"Gà râu", Ừ thì phong trào...

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi huygv, 26/4/11.

1. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Dạo này, đọc bài tranh luận về gà râu mình thấy xôm tụ ghê. Mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 ý kiến nhưng càng đọc càng thấy tào lao quá. :crying:. Và còn có 1 số ý kiến cho rằng người chơi gà râu là thiếu hiểu biết. Thôi thì ai có "bổn" nào thì cứ ca "bổn" đó.

Còn với riêng mình. Từ ngày bắt đầu chơi gà tre kiểng cách đây 2 năm thì những con gà có râu làm mình mê mẩn thật sự. Và dù "mã có thể ngắn, đuôi có thể không dài (như 1 số người phán) nhưng đam mê ấy không bao giờ thay đổi".

Và đây là Việt Nam idol của mình ở nơi đất Bắc. Đối với mình đây là con "Tân Châu đệ nhất gà".

Xin phép mượn hình anh hot hot để minh hoạ nhé

Và đây là bộ sưu tập gà râu của mình, đây có thể không là những con gà khủng. Nhưng mình rất hài lòng với các em nó

Gà nhạn, hôm nay đã ra lại bộ râu nhưng mất đi bộ đuôi. hehe

Bao công lại bắt đầu thay lông

Điều già gần xong lông

Khét tơ

Bao công tử

Còn tiếp......

---------- Post added at 06:06 AM ---------- Previous post was at 05:56 AM ----------

Những cô gà mái.

Vài con F1

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bạn này nuôi gà nhạn như nuôi bồ câu,nhiều thật,khâm phục

huygv and gahocmon like this.
  3. Kyky&gold

Kyky&gold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Mỗi người một đam mê, chúc bạn sưu tập được nhiều em gà râu đẹp,

huygv thích bài này.
  4. hongngocga

hongngocga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    chúc mừng chú em luôn giữ được phong độ cũa ngày nào! ý cũa chú cũng giống anh lắm đây,qua ý cũa chú em ,anh mong rằng tất cã anh em đừng có nhiều suy nghĩ sâu xa về con gà có râu hay không râu là quá quan trọng ,chủ yếu là ở chổ cái gu cũa mình mà thôi,cái nào nó cũng có cái đẹp riêng của nó cã! đây là ý riêng cũa mình có gì ko đúng anh em để qua một bên nhé!

CHACCADAO, yamcha, huygv and 2 others like this.
  5. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    Chắc người ta nghĩ lông mọc chỗ này hạn chế chỗ khác thôi anh. Bổn gà của anh hot hot em theo dõi qua diễn đàn thì thì nó chỗ nào cũng rậm lông cả :) Heheh, Chúc mừng anh có 1 bầy gà "Trung Đông" :)

phuongquang, huygv and gahocmon like this.
  6. TieuLily

TieuLily Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Đàn gà của anh tuyệt vời quá, gà Tân Châu có lông hình khủng thì đáng giá, nhưng gà TC vừa lông hình, vừa trích râu thì càng đáng giá gấp bội. Em không phải thứ ba phải, em cũng là 1 tín đồ của trích râu, bài viết "Tại vì mày không phải là trích râu" của em, em cũng rất tiếc... em quá thích cái màu gà cú, nhưng vừa trích râu, lông hình hình nhiều vẫn tốt hơn hì hì ( đúng là con người ai cũng tham ). Chúc đàn gà của anh luôn khỏe mạnh

huygv, thanhlaithieu and hongngocga like this.
  7. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    kha kha..giờ mới lên tiếng ha.....gà trích râu ???? có sao đâu nếu mã dài đuôi dài thì đẹp.......

phuongquang and huygv like this.
  8. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    qua nhà a huy kiếm đỏ con mắt mà ko ra gà nào ko râu cả. niềm đam mê mãnh liệt thật. chúc a sẽ có nhiều chú gà như ý nhé

huygv thích bài này.
  9. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Cọc cọc cọc! alô! chúng tôi đang thử máy.

A lô! Anh cho em hỏi một tí! Anh nuôi những con gà râu này thì anh thấy được nó có những nét đẹp gì vậy anh? em là phóng viên báo lá cải đang viết bài về gà thịt nên muốn hỏi anh một câu thôi ạ.

10. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    ["Gà râu", Ừ thì phong trào...

Dạo này, đọc bài tranh luận về gà râu mình thấy xôm tụ ghê. Mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 ý kiến nhưng càng đọc càng thấy tào lao quá. . Và còn có 1 số ý kiến cho rằng người chơi gà râu là thiếu hiểu biết. Thôi thì ai có "bổn" nào thì cứ ca "bổn" đó.

Còn với riêng mình. Từ ngày bắt đầu chơi gà tre kiểng cách đây 2 năm thì những con gà có râu làm mình mê mẩn thật sự. Và dù "mã có thể ngắn, đuôi có thể không dài (như 1 số người phán) nhưng đam mê ấy không bao giờ thay đổi".

Và đây là Việt Nam idol của mình ở nơi đất Bắc. Đối với mình đây là con "Tân Châu đệ nhất gà".

