Gà rừng Huế

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Trình Huế, 29/1/14.

1. Trình Huế

Trình Huế Guest

Gà bẫy đc ở rừng sâu với tròng mắt màu vàng độc nhất vô nhị.

Gà về rất năng, sau 3 cú gáy thúc của gà mồi thì lao vào đá ngay.

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    đuôi gà nhìn chuẩn,mào ,tích cũng okie.......nhưng mắt vàng và mỏ vàng là 2 đặc điểm của rừng lai tre....gà bắt ở rừng sâu thì cho là không lai được với gà nhà.....nhưng không loại trừ gà mồi của đồng chí nào đi bẩy bị sổng ra và lai với mái rừng để ra đời con f1 như thế này....đánh giá về chất lượng thì con này đắt giá hơn 1 con rừng rặt nếu giọng gáy hay thì hiển nhiên bác có 1 con f1 tuyệt vời mà khỏi phải lại tạo nhiều

cuongero, garunghue, nobitui and 2 others like this.
  3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    hehe đúng là ko tin đc, chúc mừng a Trình nha, lần sau ráng làm cái clip cho a e thưởng thức nha a.

4. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Chúc mừng anh Trình có chú gà bổi lạ, cái gì lạ mình giữ lại àm kỉ niệm anh Trình à. Tuần trước em bẫy được 1 chú đuôi dài lắm nhưng mào bị đứt xấu quá nên đành tiễn em nó về với tổ tiên. Nhìn em gà mồi có vẻ không được xung lắm anh Trình ha?

5. Trình Huế

Trình Huế Guest

bị quấn chung gio với con gà ngoài nên nó bị hoảng rứa đó

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:39 PM ----------

Đồng ý với chú là tròng mắt vàng thì giống như gà mồi lai tre. Còn con này mỏ ko vàng nhiều đâu em, mùa trước anh bẫy cũng có nhiều con mỏ nửa vàng nửa đen như con này. Anh nghĩ chắc là bị đột biến gen, giống như người rứa thôi, có người tròng đen có người tròng nâu :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:43 PM ----------

bữa ni bầy gà đc nhiều chưa Sơn???????????????????????????????????????????????????????????????????????????

6. gà rừng qb

Thích đã nhận:
    205
    Chỉ còn 1 con đi mồi được với 2 em gà tơ mới tập gáy và 3 em gà mái đang đẻ anh à. Dòng gà mồi hay của em bị chết hết giờ chỉ còn 1 con mái thôi, em đang kiếm con trống hay để đúc mà chưa có. Chắc cũng phải đúc với em rừng rặt anh Tình tặng em thôi anh à. hi vọng sẽ cho ra nhưng chú gà đẹp và hay.

7. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Màu mắt nhìn vàng vàng lạ thật.Chúc mừng Bác đã thu phục được em bổi đẹp nha

8. Trình Huế

Trình Huế Guest

Gà con em nuôi hổng đất thử, với mua bột cò thúc cho nó qua đốt. Với xem gà của em có bị trùng huyết ko

9. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    chúc mừng a trình nha con bổi đẹp và có. vẻ khá bự con đúng k a. qua tết a có vào nhà hú thạnh để họp mặt với ae miền nam k vậy

10. gà rừng qb

Thích đã nhận:
    205
    Gà con em nuôi bằng điện và cám con có nên tỉ lệ chết thấp, em không cho đúc trùng huyết đâu anh.

11. Trình Huế

Trình Huế Guest

con này nó to lông thôi em, xác cũng nhỏ lắm. tết ở nhà có rảnh mô em, ở Huế cúng kỵ nhiều lắm.

12. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    listen to me đánh giá cũng khá chính xác đó, địa lý ở huế đông giáp biển,tây giáp Lào nên người dân làm rẩy nuôi gia cầm nhiều nên bổi lai tạp khá nhiều là chuyện thường tình.Bác Trình bắt con bổi ấy ở rừng bạc hà ở mô rứa. Có địa điểm nào gà nhiều cho em tham khảo để mời mầy anh em miền nam ra du xuân một chuyến....

vuongthanhthong and nobitui like this.
  13. Trình Huế

Trình Huế Guest

con này bẫy ở bến Ván mà trong sâu a..............................................................................

14. tttson

tttson Active Member

Thích đã nhận:
    53
    Anh trình có sđt ko anh. Cho em xin giao lưu học hỏi với

15. lbhoang

lbhoang Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Các chú,bác,anh ở chổ nào huế vậy cho cháu địa điểm giao lưu với a