gà rừng đủ loại !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ngocthuong, 1/2/13.

1. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    lâu rồi làm không viết bài hôm nay rãnh về quê chụp vài em gà nhà gởi ae xem cho vui :
    số 1: con gà bắt ở rừng tràm gần nhà dân ( con này chắc lai vơi gà lông ) nhìn nó giống gà mỹ lắm. em này mòng dâu , chân trắng.
    số 2 : em gà rừng rặc bắt ở rừng không có nhà dân mà chân lại trắng, mòng lá, tai tích gọn đẹp;
    số 3: con gà rừng bắt ở rừng tràm, em này gáy thổ dứt nuôi đc gần 2 tháng !
    số 4 : em gà mới bắt tuần rồi gần nhà chân trắng mòng dâu thấy dạn quá để lại nuôi sau này thả ra thử .
    số 5: con này mình bắt đc cũng gần 2 tháng ở cầu kiều, tỉnh bình thuận !
    số 6: em này mình vừa bắt đc vào t4 tuần này rừng cấm ( hòn vung )
    số 7: em này mình cũng bắt đc ở rừng cấm hòn vung bắt đc lúc đầu mùa trên 3 tháng con này gáy hay nhất mà mình bắt đc mùa này nhưng nhìn mã ko đẹp ( tai tích nhỏ )
    số 8: em này mình bắt đc ở mương máng ( phan thiết ) gáy giọng đồng nghe không hay nhưng mã đẹp !
    số 9: em này bắt chưa đc 2 tháng mà gáy cả ngày dạn người ( long khánh ). nó gáy liên khúc trữ tình...
    số 10: con này cũng bắt đc ở long khánh con kia dạn người bao nhiêu con này nhát bao nhiêu . nhưng khổ nổi gáy hay quá nên cứ giữa lại.

2. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    số 11 : em này gáy đồng cực hay mình bắt đc ở trường bắn quốc gia ( cầu 6 brvt) gà 2 mùa.
    số 12: em này bắt ở núi bể ( brvt) gáy thì cũng đc để lại nuôi em này mình theo nó 2 ngày .
    số 13: em này mình bắt đc ở núi mây tào tân thắng bình thuận .
    số 14: 2 em này mình với chú đi đánh ở long khánh bắt đc chưa đc 1 tháng đã đứng mòng và gáy vài ba tiếng .
    đó là mấy con mình bắt để lại nuôi . mấy con gà dỡ bán bổi ăn thịt nhưng con xấu gáy dỡ.
    số 15 : con gà trống rặc mình mua lại của người khác em nó đc 2 năm chuồng dữ như cọp đạp mái đều nhưng khổ nổi ra con nuôi không sống nổi. em này đẹp lắm lúc thay lông bị sâu ăn mà mình đi làm không chăm sóc đc nên đuôi te tua.
    ké thêm ổ trứng.
    số 16: con trống rặc 2 mùa mình dữ như cọp từng đá bể 1 con gà mồi do mình bỏ vào đá thử. gáy cũng khá lắm .

3. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    số 17: con gà f1 em này gáy thì hột hạt nghe phê em này mình nuôi cho ăn bị xẩy ra vườn gáy như gà rừng phải dùng mỹ nhân kế mới bắt lại đc .
    số 18: em gà lôi trống nuôi từ trứng lên dạng người vuốt ve đc.
    số 19: em gà mồi f mà mình vừa đem đi đánh thử dính đc em gà rừng chân trắng mòng dâu.
    số 20: gà rừng f cha rặc mẹ có máu rừng cũng nặng từ đầu mua tới giờ cả trăm con con đc cản ra nhưng khổ nôi nuôi đc 1 tháng tuôi thả ra là chết hết vừa chết 2 bầy 11 con giờ quyết định nuôi lồng sắt đến lớn rồi mới thả xuống đất . gia tài giờ con mấy em này !
    số 21 : 2 em khỉ mua ở sông phan bình thuận lúc đi đánh gà về thấy họ đem đi bán thấy 2 con ôm nhau tội quá thế là bỏ ra 1tr đem nó về nhà. 1 đực 1 cái đc gàn 1 tháng em nó đã dạn . 1 đực 1 cái ôm nhau thấy thương lắm .
    mình sẽ bổ sung videoclip gà gáy cho ae xem sau. quay rồi chờ up lên thôi. bài viết có gì sai xót ae thông báo mình chỉnh sửa sau nhé. chúc cả nhà vui vẽ !:applause::x

4. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Trời xem gà rừng của bác và chuồng trại khỉ, lôi xong sây xẩm hết mặt mày, hoa cà hoa cải nổ đùng đùng 2 mắt, toàn hàng đẹp quý hiếm...
    Con rặt số 9 và con bác mua lại dù chưa nghe gáy nhìn đã thấy mê ly...
    2em khỉ nhìn quá ok, mỗi tội e sợ nó xơi tay lắm.
    Chúc mừng bác với đam mê hơn người mà mãi bây giờ mới xuất lộ, đáng học tập nhiều nhiều...!

loc ct thích bài này.
  5. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    TRỜI ƠI......lâu lâu gom lại úp 1 phát nhìn thấy ghiền luôn ...nhiều trống rặc quá nếu không có chỗ nuội chuyển xuống anh nuôi phụ cho nha....chuổng trại anh bỏ trống nè.........chúc vui vẻ

loc ct thích bài này.
  6. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    ở chổ của bạn sao gà lai nhiều vậy, ra rừng mà gặp gà lai vậy buồn chết, gà rừng gần tuyệt chủng rồi sao.

7. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    lâu lâu làm a/e sốc hàng quá Tuấn, sao mà nuôi nhiều vậy? Cho tụi nó ăn xong là mất cả buổi sáng rồi đó, kết nhất là e số 4 hihihhi

loc ct thích bài này.
  8. Chen_li

Chen_li Banned

Thích đã nhận:
    36
    em thấy cách nuôi gà rừng giống cách nuôi gà mỹ wá,

9. Nhiề u wa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator: 1/2/13
  10. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Post clip đi Tuấn,a thèm nghe tiếng gáy thôi.Nhanh lên nha..........

11. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    mình thì thì chơi với niềm đam mê thôi ở dưới mình có cả hội gà rừng nuôi nhiều gấp mấy lần mình nhưng đa số ae chơi cũng bảo tồn văn nghệ thôi không tính toán rất vui vẻ. bởi vì họ cũng lớn tuổi không rành máy tính nên không lên d đ thôi. rất vui khi đc làm quên với ae

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:29 PM ----------
    dạo này không nghe ae up cái vụ gà trắng gì hết e cũng trông a lên tp alo em cái ra làm ly cafe quá nè mà chắc chuyến này phải qua tết vì em về quê làm thợ săn rùi hjhj

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:31 PM ----------
    chổ mình ngày xưa không có gà lai như vậy vì bây giờ dân cư chuyển về phá rừng làm rẩy nên có gà lai vậy đó nhưng gà lai đánh cũng khó như gà rừng vậy ah cũng trận mạc lắm con gà chân trắng đó cũng có gần cả 100 người đánh mà ko ai dính mình làm 1 kèo 1 em nó về liền dính thấy lạ với lại con mang dáng dóc gà rừng nên mình để lại làm cảnh

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:34 PM ----------
    nội cho uống nước thôi ccungx hết buổi sáng rồi anh ah. đánh đc nuôi chứ ăn thik tội lắm với lại tiết thà ra quán chứ đánh về không khi nào em ăn thịt trừ khi đánh về nó chết thì làm thôi. trung bình mỗ ngày tốn 50k tiền sâu chưa tính lúa gạo công sức nhưng mà vì niềm đam mê nên cũng vui anh bữa giờ có làm kèo nào không .

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:37 PM ----------
    sẻ có clip thôi anh ah. clip này em quay lúc 10 h - 11h nên nó gáy cũng thưa cỡ 6h 7h nó gáy nghe nhức đầu luôn

Last edited: 1/2/13
    hoangngantg, dong_pham and catphien like this.
  12. petgialai

petgialai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    trời ơi, nhiều gà đẹp quá, khí cũng dể thương, toàn hàng khủng cả 1 gia tải .hiii!!!!!!!!!!

ngocthuong thích bài này.
  13. catep

catep Banned

Thích đã nhận:
    35
    gà đẹp, hoa cả mắt
    nay thì 50 ký tuuuuuuuuuuuuuuuuuu này

14. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Gà nhiều và đẹp quá ! Bác ngocthuong pro đấy .................................................!

15. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    [video=youtube;nMCQKjdXEo0]http://www.youtube.com/watch?v=nMCQKjdXEo0[/video]
    [video=youtube;G2jHlflhHjM]http://www.youtube.com/watch?v=G2jHlflhHjM[/video]
    mình còn thiếu cái video em f1 gáy em này gáy nghe phê lắm post lên bị hỏng hện các bác sẽ post sau. vì bận rộ quá không chỉnh sửa đc video nên dung lượng hơi cao ae nào mạng chậm thì coi hơi khó khăn. lần sau sẽ khắc phục sự cố này !

minhquynhln, dong_pham and cuvietnam like this.
  16. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    ngocthuong: Bữa giờ làm nhà bận quá, ko có thời gian nên lâu lâu mới đi cho đỡ ghiền thôi, lâu lâu cũng làm được 1 e. Đi làm rồi thời gian đâu mà chăm sóc cho tụi nó?bữa giờ làm ăn được nhiều ko Tuấn?

17. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    bác này gà rừng nhìu quá kể cả gà f mà toàn gà đẹp nhưng mình thích hơn là con gà có số D-4455

18. VIPXILIP

VIPXILIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    548
    Gà nhiều thế anh tuấn...............................................................gà rặc đẻ chưa ??????????????

19. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Nhà bác không khác gì thảo cầm viên, toàn hàng độc, thích quá !

20. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    bữa giờ em cũng bận lắm nhưng ra quân thì cũng có. em cho bớt rồi anh ah. chứ không nuôi không hết đâu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:46 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:44 AM ----------

gà rặc chưa đẻ trung oi tết rãnh về anh chơi trung oi . anh định là mùng 2 xuất hành vào rừng đánh cả ngày luôn hôm đó vào rừng yên tĩnh lắm nên đánh cả ngày đc.

minhquynhln and VIPXILIP like this.