gà rừng khôn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi anh_qb, 24/3/14.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    có cao thủ nào giúp em với, tình hìng là em theo chú gà này năm ngày rồi, cứ nghe gà mồi gáy là đến đi quanh quanh gáy lại khoảng 30 phút rồi bay, em cắm giò chổ nào là nó tránh chổ đấy, đến sát gà mồi thấy giò lại đi ra, cứ đi ra đi vào nhìn điến quá. Có cao thủ nào có cách nào hay giúp em với, em xin chân thành cảm ơn

ToanTuyenQuang and gà rừng qb like this.
  2. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Con gà rừng này chắc đã từng dính bẫy bị xổng nên nhìn thấy giò là nó biết rồi.bác muốn bắt được nó có cách dùng lưới thôi hi. chúc bác mau thu phục được nó!

3. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Gặp những ca này thường thường rơi vào mấy trường hợp sau,nguyên nhân cụ thể Bác tự luận nha.Do gà mồi kém(ngoại hình quá dở,gm quá già...gà tơ ko nhám solo.Gm gáy hay nhưng khi grr tới gần mà ko biết gạ gẫm,thách thức kể cả tán tỉnh con bồ nó thì cũng coi như gm chưa hay:grr đến chỉ đứng im ko biết đập cánh,bới đất,...;Do grr tơ quá hoặc từng dính giò nên cảnh giác cao độ.Do giò thô và lộ quá...

gà rừng qb, loc ct and babaqn like this.
  4. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    gà mồi của em hơi già thật, con nay bắt được nhiều bổi lắm rồi, hay đến lúc về vườn rồi. Em mới mua, gạ mải chủ nó mới chịu bán cho, nghe thằng bạn hay đi bẫy gà với ông ấy nói con này bẫy hay lắm em mới mua mà. Đem gà lên rừng gáy từ sáng đến tối, mỗi tội là toàn về không chán không tả được.

chaomaotanphu thích bài này.
  5. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    cậu dậy sớm đến cội trời lờ mờ sáng xem gà ngủ chỗ nào đến gầ chỗ đấy cắm 1bo đá cho nhanh. cắm song nó còn chưa xuống đất bới ăn. lúc đấy gà rừng căng nhất ko đc nưa thì đổi mồi khác. mà cậu ở miền bắc à

chaomaotanphu thích bài này.
  6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Còn 1 cách nữa là nhà bác có con mồi mái hoặc con gà mái nào đang kêu trống, tìm ổ đẻ...thì bác đem đi bẫy, Nam nhân kế ko được bác chuyển phỏm dùng mỹ nhân kế xem thế nào!

AKAY_QNINH thích bài này.
  7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    muốn giúp bạn cũng khó giúp, vì mình ko biết chính xác gà về xa hay gần ( 5m, hay 10m ), nếu gà chịu về trong phạm vi 5m thì cũng có 1 phương pháp giúp bạn. cách như hai_hb nói cũng rất hay nhưng còn tùy gà dám đá hay ko, mình góp ý của mình, bạn xem xài đc thì xài nha.
    sáng bạn vào sớm, nghe gà gáy và xác định địa hình, nhìn xem hướng nào con gà có thể về, cắm khoảng 2 đến 3 tay giò ( gà buổi sáng thường lựa chổ trống đi, nên ưu tiên cắm vào chổ trống nhiều ( trong tràm hay rừng thì lựa chổ nào trống chân nhất thì cắm bẫy ,cắm 2 tay giò ngang cách gà mồi khoảng 5 6m , thêm 1 tay cắm 1 gốc 40 độ ( tay 3 ) , bạn chọn thế bẫy của tay bẫy thứ 3 là vị trí đuôi tay bẫy thứ 2 và đầu tay thứ 3 nằm trên 1 đường thẳng nhưng cách nhau khoảng 2 gang tay, thả gà mồi ngay điểm nối giữa tay bẫy 1 và 2, ngồi nấp sau vị trí gà mồi khoảng cách an toàn ( lựa chổ nào kín và nhất là có thể nghe rõ động tĩnh của gà mồi ). khì nào gà rừng về mà lọt vào trong vị trí bẫy, bạn run nhẹ cây xung quanh 1 2 lần ( nếu nghe gà rừng cục tác là đc ), bắt đầu tằng hắng giọng và rung cây mạnh hơn, đi từ từ về phía gà mồi ( vừa đi vừa tằng hắng ). nếu làm đc và đúng dự đoán + thêm khoảng 80% may mắn nữa thì bạn sẽ bắt đc con gà, hehe ko thì chúc bạn may mắn lần sau, ( mình bẫy cũng cùi bắp nên chỉ biết vậy thôi, hay ko bằng hên mà ).

8. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    cảm ơn các bác, em thử bây mái xem thế nào, vi đây là bãi sắn nên rộng lắm em cắm giò rồi nhưng không đủ giò, với lại nó đi đến thấy giò là nó đi vòng lại, đi thẳng ra bải trống rồi lại đi vào chổ không có giò, hôm đầu cắm ít giò thì nó đi vào sát gà mồi chách 50cm thấy giò lại quay ra, hôm sau cắm nhiều giò thì nó lại cú đứng phía ngoài giò không chịu vào gần

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

mình trước ở hn, nhưng bây giờ chuyể về quảng bình ở rồi, trong này nhiều gà lắm đi đâu củng nghe gà gáy mà không bẫy được, từ tết đến giờ mới được một chú còn toàn về không thôi

9. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    vậy là do gà mồi già quá rồi................................................................

10. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    thế hả bác, chán quá nhỉ vừa mua 1,7 t được 1 tháng mất công đi này nỉ họ bán cho

11. longdph

longdph Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Gà rưng chịu về thì vẫn có khả năng bắt được.có 2 cách để bạn thu phục em nó nếu ko dùng ga mái.cách thứ nhất là bạn để gà mồi ngoài đất trống cắm dò ở trong rậm no về sẽ khó phát hiện giò hơn.cach thứ 2 là bạn cắm dò ở chỗ rẫm sau đó tìm cho nào đó kin dấu gà mồi em no về sẽ chảy di tim ga mồi sẽ dính nếu có 2 điên thoại để một cái gần gà mồi cài nhạc tiéng gà mái còn điiện thoại kia gọi tới em nó sẽ chảy vao và dính dò thôi.nếu trơi nắng bạn hãy tim vi trí nao co 2 đến 3 bong râm một vi tri cho gà mồi con lại bạn cắm dò em nó về sẽ vào cho mát đấu vơi gà mồi và dính dò,mình cung đã dùng rồi rất hiệu quả.thân

Last edited: 25/3/14
    ToanTuyenQuang, ngocthuong and loc ct like this.
  12. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    cảm ơn các bác em thử cách cách xem thế nào, lúc nào bắt được em báo cáo các bác sau......thân

13. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Theo mình thì con này bị dính giò rồi nên rất khôn, với lại gà của Ánh chắc cũng già rồi. Thứ 4 tuần sau mình xin nghỉ đi lên đó bẫy nhé. Phải thử tài của con gà tơ mình thôi.hehe

14. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    ok có gì mình alo, đang nản con gà mồi quá, mai đưa clip lên nhờ ae đánh giá, nếu già mà hay thì gây giống củng được vì con nay bẫy hai năm nay phải hơn 100 em bổi rồi, vì thằng chủ chỉ bẩy về bán và nhậu thôi nó không nuôi

15. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Bẫy nhìn lộ quá gà kô giám vào . gà rr chắc già lắm nên mới khôn vậy gà gà tớ nó ngu lắm về là chạy vù vù kô biết trời cao đất rộng cứ thế là hết ga. Bẫy bạn có nguy trang kô nếu ngụy trang rồi cắm chổ nào có lá khô gà nhìn khó thấy lắm

loc ct and gà rừng qb like this.
  16. ga tre

ga tre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    hay quá đọc mà thấy ngứa ngáy hết cả chân tay.... chĩ biết bẫy chim thôi gà chưa bao giờ bẫy...