Gà rừng choai

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyendinhtrang, 26/4/13.

1. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Thả rông 5 con gà con hiện tại lứa này còn 4con không biết lai hay rặc bao nhiêu trống mái ae coi cho vui.
    Đây là chân dài gốc Quảng
    [​IMG].

2. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    gà của bác đẹp quá. em thấy có 2 trống 2 mái. bác trang có nhiều gà nhỉ. em ở miền bắc tìm mãi mà không có nổi 1 con để chơi. gà tai trắng đẹp quá.bac co thể tặng em 1 chú gà trống được không?nếđược thì chắc em phải hạnh phúc lắm lắm.em là MInh-Bắc giang, cũng mới chơi GR. đt 0986438485

nguyendinhtrang thích bài này.
  3. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    hình như con thấy có 1 trống và 3 mái đúng k chú ,chú nhiều thì tặng a minhq con đi

4. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Cái này lại thấy khổ thân cho bác Trăng: cháu minhquynhln này mấy topic trước khoe gà mua được vài con giờ lại nói tìm mãi không có nổi 1 con để chơi rồi gợi ý bác Trăng tặng!!! Cháu định làm khó bác Trăng ah? Cháu biết bác Trăng bán bao nhiêu tiền 1 con gà rặc không? Cháu muốn được tặng thì hãy làm đại lý bán gà cho bác ấy mới phải. Khi đó chủ hàng tặng đại lý là lẽ đương nhiên! hahaha
    Còn nói miền Băc không có thì cháu chưa biết thôi: Phú Thọ, Trâu Quỳ, Như Quỳnh, Ninh Bình đầy các trang trại bán gà rừng tai trắng F các loại cho người chơi cảnh!:laughing:

Last edited: 26/4/13
  5. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà người ta kinh doanh mà mấy bác nói tặng là tặng sao?khó lắm nhưng a/e vẫn cứ hy vọng đi

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

Nghe đâu 3 triệu/1 con đó bác namquoc, nhưng chú nguyendinhtrang còn thiếu cái clip gà mái cắp trứng vào cổ bên topic kia mà ta????không có clip hay sao mà mở thêm topic mới vậy???? không có thì nói chứ để mọi người thắc mắc hoài làm ăn không được đâu

6. namquoc

Thích đã nhận:
    1,592
    Nếu có con mái rặc dùng cổ cắp được trứng mang từ hố lên miệng hố rồi chuyển qua hố khác thì 5 triệu con đó mình cũng mua. Ham hố của lạ mà!!!
    Nhưng trêu bác Trăng mãi cũng thấy tội!!! Khổ thân ông đồng niên!

Phi Yến thích bài này.
  7. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    gà tai đỏ thì mình có, nhưng gà tai trắng mình kiếm hoài mà không có. thấy bác trang có nhiều gà mình hỏi thôi. đây là diễn đàn để chia sẻ mà. sao anh em cứ phải thắc mắc nhỉ?mình thật sự mong muốn điều đó mà. nếu bác trang có đk thì tặng cho mình, nếu ko thì thôi. mình cũng ko vấn đề gì mà.phải ko bác trang?

8. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    clip bác ơi.......con hồi hộp quá..........nếu bác ko cho ae xem clip thì topic nào của bác con cũng spam chuyện clip đó nghen

9. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    thôi bỏ qua đi listen ơi, chú trang bỏ topic kia qua đây viết bài thì mình cũng hiểu là chẳng có clip đâu, chú trang cũng già rồi, thôi thì chừa chổ cho chú trang chơi với, ném đá riết chú bỏ diễn đàn, lấy ai gây scandal cho a e mình vào chơi nữa.
    @chú trang : những con gà chú nuôi rất đẹp, nhìn qua hình mà biết đc con nào lai hay rặc thì cháu ko dám nhưng nhìn con mái có mồng thì chắc ko phải rặc. mong là sao nay chú tiếp tục post những bài viết có ý nghĩa hay hình ảnh đẹp như vậy, đừng post những bài vô nghĩa nữa.

