Gà rừng được tặng trong chuyến đi daklak

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Ông già nam bộ, 18/1/12.

1. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Cuối năm show mấy tấm cho anh coi chơi

pidon, vlong-cd, thanhbaoloc and 16 others like this.
  2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Hôm nay nhìn đẹp vậy chú?không quay phim lúc e nó gáy. Mở cửa ko sợ nó bay ra ah?con này có tương lai lắm đây, vài bữa cột chân đi đánh luôn hehehehe

3. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    gà nhìn đẹp đó bạn, cũng khá rạn người nhỉ thò tay vào mà không thấy nó bay nhảy

4. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    Đúng ra nó gáy mấy hôm nay rồi ....ngủ kỷ quá nên không nghe nó gáy . sáng nay dậy sớm có việc nên mới nghe.gà dạng làm gì sợ bay, có thu bằng điện thoại nhưng quá nhiều tiếng gà gáy , da da ,chào màu và 3 con nhồng la om sòm nên thu không được rõ . để khi khác mình quay fim luôn. nó rất dạng người ăn sâu trên tay. sáng nay nó gáy thi với 2 con gà mồi hơn 30 phút. chú Vủ nó nhìn đuôi có bị gảy đâu , bây giờ đuôi nó đẹp hơn con chú rồi đó . nhìn mà thèm tối ngủ nằm mơ chờ hàng chú Tâm gởi xuống đi . Đây là kỷ niệm 1 chuyến giao lưu khó quên ở Tây nguyên mà chú Tâm tặng mính đó các bạn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:43 PM ----------

gà nầy do anh Tâm tặng mình của 1 chuyến giao lưu. tính đến ngày hôm nay qua tay 2 chủ được khoảng 1 tháng rồi ,tuy sáo trộn chổ ở mà nó vẩn dạng người và gáy tốt .hy vong sang năm sẻ có hậu duệ mới....

5. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Bác Sơn hôm nào e nó gáy xung Bác thê hẳn một ekip quay phim cho AE trên DĐ xem cho vui he...khi nào e nó có hậu duệ thì để lại cho chủ củ một con nha...chơi gà 2 năm rồi mà chưa có e gà F1 nào hết hiiiiiii......

Ông già nam bộ thích bài này.
  6. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    chú gà tuyệt wa bác ơi,ước mong chơi gà của con cũng chỉ như thế này là đủ rồi hehe,chúc mừng bác nhe

7. nguyenleduyanh

nguyenleduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    bác ơi con này hôm bữa bác nói quây nó lùa vào giò mà nó vẫn gáy phải ko bác?

8. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Không phải thò tay vô đâu các bác, ông chủ cho nó ăn mồi trên tay đó, bác chủ thớt khi chụp ảnh nên chọn chế độ Program auto khi đã có đủ ánh sáng tự nhiên thì hình sẽ đẹp vả rõ hơn

9. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Chú gì ơi con này giống con của mình bị xảy mất hôm rồi hôm nay lại post lên trên đây.Chú cho con xin lại được không chú con gửi chú lại tiền cà phê nghen chú gì ơib-(b-(b-(

10. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    à hôm Tâm bắt về bỏ chuồn là gáy luôn rồi... đến khi Tâm tìm cách lùa bắt mà nó vẩn gáy .... lỳ chưa...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:12 PM ----------

Theo chú biết con gà mà cháu bị xảy đang ở trong thảo cầm viên đó mà nó chân đỏ mặt đỏ phải không ? thôi thì ráng mà cài dịp TẾT kiếm tiền mua con khác đi. còn không thi qua tết qua chú đưa cho con mỏ đỏ chân vàng nuôi.

nhocalone thích bài này.
  11. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    mỏ đỏ chân vàng,hàng dữ đưa con nè chú sơn,hihihih

12. garungvt

garungvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Gà này gà rặc mà dạng wá ha Bác Sơn ha. khi nào rảnh đến nhà bác chơi. gà này bác nuôi ở sài gòn này ah? mấy con gà F của bác ở Đồng Nai cũng đẹp wá. chúc mừng bác. khi nào có hậu duệ thì chia lại cho anh e nuôi với. khi nào bác định tiếp tục ra Buôn Mê Thuộc đánh gà nữa? e cũng mê lắm, mà lúc này công việc bận wá nên đành chịu, chứ lúc trước e chơi cũng nhiều lắm cách đây gần 20 năm rồi, lúc đó gà nhiều lăm, gà mồi ko đẹp như bây giờ mà đánh được nhiều lắm. lúc đó e ở Bà Rịa Vũng Tàu. thậm chí có lần kẹt không có gà mồi e đành lấy con gà tre màu ô mà đánh cũng bắt được gà rừng bình thường. giờ gà rừng càng ngày càng hiếm.

13. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    xin chào ! con nầy đang nuôi tai saigon qua tết rảnh ghé chơi , ra tết sẽ đi chổ mới xa hơn nửa còn hoan sơ , chưa tiết lộ chỗ và thời gian . sợ anh em đăng ký trước mất hên đầu năm ...khi về sẻ tường thuật chi tiết cho moi người xem trên diễn đàn . mến .

14. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Giống như con nói với chú em đó qua tết con sẽ qua lấy nha.

15. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    Thì vậy chứ sao ? chú có nói gì đâu ? chú chỉ nói con của cháu vừa bị sảy cháu qua khóc với chú đó.....nhớ chuẩn bị thùng đựng gà cho chú nhe.

16. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    Hôm nay đã là 30 tết vừa rước ông bà xong tranh thủ mình post videos lên các bạn xem hôm nay con gà rừng nó rất dạng người nó cho mình rờ cả chân rất tiếc mình chưa thu được tiếng gáy của nó mời các bạn xem, Nhân tiện mình chúc các bạn trên diễn dàn aquabird 1 năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý, tấn tài tấn lộc. [​IMG]

17. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    gà đẹp quá! chúc mừng chú nhé. Năm mới chúc anh em aqua manh khỏe làm ăn phát đạt.