Gà rừng - Huế mùa gà 2013 - 2014

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Trình Huế, 25/12/13.

1. Trình Huế

Trình Huế Guest

-Sáng này 25/12/2013, mặc dù trời rét nhưng vẫn đam mê xách mồi đi bẫy.Cuối cùng thành quả là đây :x . Hình như mùa này gà chưa sung lắm, gà về lúc 9h30 mà tới 11h mới đá.
    -Có tróc da tí xíu do bị gio thắt chặt vào đùi.
    -Chiến kê sáng nay: ( em này mới thành mồi ở giữa mùa 2012 - 2013, chuẩn bị choi mùa gà 2013 - 2014).
    -Tân binh đang đào tạo cho chiến dịch ra tết( gà rặc nuôi từ trứng lên đó mấy bác) :x

2. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    em bổi với em mồi trong hình đầu đẹp quá, chúc mùng chủ thớt nha
    mà chủ thớt nói em nào là mồi rặt nuôi từ trứng vậy?tò mò quá hihi

3. Trình Huế

Trình Huế Guest

gà rặc đây bạn, dòng gà Phong Điền, TT Huế hơi to, với lại nuôi ở nhà nên nó đc sức :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:50 PM ----------

Lão tướng mùa gà 2010 - 2013, giờ đã nghỉ hưu :)

4. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    nhìn e bổi thích quá chúc mừng chủ thơt nha:applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause: đả đủ 50 ký tự

thanhjjk thích bài này.
  5. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Chúc mừng anh Trình. em Sơn Quảng Bình đây. Dạo này bạn em đi bẫy được nhiều gà rồi anh à, nhưng em không còn gà mồi nên chưa đi buổi nào hết. Đợt đi offline ở Đông Hà về 2 ngày là chú gà mồi của em bị chết do bệnh. Giờ đang nuôi mấy con gà tơ để ra tết đi bẫy nhưng không biết có ra gì không nữa.

thanhjjk thích bài này.
  6. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    mùa lạnh mà bác có thành tích là ok lắm rồi........., nhưng nhìn con chiến kê có mã chuẩn hơn con rặc nuôi từ trứng đó bác, không biết sao chứ lông cờ phụ mọc tùm lum!!! chúc mưng chủ thớt....

Last edited: 25/12/13
    Hieu Ca Rem and thaidinhdung like this.
  7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    xin chúc mừng chủ thớt nha. con bổi khá là đẹp trai. nhưng sao a nói con mồi kia là rặc nuôi từ trứng thì e k thể đồng tình đc. nhìn sơ qua thì cũng đã rõ nét là gà lai rồi. bác thử thẩm định lại nguồn gốc xem thế nào. gà thế mà nói rặc thì ai tin đc

8. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chúc mừng chủ thớt, chú bổi và e gà mồi đẹp quá. Nhìn e mồi rặc nuôi từ trứng lên, chắc trứng gà lai quá hehe

9. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chúc mừng bạn nhé!Em grr nhìn mê quá...gần thì qua xin Bạn ngay.Em gm nhìn giống gl hơn,dáng đứng không đẹp,lông đuôi tùm lum

10. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Gà đẹp, tôi ở miền tây thấy gà vậy thì là chuẩn.................................................

11. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    chúc mừng bạn đã thu phục được em gà bổi đẹp.nghe nói gà rừng ở ngoài thừa thiên huế còn nhiều lắm phải không bạn. khu vực của bạn còn nhiều gà rừng ko.hỏi thăm cho biết khi nào có cơ hội ghé huế đánh 1 chuyến.

12. thucu

thucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    727
    em thấy con bổi đẹp quá,mồi thì để bắt bổi thôi mà,chúc mừng bác

13. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Chúc mừng bác Trình "kho đạn":laughing::laughing: con này bác đánh được ở đâu vậy, con mồi ấy lông phụ quá nhiều rồi bác xem lại người bán đi,bác có con mồi nhỏ hồi trước nó củng hay lắm mà

14. Trình Huế

Trình Huế Guest

Tùy vùng bạn. có chỗ nhiều, có chỗ ít. Mà bẫy gà còn nói chuyện hên xui nữa, nhiều khi đi trúng bãi thì gà ơi là gà, có khi đi thì ko thấy 1 con nữa. Gà rừng ở ngoài này cũng không nhiều mô bạn à, mấy thằng "đệ" chơi gà với tui 1 thằng bắt 1 mùa cũng gần 40 con. Bắt riết rồi nó cũng khan hiếm!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:06 PM ----------

Bữa ni đi bẫy đc con mô chưa Lợi?????????????????????????????????????????????????????????

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:07 PM ----------

Xui hè, rứa con gà rặc em Tình gửi ra đạp mái chưa? Lúc mô rảnh thì đem mấy con gà tơ lên đồi tập, cột chân rứa cho nó quen. Mấy con gà mồi của anh cũng rứa, lúc mới biết gáy là thỉnh thoảng đem đi tập. Gà vô rừng quen thì nó siêng gáy lắm, đem gà tơ đi bẫy thì rào gio nhiều 1 xí, gieo 2 vòng tron xong rồi thả nó vô ở giữa. Nếu đc em chụp ảnh mấy con gà tơ lên anh xem coi thử nhé.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:46 PM ----------

Xui hè, rứa con gà rặc chitinh gửi ra đạp mái chưa? Mấy con gà tơ của em biết gáy chưa? Nếu mới biết gáy hoặc biết gáy rồi thì thỉnh thoảng đem gà lên đồi tập, cho nó quen. Gà vô rừng quen rồi nó siêng gáy lắm. Nếu đc thì up ảnh lên anh coi thử.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:54 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:50 PM ----------

lúc mô rảnh anh up hình đầy đủ lên cho xem.............................................................

15. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Gà đẹp quá anh Trình ơi Mai e vô huế ghé anh chơi.

16. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    vânng. a cứ up lên cho ae thẩm định. đang đợi hình của a đây. sao lâu vậy a

thaidinhdung thích bài này.
  17. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    năm sau a e đi Quảng Ngãi, thuê xe đi thêm các tỉnh thành : Đà Nẵng, Huế, Quảng Trị. dù chuyến đi mang ý nghĩa đi đánh gà, nhưng mình nghĩ a e tham gia cũng muốn đi qua các tỉnh thành giao lưu với nhau.

nobitui and garunghue like this.
  18. Trình Huế

Trình Huế Guest

đợi mấy bữa nữa. đang mắc làm đồ cho người ta............................................. :)

19. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Bác Trình dạo ni hàng nhiều mà có thời gian lên rừng làm đc một em đẹp trai hè. Mấy hôm nay trời lạnh quá nên chưa đi đánh được. Đợi vài bữa nắng lên gà xung rồi lên làm thử một chuyến.

20. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    gà bổi đẹp bạn ơi ....
    nhưng sao Trình Huế lại là khách vậy nhỉ .... khách là sao nhỉ có lẽ tại bác ít post bài ?