loc ct and Phi Yến like this.
  10. Phi Yến

Phi Yến Active Member

Thích đã nhận:
    30
    bác namquoc cùng tuổi với chú Trăng hả, vậy mà không bênh vực nhau. bác mà qua phe trẻ trẻ thì chú Trăng còn mỗi anh ...... là cùng phe à, thôi để cháu chuyển qua phe chú Trăng cho bớt chênh lệch.
    gà đẹp nhưng nếu thêm giá rẽ thì hay. gà 2 trống 2 mái mà cuong

11. namquoc

Thích đã nhận:
    1,592
    Có ủng hộ bác Trăng đó: ủng hộ việc bác truyền kn thuần và nuôi gà rừng; ủng hộ việc bán gà rừng của bác ấy (nghề kiếm sống chính đáng, hợp pháp); nếu bác Trăng mở shop bán gà rừng online (bên chim cảnh rất nhiều shop cho a e tha hồ chọn mua) thì càng ủng hộ hơn,

12. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    con cũng muốn mua gà lai f1 của chú trang, nhưng liên lạc lần nào cũng bị từ chối, chắc tại ném đá nhiều quá nên chú trang ghét ko tiếp. thôi đợi khi nào có bán online thì đăng kí mua vậy.
    con thì ko có tư tưởng bảo tồn hay nhân giống gì nên ko cần rừng rặc, kiếm gà lai f1 để lai gà mồi chơi thôi. mà f1 cho vừa ý sao khó kiếm quá.

13. nguyendinhtrang

Thích đã nhận:
    1,052
    Có 3 mái 1 trống, 3 rặc 1 lai,up thêm gà bắt ở rừng ae chiêm ngưỡng.

14. minhquynhln

Thích đã nhận:
    301
    bác trăng có bán gà ko ? để lại cho cháu 1 cặp được không?

15. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Hình này thấy lâu rồi, giờ không còn đâu. Đề nghị chủ thớt cho hình mới để có nhiều sự lựa chọn

16. namquoc

Thích đã nhận:
    1,592
    - Ở gần thì mai mua 5 con thịt mời bạn!
    - Ngoài Bắc mấy nhà bán gà lai như thế này toàn rao là "gà rừng thuần chủng" bán chơi cảnh và giá thì tất nhiên: như giá gà rừng thuần chủng xịn. Nếu mua làm thịt thì quá đắt mà mua nuôi làm cảnh thì trông gần như con gà nhà!

17. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    xin hỏi chú trang có đúng giá 200k/1con ko, nếu đúng thì chú có bán cho con ko, vì nt cho chú mấy lần mà ko trả lời, vì lí do gì thì ko rõ, hay do ném đá chú quá. nếu chú đồng ý bán, chú cho cái hẹn, lên bắt 10 con. ko có tiền nên chỉ đủ khả năng bắt 10 con. tiền xăng từ BD lên ĐNong cũng khoảng 1t5 là cùng, cháu sẵn sàng kiểm chứng những gì chú tuyên bố lâu nay. ko biết chú có sẵn sàng ko.

18. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    chém gió. gà 200k nuôi cho cố hốt ... mà ăn àh...........................................[-(

19. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    GIÁ này có người bán đó bạn hồi mới biết chơi gà rừng mình cũng đi tìm gà và biết dc 1 chỗ bán gà rừng lai đẹp hơn mấy con gà 200k trong này luôn ban đầu cũng tưởng là thiệt nhưng vào trang trại của người ta thì ôi thôi toàn gà lai ko nhìn cũng đẹp nhưng vì mình thích gà thuần rặc nên ko mua . nếu ae nào chơi gà ở định quán thác mai sẽ biết trang trại cô xuân chuyên mua bán gà và trĩ vì trang trai cô xuân đó nằm ngay đầu đường vào thác mai luôn

20. nguyendinhtrang

Thích đã nhận:
    1,052
    Gallusvu chỉ nuôi gà trên máy tính và 3 con gà con nuôi nhốt chết dần chết mòn không có chỗ nuôi thả rông thì đừng có nói láo,
    gà rừng lai thoắt ẩn thoắt hiện chụp được hình là hiếm gặp,ngủ rải rác ngoài vườn về ăn không tập chung làm sao mà chụp được cả đàn.nuôi grl thả rông không bị bệnh, không phải cho ăn giá 200k lợi nhuận khá cao.