Gà rừng không ăn nhiều, nhờ các bác chỉ giáo

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Chí Tình, 5/5/10.

1. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    chào các bác. Vừa rồi mình đi bẫy được mấy chú gà về, hầu như con nào cũng có cựa nhọn hơn 2cm,
    1 con về đến nhà thì chết, một con nuôi được 12 ngày thì sôngr chuồng bay mất tiếc ngớ ngẩn. hôm vừa
    rồi mình bẫy được một con mới nhú cựa thôi nhưng rất đẹp, về nhà mình nhốt chung với gà mái nhà trong chuồg
    xây 2m che 3 mặt, ngày hôm sau thì thấy nó ăn rồi, mừng lắm. đến nay đã được 2 tuần mình không nhốt
    chung gà mái nữa chỉ mình nó thôi nhưng mình thấy mỗi ngày nó chỉ ăn một ít gạo và vài hạt lúa thôi, mình có cho cám cò vào thì cũg thấy ăn vài hạt thôi. thấy anh em trên diễn đàn bày cho ăn rau, thịt... mình cũng làm theo nhưng không thấy nó ăn, mình sợ nó chỉ ăn ít gạo như thế lâu dài sẽ suy yếu và chết thôi. mình mới tập chơi gà rừng nên không biết nhiều, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.
    xin đa tạ các bậc tiền bối.

2. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    sao bạn ko nhốt chung với gà mái nữa? bạn thả 1,2 con gà mái tre và mấy con gà con khoảng 2,3 tháng vào nữa, cho ăn thêm sâu, dế, cào cào, rau tươi... lúc nào cũng có cho nó. hạn chế quan sát là ok. gà tơ dễ thuần lắm. chúc bạn thành công. thân. bạn cùng quê với mình đó. lâu rồi không về QT:D

hoàng dương thích bài này.
  3. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    p/s: đừng lo lắng quá, taị nó ăn lúc bạn ko có ở đó thôi, nếu theo dõi thì phải nấp kỹ đừng cho nó thấy, chứ gà rừng mà thấy người thì hồn vía lên mây hết rồi làm sao nó ăn cho bạn thấy được.

4. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    cảm ơn bạn nhiều lắm, con gà này nó dạn lắm bạn à, chỉ hai ngày sau khi về mình thấy nó đứng ở gần cửa ăn đó bạn, hiện nay nếu mình đứng cách nó khoảng 5m thì nó vẫn bình thường, không sợ jì cả. mình cũng hy vọng nó sẽ không sao. mình chỉ sợ nó ăn ít, thiếu chất sẽ ốm yếu mà chết thôi. ơ quảng trị không có sâu, mình thì đi làm cả ngày nên không có thời gian bắt châu chấu, nhưng mình sẽ cố gắng. Nghe bạn nói mình đã thả vào lại 2 chú gà mái tre choai rồi. nếu bạn có bí quyết ji nuôi gà rừng bổi, bày cho mình với nhé
    cảm ơn bạn nhiều nhé, còn nhờ bạn chỉ giáo nhiều lắm.
    bye bye

5. anhbapga

anhbapga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cho vào đấy thêm rau xà lách, ít kê hoặc vừng cho nó lại sức đã, cứ thả chung gà mái vào là nó hết bỏ ăn ngay thôi. Thằng nào mà qua được ải mỹ nhân chứ, Ah cho gà mái tơ chứ đừng cho mái già nhé vì nó không khoái bà già đâu. Con đấy dạn thế chắc bác bẫy ở nơi gần người chứ gì. Hum nay mình cũng vừa buffj được 1 em ở núi lớn vũng tàu nè. Con này già chắc thịt tẩm bổ cho vợ và con gái quá ( già khó dạy lắm).

6. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    ông bạn ơi có gà mái gà mái tập cho gà trống ăn với lại làm wen với môi trường xung quanh

bắt em nó ra thiếu em gà mái làm sao nó ăn được....^^