Gà quê 2,7kg hơn 10 tháng nhờ Anh Em giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi galunggu, 11/5/11.

1. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Có con gà cùi post anh em xem chơi, bo đá nạp lùa rất chắc chân và chính xác lực mạnh kinh khủng, Lông mình thì sắp xong, nhưng lông đuôi thì ra rất chậm.

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG] Nhờ anh em giúp cho, e nó mới bị vài tuần chậu chưa sưng, mỗi lần xổ xong là bị thốn, Vì đợt trước có mổ ké cho 1 chiến kê khác nhưng kết quả ko lành mà còn sưng to hơn, nên ko dám mổ, ko biết ai có cách nào hay chỉ dùm, Tại thấy chậu chưa bị sưng nên mình nghỉ có cách khác hay hơn.

handsomeprince thích bài này.
  2. HaiLuaDN

HaiLuaDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    em thấy gà bị sưng chậu như vầy thường là nhốt sân gạch hoặc xi măng ko có đất cát nên chân gà hay bị như vậy phải hok anh

3. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Để gà đứng trên lưới như vậy thì khả năng bị ké chân rất lớn. Ngày xưa nhà mình nuôi gà đẻ, vẫn nuôi trên lưới nên gang bàn chân con gà nào cũng bị phồng thành 1 cục tròn lớn. Có mổ cũng không hết đâu. Khi đem đá, nhảy sẽ bị thốn.

Hình chụp cho thấy chân con gà của bạn này không bị nặng đến như vậy, chỉ cần vệ sinh chân gà sạch sẽ, xức thuốc sát trùng, băng chân 1 - 2 ngày rồi thả ngoài bải cỏ sạch là hết thôi.

seramachick thích bài này.
  4. galunggu

Thích đã nhận:
    43
    Thanks 2 bạn đã góp ý, mình cũng đang định làm như cách bạn fillip chỉ, còn nguyên nhân thì do khâu vệ sinh chuồng trại của mình kém, lúc trc nuôi trên nền gạch ko quét dọn thường xuyên, lâu lâu có mưa là chân gà lúc nào cũng tiếp xúc với phân và nước nên chân bị hư dần. Nên mình mới làm mấy cái chuồng lưới như vậy cho chân tụi nó dc khô ráo.

5. ganoiusa

ganoiusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    gá này chắc đá mạnh nhưng tốc độ có giới hạn. làm chuồng rộng, bỏ rơm trộn với cát sới tơi lên thì gà sẽ bớt bị sưng chậu. Nuôi trên có thì tốt hơn nữa. Chúc bạn thành công với chú gà này.

6. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Ké Chậu hả ! lúc trứoc mình bị rùi . ké nặng hơn Trường hợp của bạn lun ! Mổ nguy hiểm lắm , kinh nghiệm hok có thì khả năng lâu lành vì nhiểm trùng ,lỡ cắt trúng mạch gân chính là Toi ! Giống như bi. cắt gân chân rùi !
    * Anh gamytiengiang có chỉ mình 1 cách đơn giản mà Thành CÔng ! Bạn ra thuốc Tàu bảo bán 1 hộp " Thuốc dán trị mục CóC " ( 1 hộp mắc lắm 10ngàn à ) ==> CÁch trị : lau sạch chậu gà rùi dán miếng đó lên ( nó giống như băng keo cá nhân , nhưng ỏ giũa là 1 lớp bột màu hồng ) Dán cho lóp bột thấm vào chậu ( kinh nghiệm lấy băng keo quấn cựa quấn xung quanh cho MIếng dán dính chặt ) ! Kèm theo Sáng 1 viên Ampi , Chiều 1 viên Ampi ( Nếu ké nặng thì tăng liều Ampi lên gấp đôi ) Lưu ý : trOng thời gian dắp thuốc phải giữ chân gà khô ráo , tránh dơ bẩn , lót báo và thay báo thường xuyên ! Khoản 1 ngày thay Dán 1 lần , Sau 3 ngày thấy hiệu quả liền nhé ! The end !

Trị thành cÔng thì kím cái xác Gà đi ! chO địa chỉ tui QUa chỉ làm món " Gà giả cầy " .Tui đem cho 1 Can rựou 10 lít lên chO ! Hehehehehehe !

Last edited: 13/5/11
    galongan and binhchau like this.
  7. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    con gà này đem nhốt sân đất khô ngoài nắng ấm 2 tuần là hết à o cần mổ xẻ j hết vì mổ bàn cờ khả năng lành rất thấp

8. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    như cách làm của tungkuanmttg , bạn phải cho em nó đứng nền cát khô ráo và cho tắm nắng vào mỗi sáng . chúc chiến kê mau hết bệnh

9. galunggu

Thích đã nhận:
    43
    ok bạn mai mình đi mua liền, nếu lành thì pm bạn liền, mình đặc biệt ghiền món này. Hy vọng sẽ dc gặp bạn, thanks

Thanks 2 bạn đã góp ý,

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

Con này theo e nghỉ ko phải chậm mà là chắc vì có khi nó lùa cũng rất dữ dội, nhất là xổ với gà tơ nó rất thích vô lùa phủ đầu vô gai nắm đá mu lưng cực kỳ chắc chắn, e rất thích con này vì còn tơ nhưng rất ít khi đá chân tầm bậy nó đá rất kỹ thường nhấc chân lên là chính xác, cưng quá nên vừa mua về là e gã vợ cho nó liền, hôm nay mới nở xong đc 6 chú. thanks anh

10. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    ...............chiu này mình thấy hay hay.......................được đó bạn.

11. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Chùi ! HOk hay mỚi là Lạ ! Của anh Tính gamytiengiang chỉ đÓ ! Ké chậu của galunggu nhẹ lắm ! 5 ngày là thấy khô và tróc mài liền à ! @@!

12. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    gà mình thả ngoài vườn cũng bị lậu đế như vậy là sao