Gà nòi 6-7 tháng đã bị dịch tả

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi GACUALONGAN, 9/8/12.

1. GACUALONGAN

GACUALONGAN Member

Thích đã nhận:
    3
    THÂN CHÀO AE AQ!

NHƯ TIÊU ĐỀ GÀ MÌNH HOẢNG 6-7 THÁNG TUỔI ĐANG BỊ DỊCH TẢ, TỤI NÓ CỨ Ủ RỦ ĐI PHÂN TRẮNG ĂN UỐNG CŨNG BÌNH THƯỜNG NHƯNG LÂU TIÊU CỨ THẾ KHOẢNG 10-20 NGÀY GẦY NHOM RỒI CHẾT ĐỀU ĐỀU ( BẦY GÀ MÌNH 60 CON CHẾT GẦN NỬA RỒI) MẶC CHO MÌNH MUA BAO NHIÊU LÀ THUỐC, THÚ Y PHÁN LÀ BỊ DỊCH TẢ NHƯNG ỐNG THUỐC VẪN KHÔNG HẾT. NAY AE CÓ BÀI THUỐC NÀO ĐIỀU TRỊ HIỆU QUẢ XIN CHỈ GIÚP MÌNH , VÔ CÙNG BIẾT ƠN!

2. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    nếu là vit tả ko có thuốc trị đâu bạn.theo mình hiểu thì vịt tả gà bạn chỉ duy trì sự sống ko quá 5 ngày là tiêu hết chuồng rùi.thú y nào phán vịt tả thì anh ta ko biết bệnh vịt tả là gì luôn.gà của bạn có thể bệnh về đường ruột bạn điều trị ko đúng thuốc nên lâu ngày nó chết thôi.bạn thử pha tetracolivet bơm cho nó,nếu gà lớn bạn mua SGcoligen tiêm mỏi con 1c chia làm 2 lần trong ngày.lọi này mình sài rất có hiệu quả nếu như phát hiện xóm....ngừa vịt tả cho gà từ 30 ngày tuổi là về sau nó sẻ ko bị dịch tả bạn nhé.....có ae nào có cách gì hay thì chia xẻ gacualongan nha......

3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bạn mua baytril 5% trích khoảng 1 C cũng tốt, nhưng gà đá trích thuốc này thì đá sau này cũng ko ăn thua lắm.

hongphongvl thích bài này.
  4. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Last edited: 10/8/12
    Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  5. hongphongvl

hongphongvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    Bạn mua Baytril + Hạ sốt, 1 bên 1 mũi dưới ức. hoặc là bạn tiêm Kháng thể gà trước 2ml 1 con rồi tiêm baytril. gà nhà mình cũng hay bị, mình tiêm kháng thể gà cũng thấy có kết quả lắm, bạn thử xem sao.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    baytril là laọi kháng sinh mạnh dùng chủ yếu cho gia súc , nên với gia cầm thì tiêm liều lựong ít, nó sẽ ảnh hưởng tới khớp chân của con gà. khi gà khỏe thì cho uống diện giải, bù nước và ăn nhiều rau. bổ sung vitamon D và can xi vì chúng làm con gà tổn thất lượng vitamin thiết yếu và một số ãit amin bị thất thoát.

7. Sontynl

Sontynl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Đúng như a Hai nói nếu gà bạn bị dịch tả thì tiêu hết rồi chứ không kéo dài dây dưa vậy đâu. Bạn nên đọc lại về bệnh dịch tả gà, còn muốn chắc ăn nữa thì bạn đem 1 con đang bệnh cho người nào có kinh ngiệm mổ khám là biết liền. Rất tiết bạn ở long an còn mình ở tp chứ không mình giúp bạn được rồi.

8. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    bạn ko:Thực hiện ngừa Vac-xin cho gà đúng lịch : (vac-xin khui ra chỉ xài 1 lần)
    theo triệu chứng gà bạn bị tụ huyết trùng+cầu trùng
    dùng esb3 30% (thuốc thụy sĩ)
    chúng gà bạn mua bình phục

9. hongphongvl

Thích đã nhận:
    190
    em thấy dịch tả ko hẳn là 5 ngày đâu, trừ khi là ko có ngừa vaccine thì đúng như thế, chứ đôi khi mình có ngừa nhưng lượng kháng thể có nhưng ko đủ thì cũng kéo dài lắm. rút từ từ rồi chết.
    Bạn Mr_bao nói là tụ và cầu trùng mình thấy ko đúng, nếu là tụ thì nó còn lẹ hơn, 1 ngày ko chít là xong. cầu trùng thì phân phải có máu. hoặc là gạch đỏ.
    còn Baytril (enrofloxacine là nhóm Quinolone nó tác dụng phụ là suy tủy làm đèo gà). ko nên dùng nhiều,đặt biệt là gà mỹ, ra toàn mỹ đẹt.

hai ga and gacuchi like this.
  10. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    theo tôi loại thuốc baytril này nó có tác dụng như là thuốc hồi sịnh của tây y dành kéo dài sự sống thôi.sau đó mình phải tiêm thuốc trị đúng bịnh mới mong gà bình phục................