Xin phép mượn hình anh hot hot để minh hoạ nhé

Và đây là bộ sưu tập gà râu của mình, đây có thể không là những con gà khủng. Nhưng mình rất hài lòng với các em nó ]

Đọc những lời "tỉ tê" của bác huy bọc bạch xong làm em hết hồn,vừa mắt cười,vừa tức cười..hohoho,công nhận là bác sử dụng chiêu"mượn gió bẻ măng"trong 36 kế kinh điển của china thiệt tài tình nhưng chưa đến mức uyên thâm lém..nó vẩn còn lòi ra 1 khúc....hậu...Bác còn chơi luôn chiêu "mượn hoa kính phật"(lấy con gà good good good để "kính" những con gà "very good" của mình..hihi).Bác "đam mê" gà cũng có 1 tí số má trên dd rùi mà, có gì thì nói đại ra...làm chi vậy hỉ bác.Mà cái chủ đề của bác nghe cũng hay hay "'ừ thì phong trào...".không đúng thì cho SHOWHANGDÓC tui sorry trước nhe.chúc bác mua mai bán đắt hỉ.

11. Phương_cún

Phương_cún Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Cách viết của bạn ngay từ những câu đầu đã thấy mâu thuẩn . Bạn nói bài tranh luận về gà râu thấy xôm tụ , bạn nói mỗi người một sở thích mỗi người 1 ý kiến , bạn nói thôi thì ai có " bổn" nào thì ca " bổn" đó . Bạn nói như thế tức là đã nhìn nhận các ý kiến xuôi cũng như trái chiều.
    Sau đó thì bạn ca gà râu là sở thích của mình , bạn đưa cái " AI ĐỒ " của bạn lên sau đó bạn ca cái " bổn" của bạn .
    Nhưng bạn còn phán 1 câu " càng đọc càng thấy tào lao quá " . Nhìn lại những gì mình vừa ca đi bạn . Xem bạn có giống những gì mà mình vừa phán không ?
    Nếu bạn nói với tui rằng : Tui không có " tèo leo" đâu tui đang " ca " tui mà , mà " ca" cho chính mình thì không phải là " tèo leo" tui sẽ đồng ý với bạn sát đất luôn.
    Chúc bạn đắt hàng sau khi " ca" xong.

12. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    em nghĩ bác kg sai đâu vì em cũng có cảm giác giống bác, anh ấy vòng vo 1 hồi thì cũng lòi ra muốn PR cho bổn râu nhà anh ấy :). Nhiều quá nuôi gì hết cũng phải thanh lý bớt thôi bác ha, nghe "đệ nhất gà Tân Châu" sợ vãi hồn

13. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Cái thần tượng ấy thì mình đã nói là cho riêng mình thôi bạn

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Cảm ơn bạn đã góp ý................................

---------- Post added at 03:24 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

Cảm ơn bạn đã góp ý.............................................

---------- Post added at 03:28 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

Cái đệ nhất gà ấy là chỉ riêng mình nghĩ thôi bác ạ. Em không muốn tranh luận về con gà ngoài bắc vì đó là gà của người ta nên kg hay lắm bác nhé. Bác nói đúng, nhiều quá nuôi gì hết phải thanh lý bớt thôi và em ăn thịt cũng nhiều đó bác. Cảm ơn bác đã góp ý.

14. bachua

bachua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    con gà chuối hình đầu tiên đuôi dài thế, theo mình cái mồng cao thêm tí nữa thì càng đẹp

huygv thích bài này.
  15. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Gà nhạn trích râu kiếm 1 con khó quá mà Huy sở hữu nhiều thế,toàn gà đẹp... Lò phản ứng hạt nhân sắp bùn nổ rồi thôi Lưu Binh dọt trước :)

mailinh thích bài này.
  16. mailinh

mailinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    mỗi người một ham mê và sở thích khác nhau, tùy gu chơi gà mà anh. chúc đàn gà nhà anh râu ngày càng càng rậm. hi

17. lehoangtrung

lehoangtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    483
    Gà râu mà lông hình tốt cũng là nguyện vọng của phần lớn anh em chơi gà tân châu. Nói chung, chỉ cần nhìn thấy con gà tre mà mình đổ ra nuôi từ nhỏ đến lớn tư do kiếm ăn chạy nhảy là tự nhiên mình thấy thích vô cùng, còn gu chơi gà là tùy theo từng sở thích riêng thôi

quachnguyen, hoacuc and huygv like this.
  18. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    wa dữ luôn
    mấy con đuôi dài lê thê là lai với PHoenix rồi ;))

19. phucdaiduong

phucdaiduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    225
    Mỗi người mỗi cách chơi, có như vậy gà kiểng mới đa dạng và phong phú. Mình cũng giống anh huygv, khoái gà tân châu có râu. Nhưng vẫn phải trầm trồ (ước gì gà mình được như vậy..) trước những em không râu do các AE khác show hình trên diễn đàn. Đã là diễn đàn, cá nhân mình nghĩ mọi người đều có quyền nêu quan điểm cá nhân...thích ...không thích...tranh luận, phê phán, bị phê phán...Tranh luận là để thống nhất quan điểm, nếu không thống nhất thì hình thành phong cách chơi khác nhau nhưng vẫn cùng là anh em chơi gà kiểng, cùng sinh hoạt trên diễn đàn. Chỉ vài ý kiến nửa với...không dám nới nhiều...sợ...

20. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Ý của riêng em thôi nha anh, em thấy con gà râu nó có nét khác gà đá khá nhiều (điều mà khi em chơi tre kiểng em quan niệm làm sao dáng con gà của mình khác con tre đá càng nhiều càng tốt)

---------- Post added at 07:15 PM ---------- Previous post was at 07:08 PM ----------

Có nè em. Đây là con gà trống duy nhất kg râu của mình trên 5 tháng. Mình giử nó lại do Đây là hậu duệ cuối cùng của điều Ba Tri. Em nó có mặt trên đời khi cha nó tạ thế được 10 ngày.

Em nó nhát quá nên chụp hình hơi khó.

Vài hình ảnh về Điều Ba Tri

Một thời đã xa.

Last edited: 26/4/11