Gà Peru lai

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi megamyasil, 2/8/13.

1. megamyasil

megamyasil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Có anh em nào chơi thử gà Peru lai chưa. Hôm thứ 5 mình có đi đá thử, xài cựa rất tốt. Ăn trong vòng 3 chân. Nhưng nghe nhiều anh em trên diễn đàn nói khác. Vậy thực hư ra sao? Mong anh em nào biết nhiều về dòng gà này, có thể chỉ giáo thêm cho mình không. Cám ơn anh em nhiều lắm.

chuthang, TranMinhSon, gzang and 8 others like this.
  2. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    bạn đả kiểm chứng rùi xài cựa tốt ăn trong vòng ba chân thì là ok rùi .cứ thế mà phát huy dòng đó đi bạn
    nghe nói với thực tế luôn khác nhau...........................

3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    gà nào cũng có gà hay gà dở quan trọng là ta có cầm đúng thực sự dòng gà đó hay không? gà việt nhiều gốc gà mắc còn hơn gà mỹ, A sil hay bê ra nua kìa

4. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Quan trọng là có cầm trúng con gà tốt ko chứ ko phải giống gà gì, sil, mỹ, peru, jap... hay gì gì nữa cũng có thể thắng và cũng có thể thua.

gadieu, forgetmenot and sanglongvit like this.
  5. sanglongvit

sanglongvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    gà dử, gà giỏi, gà hay không bằng con gà may độ nhé!!!

gadieu thích bài này.
  6. Dammegada

Dammegada Well-Known Member

Thích đã nhận:
    279
    Bạn thấy thì cứ tin vậy đi chứ hỏi thì có ai thiệt tình đâu.Nhưng quan trọng là kiến thức của người lai tạo ra nó,hơn thua nhau ở chổ đó bạn à!

gadieu thích bài này.
  7. megamyasil

Thích đã nhận:
    52
    a nói rất đúng. Kể a nghe câu chuyện vui nè. Có ông sư kê gần nhà thuộc loại lão làng lun, ổng nói mà muốn khóc lun. Sai lầm lớn nhất của ổng là tiêu diệt hết đám gà mái Việt gốc của ổng. Ổng nói vậy để chứng tỏ một điều: gà Việt của chúng ta rất hay. Giờ ổng đi kiếm lại gốc gà của ổng đưa cho người ta giữ thì ko còn nữa. Riêng e thì, hơn phân nữa đàn mái giống của e là mái Việt đó. Thanks a Thiện Bảo lộc đã ghóp ý nhe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:00 PM ----------

e có cùng ý kiến với a Trí nè. Mê đá gà nhưng phải có cái tâm với gà nữa. Gà hay mà lọt vào tay những người ko biết thương yếu gà thì coi như xong đời con gà rồi.

chuthang and Thiện Bảo Lộc like this.
  8. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    gà nào cũng có gà hay gà dở, mình rất đồng ý với bạn việt nam mình chưa lai tạo được gà thừng chủng,gà hay dở chủ yếu là người lai tạo ra nó thôi,bản thân gà trên thế giới từ vn,mỹ peru mỗi dòng đều có ưu điểm riêng,nếu lai tạo tốt thì ra nhiều gà hay,trên diễn đàn có nhiều ae lai tạo gà nhiều năm nếu chia sẻ kinh nghiệm cho ae thì tốt bít mấy..

9. nhanhd

nhanhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Có người bảo mình gà peru giống như gà đòn của mình vậy, khi pha thì có con ra đá cựa có con không, gà bạn như vậy là ok roài, cứ phát huy giồng đó đi bạn mình ơi
    hihihihihih

10. tien tv

tien tv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    cho xem mặt tí xíu có được ko bạn........................

11. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Không thấy rõ con gà thì sẽ không bình phẩm được đâu bạn, bạn có thể post hình cho anh em xem để bình phẩm, gà peru mình nghe nói nó rất xấu nhưng đá thì rất xát cựa, nếu như quả thật bác nói là đúng rồi, nhưng mình nghỉ không phải cứ gà peru là hay hết đâu cũng có con hay con dở (bất tài) mà, vài ý trao đổi

12. Lê Nhẫn

Lê Nhẫn Member

Thích đã nhận:
    22
    Cứ nói gà Việt hay...... Nhưng tại sao khj đj đá gà cứ thấy gà lai là bắt chấp z.......

13. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Đó là do bản chất cố chấp và tự cao của người Việt mình, luôn cho rằng gà mình đá cựa sắt tốt, "chuyên trị gà lai" nên ko thèm nâng cấp, nhưng khi cáp vô con gà lai thì lại sợ cái bản tính lì lợm, đá mạnh, đá nhanh của nó làm mình đâm ko kịp....

catphien thích bài này.
  14. vien_gatre

vien_gatre Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Mình đổ gà nhiều rồi , theo mình thấy dòng gà nào cũng có con hay con dở , chứ không phải là gà mỹ , asiul , peru... 10 hay du 10 con bạn ah. Trên đây mình thấy nhiều bạn chê gà việt , thật sự gà việt cũng có nhiều con hay lắm , ở gần nhà mình có ông chú đá bên cam, nhìn vô dàn gà tiền của ổng thấy gà việt nhiều hơn gà lai. Nên mình thấy dòng nào cũng có hay có dở. Nếu bạn đã có con gà tiền thì để dành kiếm lúa, 10 con chưa chắc đc một nha bạn . Chúc bạn may mắn.

15. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    Toàn chỉ nghe noi peru đá cưa tròn ko đâm.truoc đây gà mỹ củng vay,gà nào củng vậy tuy con chứ nó đâm tàn xán luon chứ ko gì

16. phamphuminh

phamphuminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Bạn nhìn vô là biết gà Việt à? Xin lổi bạn chỉ có người lai tạo ra nó mới biết nó là thứ gì thôi.

Chen_Andy thích bài này.
  17. trilongkhanh

Thích đã nhận:
    3,089
    Chính xác! ................................

Chen_Andy thích bài này.
  18. megamyasil

Thích đã nhận:
    52
    nó thành người thiên cổ rồi bạn hichic, tổng cộng nó làm 7 cái, cái thứ 8trồng độ, đá người ta xỉu tới còn nó thì lọt một cây duy nhất vào vòng 10

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:21 PM ----------

bạn đoán đúng rồi gà mình rất xấu, xấu như ăn trộm vậy hihi, nặng hơn người ta nhưng người ta toàn đá bạc nó ăn 7 ăn 6 ko hà, cám ơn bạn đã ghóp ý.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:23 PM ----------

uhm mình cũng đá gà lai nữa, phân nữa đàn gà mình là gà lai đó bạn, phân nữa còn lại là gà Việt. Mình đá gà Việt thì gà lai chấp mình, ngược lại mình ôm gà lai đi đá mình cũng phải chấp người ta. Có qua có lại thôi. gà nào cũng có con hay, mình ko chê dòng gà nào hết.