Gà nuôi từ trứng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thegioigarung., 28/10/13.

1. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Tính từ lúc nuôi gà bố mẹ kiếm được quả trứng grr không đơn giản,ấp nở nuôi tới trưởng thành càng khó hơn,tập cho grr không sợ người,xích chân như gà mồi mới là độc nhất vô nhị.
    [​IMG].

2. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Có gì mà độc nhất vô nhị hả bác Trăng. Tiêm cho nó ít "thuốc tẩy não" hay làm giống Tàu cho ít "cơm đen" trộn mồi tươi cho nó ăn thì bác đi đâu nó theo đấy, không dời 1 bước!

3. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    Tiêm cho nó ít "thuốc tẩy não" bác ơi thuốc này đâu dể mua được,chỉ có ..........mới có mà.mà củng đâu dể xử dụng.niếu thuốc ấy mà lọt ra ngoài thì nguy to.còn "cơm đen" thì có nhiều,mà bác TRĂNG ở trên đó trồng được mà,trồng theo kiểu ớt rừng.bác đừng nghĩ không ai vào thì không biết nhé.

4. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    Không đâu bác ơi con gà rừng đó nó bệnh nên mới đứng được như vậy đó không phải nó dạn người đâu mà tại nó bay không nỏi đó các bác nhìn sơ là biết gà bệnh rồi

thaidinhdung and voquangnhuong like this.
  5. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    gà bác tráng thì nhiều mà sao bác kiệm hình thế...chụp thêm vài tấm vài góc cho anh em xem cho thoải mái...con gà bác chụp thì nhìn mặt có vẻ hơi tái,cổ rụt...hồi xưa các có nói cổ rụt là gà bị bệnh đúng không ,cựa con này cũng hơi thẳng đấy bác cũng có nói gà rặt cựa luôn cong cho dù có nuôi nhốt hay không

6. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Con này là gà rặt 100% bác ạ. Các bác ko nên đâm chọt nhau nữa, mùa gà tới rồi, tranh thủ để đầu óc thư giãn mà làm dò, rọ gà thôi hì hì

7. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chỉ có bác Trăng mới làm được điều này ^^! Chúc bác luôn mạnh khỏe để tiếp tục công trình trên vũ trụ của mình !

vuongthanhthong thích bài này.
  8. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Đúng rồi đó a lisen-to-me ơi. Theo em nghĩ con này là rặc rồi. Nhưng em thấy có vẻ nó bị bệnh hay sao đó. Nhìn người nó dơ xương và mặt tái mét như thế thì còn đâu sức lực để bay nữa chứ. Bác trăng cho cái clip nọc chân mà nó dám gáy cho anh em xem cho mãn nhãn đc không

9. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Người ta bảo dùng các loại thuốc gây nghiện cho chim gà chỉ là đồn thổi,nếu dùng thử được ít hôm là bị chết.
    Con grr đậu trên tay bước sang tuổi thứ 3 thay lông gần xong,con gà nào đứng trên tay đều có tư thế như vậy.

10. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Ủa sao thấy tấm hình này wen wen hình như gập đâu đó tại các topic trước thì phải.......................................hic....hic. Kinh nghiệm nuôi gà đá của tôi đúc kết được là gà rừng các bác cứ ngừa bệnh bằng thuốc tránh thai thử xem, chứ gà đá thì oke ngon lành thôi, gà ở môi trường nuôi nhốt sẽ giống gà nhà thôi, cũng nên ngâm ít gạo với dầu hỏa giúp gà cải thiệt tiêu hóa đấy anh em (1 lít gạo cho 1 ly uống trà dầu hỏa) ngâm để qua đêm và phơi khô , lưu ý 1 tuần chỉ cho ăn một lần vì dầu hỏa rất nỏng, anh em cứ thử nhé, đây là bài thuốc của dân chơi gà đá đó, tôi sử dụng trên 10 năm, thuốc tránh thai không cho gà mái uống được vì sẽ không đẻ, được.

Last edited: 29/10/13
  11. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Rất thích và ngưỡng mộ các bài của bác thegioigarung....Người thực việc thực, chỉ có ham mê mới làm nổi.
    Con cầm tay thay khô lông sẽ rất đẹp, còn bầy trong chuồng có vẻ nhiều em lai rồi thì phải, vì mào dài tích lớn...Nếu k phải mong bác bỏ qua...!
    À mà bác bảo con cầm tay 3 mùa thì có "nổ" tí cho vui không à?...Vì theo kinh nghiệm còn non của em thì cựa con đó khoảng gần 2 tuổi là cùng....?

Chúc bác luôn có những chú RR đẹp lạ và dị nhất dd GR...!

12. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    gà này chắc bị ép cung hay sao nó đứng đờ ra vậy chú Trăng!!!!!

13. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Lau ko vao dien dan roi, nay vao thay các bác có nhưnng bài thuốc hay thật đây.

14. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác Trăng nuôi grr hay quá, nuôi tới cỡ đó cũng là 1 kỳ công...... nhưng con gà này hình như đang bị bệnh, mặt tái, mồng teo.... đảm bảo là ốm nhách luôn. Bác thử bỏ ra chuồng cho e nó đứng gáy xem, hay bỏ lên cân thử coi được mấy lạng????

15. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    cái này do bác suy nghĩ là đâm chọt à....bác nghĩ sao vậy hồi trước bác tráng nói sao bây giờ mình nói lại thế thôi...mình có nói con này ko rặt đâu

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:15 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:55 PM ----------

còn vấn đề mình quan tâm muốn nói ở đây là gà rặt nuôi từ trứng cựa nó thế nào so với gà rừng ngoài tự nhiên. hỏi bác tráng thì bác tráng không trả lời...vào 1 forum là để gia tăng thêm kiến thức về gà rừng chứ không phải vào 1 forum cứ suốt ngày đi xem gà rồi khen gà đẹp

16. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    phải công nhận đàn gà nhà bác trăng hoành tráng. chắc không có ai nhiều gà như bác

17. garungcondao

garungcondao Banned

Thích đã nhận:
    33
    Thấy con gà của bác hơi sao sao đâu đó, hình như em nó bị bệnh............chắc ăn gà không sung tí nào bác ơi, cho uống thuốc đi

18. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Bác garungcondao ơi, ở ngoãi có gà rừng tự nhiên không bác?

19. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Xin thông báo với mọi người là hiện tại nhà của bác trăng đã không còn nhiều gà như hình trên nữa,do thịt hết cho đám công nhân làm cà phê nhà bác ấy ăn hết rồi. chỉ còn lại đống chân gà khô mà thôi.Mấy tấm hình đàn gà trên của bác trăng chụp từ đời ma toánh nào rồi, mình đã đọc và nhìn ở topic nào đó rồi.

20. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Hì, có thể em nhớ nhầm hiềm khích giữa bác và bác chủ topic trc đây. Cựa gà cong và nhọn khi gà rừng lớn ở trong rừng có đk thức ăn lý tưởng nên cái gì nó cũng phát triển hơn khi nuôi nhốt, bán tự nhiên. Em cũng có con rừng rặt thả lang mà cựa nó cũng ko cong cho lắm bác ạ. Đó là nhận xét của em, cũng lâu rồi ko đi đánh vì thú thực với bác bây g đi đánh gà khó quá.Mới gọi điện cho ông chú hỏi tình hình gà ở nhà, ổng kêu mang con gà mồi đi tập + mang con cu mồi đi đánh mà vào rừng gặp...hơn chục con gà mồi, gáy ầm cả quả đồi, họ đánh ko đc ngồi thả gà mồi y như là hội gà mồi