Gà nuôi từ trứng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thegioigarung., 25/9/13.

1. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Hình chụp bằng đt các bác có thể kiểm tra hình mới chụp.
    Để kiểm chứng mấy con gà con của bác Thạnh không phải grl,up 2 con gà mới nở chuyên mồi và 1 grl đích thực.
    Trứng gà mới đẻ.
    gà con 2 tuần tuổi.
    Gà con 2 tháng tuổi lộn xộn.
    Gà 4 tháng tuổi.
    Đàn gà trưởng thành thả rông 5h30' mới gáy 6h mới chịu xuống đất.

2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Hình gà mới nở và gà 2 tuần tuổi thì ko biết nhưng bầy gà choai thả rông là lai gà tre rồi ông ơi, gà lai thì nói làm gì???? nhìn mấy con gà cũng ko tệ....

3. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Mình kết nhất con gà của bác Trang đứng cạnh cái thau rách :laughing::laughing::laughing:nhà bác nhiều gà thả rông quá nhỉ, không sợ người ta bẫy trộm hở bác Trang

4. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    không biết như thế nào chứ hình thứ 3 nhìn gà con lai đẹp wa!!!, mây hình còn lại không được rõ lắm!!!!!!!!!

baphihg thích bài này.
  5. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729

Bác trăng ah Ai up gà lên bác cũng chê gà xấu gà lai xa ,lai ác....rồi bác lại đăng hình con gà rừng rặc đi nói gà 50% ....mà hôm nay bác lại đưa lên mấy con gà lai của bác nhìn thì chã giống miếng nào gà rừng lai cả thấy toàn gà tre lai ko ah.....có phải gà rừng lai giống của bác mới đc gọi là gà lai phải ko !!

6. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    vườn nhà bác trăg rộng thế kia không khéo grl nó cũng băng vườn và trở về rừng đó bác,mà nó dã về rừng thì mấy e grr trong rừng sau này cũng sẽ trở thành grl hết đó bác. vì thế bác nên cẩn thận trong khi nuôi thả và kiểm tra quân số hàng ngay,tránh hiện tượng thất lạc.

baphihg and Garungdatquang like this.
  7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    sau mấy tấm hình này thì mình xin khẳng định lại 1 điều, chú trang đa số các bài viết đều là chém gió ( e nói theo kiểu mấy e teen nói, Mod bỏ qua ). hình 1 2 3 mình ko dám khẳng định, nhưng từ hình 4 trở đi, tất cả đều là gà lai ( nếu ko muốn nói là gà chú lai còn xấu hơn gà của Tí Cua ), và Tí Cua nghĩ hình ảnh lung linh của chú chụp ( mấy chục e gà trống rừng rặc ) toàn là chú bẫy hoặc thu gom về. Vậy cái chú nói ở bài trước là tự lai tạo grr rồi bán là nói dóc rồi chú. Chính xác là chú thu mua giá rẻ bán giá cao thì đúng hơn. xin miễn bình luận tiếp ở topic này.

loc ct, baphihg, ndy and 1 other person like this.
  8. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Một điều chắc chắn là khu rừng xung quanh bác toàn là gà rừng lai hết, muốn kiếm được gà rừng rặc phải đi ra xa hơn 20km . Nhìn bầy gà con lai mấy tháng tuổi của bác thấy xoàng xoàng thôi....

loc ct thích bài này.
  9. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Gà rừng rặc đầu tháng 4 đã nghỉ đẻ,grl đầu t8 cũng nghỉ đẻ hiện giờ chỉ đẻ rải rác cho nên sẽ không có grr con và gà choai,tên bài đâu có ghi grr mà các bác thi nhau ném đá,ticua nói người khác dóc rõ ràng chính bản thân lại dốt về gr,khi trời nắng mới chụp được hình cự ly gần grr thả rông cạnh nhà để khỏi thắc mắc.đây là grr trống choai.
    [​IMG].

10. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    bác trang ơi hình mờ quá bữa nào có ae nào ở gần chỗ bác trăng ghé nhà bác chụp hình và quay clip cho ae mãn nhãn với

11. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Thấy anh em bàn luận về topic này cá nhân tôi không có ý kiến, nhưng nếu đích thực xác thực tất cả các bài viét của anh trang là đúng 100% anh không nói ngoa đề nghị anh em nào ở gần bác trang ở đắc nông có chuyến lên tiềm hiểu thực hư sẽ giải đáp được tất cả thắc mắc của anh em, nhưng dù sao cá nhân tôi cũng cám ơn anh trang đã có nhiều đóng góp và chia sẽ để mọi người xem
    trân trọng

loc ct, thaidinhdung and baphihg like this.
  12. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Chia sẽ thông tin đúng, trung thực thì hoan ngênh, cảm ơn. Nhưng chia sẽ thông tin lá cải, tầm bậy thì ngồi xem cho khỏe he

13. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    ít thấy chú vũ xuất hiện mà chú trăng post bài là xuất hiện . làm em cũng bám càng like theo bác kakaka..cái topic nào có bác trang cũng " hot "

thaidinhdung, phamngoctam and loc ct like this.
  14. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    thegioigarung.
    thegioigarung. vẫn chưa có mặt trong diễn đàn Thành viên tích cực

Thành phố
    vũ trụ
    Cảm ơn
    110
    Được cảm ơn 406 lần trong 123 chủ đề

Gà rừng nuôi đươc 1 tháng tuổi phải thả rông để không bị chết,lúc lớn chuẩn bị bỏ đi lại bắt nhốt,hẹn mai chụp,

đây là bài viết của chú trang bên topic ( Bảo tồn gà rừng Bảy Núi ). vậy ra chú hẹn chụp là chụp gà lai àh. Vậy thì chú phát biểu nuôi gà bảo tồn phải nuôi như chú ( tức là phải nuôi gà lai mới gọi là bảo tồn àh. )
    1 cái nữa, gà chú xấu như vậy mà chú cũng phán xét người khác thì đúng là mình cũng chịu thua( nhìn lại gà chú với mấy con gà của Vũ up đợt trước thì biết gà ai đẹp hơn, vậy mà cứ mở miệng là chê người khác ). Đúng là chú rất đặc biệt, cái gì của chú cũng đẹp, của thiên hạ cũng xấu ( hèn gì bán giá gà trên trời ).

chú ơi, lớn tuổi rồi, làm sao cho con cháu nó nể 1 chút, mấy thằng trẻ trẻ như cháu nói chuyện mà có lỡ lời thì còn bảo là tại nó trẻ người non dạ, còn chẳng lẽ ở tuổi chú lại gọi là già đầu non ruột sao.

Thôi chú có viết gì nữa thì cứ viết, đừng gọi cái tên Tí Cua vào bài viết của chú nữa là Tí Cua cám ơn lắm rồi. Tí Cua tính tình dễ nóng nên nhiều khi ko kiềm chế đc, thôi chú tha cho cháu, ko biết ở diễn đàn này chú có nể ai ko, chứ cháu là cháu sợ chú lắm rồi.

Last edited: 26/9/13
    thaidinhdung and Hieu Ca Rem like this.
  15. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Thôi nào các anh em. Bác trang đã lỡ phóng lao rồi thì ắt sẽ phải theo lao. Anh em cứ để bác ấy từ từ theo lao,đừng kéo bác ấy kẻo bác ngã. Mai bác chụp thêm vài tấm grr thả rông cho anh em xem cho họ mãn nhãn nha bác. Cháu ủng hộ bác. Cố lên bác. Lên là lên là lên là lên......

loc ct and AIR GUN like this.
  16. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chộp là chộp, bàn luận là bàn luận, nhưng bác trang đừng cho anh em lao cây cột là ok, thấy bác trang cũng có nhiều ưu điểm, như tặng gà chẳng hạn nếu bác cứ phát huy những cái tốt thì bác tốt nhất trong những người .........au

17. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Tại thấy chướng mắt quá bay vào tìm hiểu sự tình thôi hehehehe

phamngoctam thích bài này.
  18. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Bác Vũ nhà ta mới xây nhà mới. Nên gạch nhiều ko biết làm gì cho hết, mới ném mấy chú gà rừng của Bác Trăng chạy hết. AE mới thấy toàn gà tre là gà tre...Bác Vũ ơi để gạch xây thêm vài cái chuồng nuôi gà rừng mùa này thôi...

19. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Up tiếp xem còn nhiều đá ném nổi không.

20. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Thấy nghi ngờ hình của bác trăng quá, đưa lên lúc nào cũng mờ mờ sao ấy??? bác cố ý à ? mỗi lần nhìn hình gà bác up lên cứ căng cả mắt ra mà chẳng thấy gì rõ hết....chụp từ lúc hồi xửa hồi xưa à ???? chụp hình thì bác cứ cài đặt chế độ thời gian vào máy ảnh đi chứ.....nhìn kỹ thấy gà bác xấu quá à... nếu đổ gà như bác thế này thì a e diễn đàn nhiều người còn có gà xinh hơn đấy.