Gà rừng con

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi hgchianh, 10/4/14.

1. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    Lúc gà rừng mới nở
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/vZBXOFTsIfk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

sau đó
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/gnbBDy_JJGk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/6L6LJHK0wks" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

lúc một tuần tuổi
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/1fe_hl-8g1w" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2 tuần lúc này có 2 em 1 em là 3 tuần tuổi
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/LVuYjf8dehU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

3 tuần tuổi
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/vlPo4PwX6s0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

5 tuần tuổi
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/9u_ivAv95JI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/x9SKqwSMxH8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

sẽ cập nhật hình ảnh của 3 em gà rặc này tiếp
    thân!

babaqn, catphusa, ltdhong and 3 others like this.
  2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    ko biết là bạn nhặt đc trứng hay mua lại của người khác, vì mình nhìn đi nhìn lại e nó ko giống rừng rặc lắm.
    hoặc 3 e nó là gà rặc nhưng do mình kinh nghiệm ko đủ nên ko nhận xét chính xác đ.

ltdhong thích bài này.
  3. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    gà là chỉ có 1 em la nở từ trứng, do gà nhà đẻ bạn ah, còn 2 em 1 em lớn và em nhỏ là mình mua lại của anh bạn đi đuôucwj, do nuôi nhốt nên lông khác gà ngoài rừng, và màu chân cũng vậy, nếu bạn để ý sẽ thấy con gà ở clip cuối bé nhất là gà mới bắt về, còn hai em nuôi từ nhỏ là có em nở từ trứng và gà bắt lúc nhỏ được 1 tuần tuổi ở ngoài rừng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:37 PM ----------

mới ra quay lại, thấy gà nở từ trứng thì to nhất trong 3 em, còn em mới bắt về thì nhỏ, và có vẻ màu lông nhạt hơn, tại nuôi chung với gà mỹ dòng h, và gà tân châu, nên lúc quay nhìn hơi khó, thân!
    <iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/5cLs0Gu4HaI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

4. killin

killin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Gà đẹp làm chúc mừng bạn, tương lai sẽ có 1 bầy gà tốt.

Last edited: 11/4/14
  5. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em pải công nhận bác này hỳ công quá, quay từ lúc bé tý tới giờ, em cũng nuôi nhưng nói thật không có nhiều thờ gian như bác

6. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    a e nuôi gà thì thường bị chết gà ở độ tuổi từ 2 tháng đến lúc trổ mã, mình nuôi thì toàn bị từ lúc nở đến 2 tháng ( nên chẳng dám thả lang, toàn nuôi nhốt chuồng, ko chết nhưng e nó lại chậm lắm).
    nhìn e gà của bạn mình thấy e nó cũng rù rồi, cẩn thận ko là e nó đi.

ltdhong thích bài này.
  7. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    em rù là mới bắt ở rừng về nuôi đó bạn! gà 1 thang 2 tuần là chít tụ huyết trùng, 1 tuầnsau đó rồi dịch tả, 10 ngày chit tụ huyết trùng nữa là
    xong! Mình đang nuôi thử nghiệm xem sao.

8. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    mái rặc kêu ổ lại.
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/KtbMkgSJNgQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:47 AM ----------

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/xxrnU83QYw0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

catphien and taobitk like this.
  9. taobitk

taobitk Active Member

Thích đã nhận:
    39
    Gà đẹp qá...chúc mừng bạn và chúc bạn nuôi thành công :X

10. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Mình cũng nuôi 1 cặp rừng rặc nhưng nuôi trong chuồng 2m2 thôi. Em gà mái đẻ được 1 trứng bị gà trống ăn mất giờ không thấy nó đẻ nữa. Chắc có lẽ do gà trống thiếu chất phải không các cao thủ?

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Gà của Bác đẹp thật, kết con trống vs mấy em chân dài của bác ghê, ước gì ở gần sang ăn trộm! heeee:laughing: