Gà rừng con rặc

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyenminhhai, 22/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    tình hình là cách đây hơn 1 tháng mình có lợm được 4 trứng gà rừng, mang về cho gà tre ấp. ngày 20/3 nở được 4 con,
    [video=youtube;mh_BFKr_PCQ]http://www.youtube.com/watch?v=mh_BFKr_PCQ&t=4s[/video]
    khi nuôi được 20 ngày thì tách mẹ, bởi vì chúng đã đủ lông, đủ cách bay như chim. để hạn chế ko cho chúng bay mình nhốt riêng vào lồng sắt, nhốt hôm trước, hôm sau chuột cắn chết mất 2 con (chuột nó đứng ngoài cắn, chứ ko vào trong lồng được).

ngày 10/4 đi bắt trứng kiến cho chim ăn bắt được 3 con mới nỏ khoảng 3 ngày, mang về nuôi được 3 ngày cũng bị chuột ăn mất.

hôm nay đi bẫy gà rừng bắt được 2 con gà rừng mới nở khoảng 3 ngày, về nuôi cũng bị chuột ăn mất 1 con.

tiếc ơi là tiếc, bây giờ chỉ còn 3 con gà rừng rặc. không biết rồi sẽ ra sao.
    lũ chuột này tinh ranh lắm, bẫy hoài mà ko dính.

ae xem có cách gì để bẫy được lũ chuột này ko, chứ tình hình sắp xuống 2 ổ gà rừng f2 nữa ko biết thế nào.

Last edited: 22/4/12
    leminhnhut thích bài này.
  2. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    Bác có nói quá không gà rừng mà dễ bắt vậy hả bác??? vậy bác cho địa chỉ hum nào em ra em bắt vài em về nuôi! ah nhân tiện gửi luôn cho em cái tên khách sạn nào vip vip em ra em ở vài ngày đi bắt gà con nha bác! hehe chuyến này đi chơi miễn phí rồi, ra đó bắt đc như bác thôi em đem về sg bán cũng đủ để đi chơi tiếp!
    mà con chuột nhà bác nó biết độn thổ hả bác?? chứ sao đứng ngoài mà ăn thịt đc gà con??? nó chỉ có phép độn thổ thui hihi, bắt con chuột này bán cũng tiền nhiều lắm đây :)
    à mà giò của bác bắt được chồn, chó... mà ko bắt được chuột à??? em nghe nói giò bác zữ lắm mà??? thui bác nên nghiên cứu giò chuột đi, rồi chia cho ae bắt chuột với để ae khỏi bị chuột ăn mất gà con như bác!

anxuanloc thích bài này.
  3. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Ban mua thuốc chuột dang cốm Vien hay Lua cho no an rat HIEU qua

4. trantuancuong

trantuancuong Active Member

Thích đã nhận:
    35
    xin chia buồn cùng bác. em nghĩ bác nên đóng thùng gỗ , nắp làm bằng lưới mắt cáo thì sẽ an toàn hơn
    bác lấy con gà con đã bị chết bỏ vào bẫy kẹp đặt cạnh chuồng gà con thế nào cũng tóm được con chuột kia
    chúc cho 3 chú gà còn lại mau ăn chóng lớn

5. killin

killin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Bác mua thuốt độc về chộn vào miếng thịt cho chuột sơi.. sau đó em nó die!!

6. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    CHỉ còn cách bảo vệ thôi bác ah, làm chuồng trại cho kỹ thôi chứ biết sao, diệt chuột thì bao đời nay có ai diệt hết đâu, em thì chẳng bao h dùng thuốc để diệt cả, chỉ xài bẫy cho đỡ tức tí thôi.

7. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    tại tôi hay đi rừng để bẫy gà, bẫy chim... nên mùa này hay gặp ổ gà rừng.
    gặp ổ gà mới nở vài ngày thì còn bắt được, chứ nở khoảng 10 ngày trở lên là bó tay,đụng đến chúng bay như chim.

8. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Chuột vẫn có thể ăn được gà con trong lồng nếu khoảng cách giữ 2 nan lồng đủ cho chúng thò mỏ hay chi trước vào,vần nạn này vẫn xảy ra với các người nuôi gà thịt,chỉ có nuôi trong noi kín đáo thì ok thoy

9. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    tình hình là 6 chú gà con đã được chừng này. video phía dưới có 2 con lớn + 1 con nhỏ là rặc còn sót lại (lũ chuột cắn) và 3 con lai f2 mới xuống ổ 10 ngày
    [video=youtube;jKkrZ9wIzBo]http://www.youtube.com/watch?v=jKkrZ9wIzBo&t=4s[/video]

dong_pham thích bài này.
  10. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Bác tưởng chắc bác gặp gà rừng con thôi hả, tui gặp như cơm bữa. Gà con 10 ngày mà biết bay thì tui bay vô Nha trang làm con bác luôn. Biết thì nói không biết thì thôi đừng có quảng cáo. Gà rừng con 20 ngày trở lại chỉ biết chạy trống dưới lá khô nằm im thin thít nên không phát hiện ra thôi. Hôm nay thằng bạn tui đuổi bắt được 3 con đã mọc lông cánh dài lút người, nhú đuôi tôm rồi ( khoảng 15 -20 ngày) mà nó bay đi đâu? bay vô rọ thì có! Hay nó thấy dò của bác nên sợ bay mất dép!

11. baovu_meomeo

baovu_meomeo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có nói quá không gà rừng mà dễ bắt vậy hả bác??? vậy bác cho địa chỉ hum nào em ra em bắt vài em về nuôi! ah nhân tiện gửi luôn cho em cái tên khách sạn nào vip vip em ra em ở vài ngày đi bắt gà con nha bác! hehe chuyến này đi chơi miễn phí rồi, ra đó bắt đc như bác thôi em đem về sg bán cũng đủ để đi chơi tiếp!
    mà con chuột nhà bác nó biết độn thổ hả bác?? chứ sao đứng ngoài mà ăn thịt đc gà con??? nó chỉ có phép độn thổ thui hihi, bắt con chuột này bán cũng tiền nhiều lắm đây
    à mà giò của bác bắt được chồn, chó... mà ko bắt được chuột à??? em nghe nói giò bác zữ lắm mà??? thui bác nên nghiên cứu giò chuột đi, rồi chia cho ae bắt chuột với để ae khỏi bị chuột ăn mất gà con như bác!
    ga rưng con ở chỗ em nhìu lám em dí mot buổi chiều được 8 con lớn nho co het ai thich suong em dẫn đi di vui lám (nhưng phả co sức dai đó nha)

12. Khổng Lồ

Khổng Lồ Member

Thích đã nhận:
    3
    Gà rừng 10 ngày tuổi lông dài chừng nào mà sao bay được như chim hay thế. mình nghĩ nếu nó bay dc thì ít nhất cũng phải 1 tháng.

13. hồng nhung

hồng nhung Guest

Bài này đăng 2 lần trong 1 chủ đề 2 tên khác mà sao vẫn được duyệt?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.