11. hongphongvl

Thích đã nhận:
    190
    nó là kháng sinh chứ hồi sinh gì đâu anh, tiêu diệt vi khuẩn, thuốc bổ nhất của thú y là catosal hoặc tonophosphan ấy.

fixalot thích bài này.
  12. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    vậy bệnh cầu trùng thì co tiêm baytril đc ko mấy a. cho e bầy giờ nó đang bị cầu trùng thì phải, hôm qua jo 2 con gà mái 1 con trống đã ra đi, 1con đang ấp 1con đang đẻ, còn con trống thì tự nhiên đầu sưng phù chảy nước vàng nữa, con con mái thì bay xuống ổ nằm co lại sáng đến chiều là chết, ko biết bị j? ra thú y hỏi thì nó nói cầu trùng, nó đưa cho mấy bị thuốc về cho uống, e về pha đổ cho con gà mái kia uống nó dãy chết trước mặt e luôn, con mấy con kia e trộn thức ăn cho ăn, ko biết sao nữa.
    Mọi người chẩn đoán bị dùm e

13. hongphongvl

Thích đã nhận:
    190
    cầu trùng uống toltrazuril bạn ơi, baytril ko có 1 tí tác dụng nào cả. gà bạn mình nghĩ bị Tụ huyến trùng, bạn chít Streptomycin sulfate với hạ sốt là đc hà, gà lớn, triệu chứng đó mà mấy thằng thú y đó phán cầu trùng em cũng lạy nó luôn.

fixalot thích bài này.
  14. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    baytrill bây giờ lờn hết rồi ngay cả baytrill 10 % ko có si nhê ji hết

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Baytril 10 % nồng độ nó pha đậm đặc chút anh ah2, baytril nó chỉ có thiên về tiêu hóa và phổi, thương hàn cũng được nhưng nó ko phải là thuốc tiên, nếu chúng ta ko biế con gà đó bị bệnh gì? tiêm vớ vẫn ko khéo lại mang họa cho con gà. cần kết hợp những thuốc khác vì bệnh của gà nó thường kết hợp của nhiều các bệnh khác và khả lờn thuốc là rất nguy hiểm.

16. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    mình cũng nghĩ vậy, loại này không rẻ đâu nha, nhưng nếu thật sự là dịch tả thì cơ không không cao lắm đâu.

17. fixalot

Thích đã nhận:
    976
    hom nay thêm 1e mái của mình lại ra đi, buồn quá, mấy thằng bạn ở đây nó chỉ tiêm Lincomicin về tiêm thử xem sao, hồi tối về e tiêm nốt hết mấy con gà mái của e, con gà mái đầu đàng bữa giờ nó chịu trống đi chung với mấy con kia, tiêm vô sáng nay nó đứng im ru ko nhảy ra ngoài luôn. jo e chăng biết làm j. nó đứng trên cây đem nó xuống thì nó đứng đó rùi nằm xuống, chắc chut nữa là tiêu. buồn quá. chỗ e thấy thằng thú y. nó dỡ ẹc.
    Streptomycin sulfate thuoc này mua ở tiêm thu y ha a?

18. hongphongvl

Thích đã nhận:
    190
    ở thuốc tây anh ơi. 3k 1 lọ vs 5ml nước cất.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:20 AM ----------

cũng tùy vùng anh ơi, mà nói chung nếu thuốc xịn thì mình ko nên lạm dụng, bệnh thường thường lấy mấy cái khác thay thế, khi nào bí bách quá hả sử dụng thuốc tốt. chứ cái j cũng xài thuốc tốt thuốc xịn, tới chừng nó lờn rồi khóc tiếng Maroc ln.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:23 AM ----------

cũng tùy vùng anh ơi, mà nói chung nếu thuốc xịn thì mình ko nên lạm dụng, bệnh thường thường lấy mấy cái khác thay thế, khi nào bí bách quá hả sử dụng thuốc tốt. chứ cái j cũng xài thuốc tốt thuốc xịn, tới chừng nó lờn rồi khóc tiếng Maroc ln.

fixalot and Thiện Bảo Lộc like this.
  19. fixalot

Thích đã nhận:
    976
    cái thuốc này mình sử dụng nhu the nào a, tiêm cho gà bệnh như thế nào con gà gà mạnh thì mih tiêm đc ko

20. hongphongvl

Thích đã nhận:
    190
    lọ 1gram pha với 5ml nước cất, tiêm 1 con 1 ml/3ngày liên tiếp. bệnh hay ko bệnh gì cũng vậy, ko bệnh a khõi tiêm hạ sốt.
    em thấy gà mà bị sưng đầu ai tay ngang ko đoán đc bệnh gì thì cứ lấy streptomycine với hạ sốt là đc khoãng 60% bệnh do vi khuẩn gà r đó. tiêm càng sớm tỉ lệ hết càng sớm, ý kiến cá nhân có gì ko phải anh em bỏ qua.

fixalot and hai ga like this.