như tờ giấy trắng chi có đam mê thôi đó bạn ^^ minh hiểu pure la gà giống rặc để cản, còn gà cross là gà cản ra để đá tuỳ theo dòng mà mình mong muốn.

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:35 PM ----------

vì thế mình mới lên ABV để trau dồi ly thuyết của anh em đi trước để biết những khó khăn, và làm thế nào để có hiệu quả, không biết ban noi anh ga_blao vậy anh đang ở đâu, và anh em nào trong ABV đã và đang cản gà mỹ lai và rặc thì cho mình xin địa chỉ đế đến tham khảo giao lưu mở mang kiến thức.

anxuanloc thích bài này.
  18. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    butche của mày hay lắm hả gà tào lao :D ?..........

nowhy thích bài này.
  19. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Sorry nowhy, bạn có hỏi gì thì mình trả lời trong khả năng mình biết, còn việc tới coi gà thì không tiện.
    Butcher là gà căn bản thôi nha Nghĩa. Mình thích không có nghĩa là người khác cũng thích. Tốt nhất để dành chơi một mình.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:00 AM ----------

Mình đang nói con gà mỹ 25 chai chứ ko nói gà lai.
    Bạn ra trường la to câu này "tao có gà lai dữ nè, đá 20 chai, ai ngon nhào vô kiếm ăn" Bạn sẽ biết chính xác gà của bạn và gà người ta đá hay cở nào.

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    trên này nhiều thằng nổ gà đá mấy chục chai ở đâu đâu, mang về đá xổ 1,2 chai chạy ko kịp, banh xác. nhiều thằng đã lên núi ở rồi? con gà của bạn mìnhhiện vẫn đang ở thành phố vì nó rất giỏi, cản ra được 2 con,con cho mình thì đá ko có cựa. con của anh bạn dứoi trị an ăn mấy cái xổ lớn đá căn chặn không quá chân thứ 3 hiện vẫn còn. chả hiểu nhưng cản gà mà con được con ko thì thải gà mẹ lẫn gà cha.

ga_blao thích bài này.