gà nòi 2kg5 có ngón thới xa cựa là đá thưa cựa phải không các sư Kê :(

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Dung_tiengiang, 31/1/15.

1. Dung_tiengiang

Dung_tiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    276
    thứ 2 vừa qua..em về quê vợ ỡ Mỹ An tháp mười đồng tháp...em mua em gà điều này 7xi.. Bổn bến tre....thấy mặt em nó có râu ngầu quá + 2 bên cựa nù lên.. e thấy lạ nên.e mua lun...về ông anh chê ngón thới em nó xa cựa quá không đá cựa.....em thì không rành lắm nên pót lên diễn đàn hỏi đàn anh sư kê... ạ.. :( nếu xấu em chia lại cho người ta lun .. em xin cám ơn ạ
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    chúc các sư kê cuối tuần vui vẻ ạ :x

2. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Gà đẹp bạn ơi,cựa cao hay thấp theo mình không thành vấn đề gì đâu,quan trọng gà hay là mình chơi thôi.

mrcamap and Dung_tiengiang like this.
  3. Dung_tiengiang

Thích đã nhận:
    276
    cám ơn Anh catphien đã góp ý cho topic này............................................:x

4. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    ---------- Post added at 09:38 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

Gà có máu lai thì cựa đóng cao thôi. Hỏi ông anh thấy con gà mỹ cựa đóng sát ngón thới chưa? Con này chơi được nếu chia laio có lời chia. Nếu bán vốn thì đừng còn nếu bán lổ tí thì để tui nha kakaka. Nói chung tạm được với cía này.

CỬU LONG and Dung_tiengiang like this.
  5. linh_ke

linh_ke Guest

Vảy đóng thế này sao lại không đâm...50 kt................................

6. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Gà xổ hay, chân vảy sạch, vô tay tốt là quất thôi, quan tâm chi mấy cái vụ đó cho nó mệt óc! Nếu muốn chơi gà cựa đóng sát thới thì chơi mấy con gà lai gà ác ấy, cựa lúc nào cũng đóng sát thới hết, chơi đi rồi biết kết quả liền àh.

catphien and Dung_tiengiang like this.
  7. Dung_tiengiang

Thích đã nhận:
    276
    hihi cám ơn GANOIGIONGTROM Đã góp ý cho topic này ..... mình xổ lần đầu thấy em nó đá lông tốt lắm.. đụng đâu là cắn đó ah

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:36 PM ----------

cám ơn A Boy_loving84 đã góp ý ...................................................... ^_^

8. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    vảy đổ vô thấy ớn mà kiu ko đâm,rủ ông anh đá giao lưu lun bạn.con này bạn bán 7 xị có người hốt liền

theo mình gà bạn lai ko ít đâu

Dung_tiengiang thích bài này.
  9. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Con này mồng chập bít luôn con mắt rồi, muốn đá thì cắt bớt cái mồng gọn lại cho nó thấy đường chứ để vậy đá là chấp người ta1 con mắt rồi. Nếu khéo tay thì cắt tỉa bớt mồng cho gọn lại, còn không thì cắt luôn cái mồng cho dễ.

10. Dung_tiengiang

Thích đã nhận:
    276
    cám ơn Bạn Pakito....có người trả 8xi rồi,,mà mình không bán.....thấy em nó xung quá..búng tay de de .... hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:24 PM ----------

e xồ thữ thấy em nó đá bình thường..,,,nhưng chắc nghe lới A quá..để ý lúc cho nó ăn...nó chĩ nhìn em bằng 1 con mắt T_T .. em nhờ người lắc cái mòng em nó quá .. chỉ sợ đổi thế đá thôi..hiện giờ em nó đá rất vừa ý

11. kimura

kimura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Con này nhìn tướng hơi yếu đó là ý kiến riêng của mình. Chúc gà bạn lên lớp dài dài!

12. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Đổi thế cũng tùy con chứ ko phải con nào cắt mồng xong cũng đổi, mà có đổi bến đá thì nó đá tốt và khôn hơn. Gà mình nuôi con nào mồng chập chập che con mắt là mình cho em nó đi ''thẩm mỹ viện'' hết, vừa đẹp, vừa gọn lại có lợi thế hơn.

13. Ngọc Vương Kê

Ngọc Vương Kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    382
    Không phải ngón thới xa cựa mà cựa đóng cao, xa thới (vì ngón chân là cố định, là nơi thấp nhất để tính vị trí cựa)
    Người chơi gà thường chọn những con gà có cựa đóng sát thới, có nghĩa là cựa càng thấp càng tốt theo sách "Cựa kim đóng thấp thật chân văn toàn". Vì sao?
    Cựa là vũ khí tự thiên có tính sát thương cao nhất của con gà, và từ bé tới lớn con gà được học, và tự học cách sử dụng nó. Sau này khi trồng cựa tất nhiên cựa sắt băng theo cựa thiệt. Chúng ta nên biết rằng con gà có cựa đóng sát thới thì càng đá cựa, và đá cựa có sát thương (đâm) mạnh hơn so với cựa đóng cao. Vì con gà bung chân đá cựa đi theo hình vòng cung, mà vị trí nằm càng phía chót chân thì vòng cung càng lớn. Lực tạo ra (nhờ có đà dài) nên có sức sát thương mạnh.

gadieu, Tomm, meonhocduaxe and 4 others like this.
  14. thucphamngoai

thucphamngoai New Member

Thích đã nhận:
    0
    Gà này vô địch trong các con gà đá nha ......................

15. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    gà ra sao rồi bạn ới, cập nhập thông tin đi :)