gà rừng không thấy chạy .... cắm gà mồi ra là lặn mất tăm tích luôn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 17/5/14.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    anh em cho hỏi mùa gà rừng mái đang sinh sản có phải gà trống không thích chiến đấu không ? ... mấy bữa nay mình đi bẫy gà , gà mồi gáy đối từ xa thì gà rừng gáy trả... tiếp cận mục tiêu chính xác không lộ mà mồi gáy gà rừng im lặn luôn chờ hoài mà không thấy tới ...
    có lẽ nào gà rừng ở vùng mình bị bể hết rồi ? chán quá đi hoài mà không thấy gà về ....

Last edited: 17/5/14
  2. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    mình tưởng chỉ mình vói gặp trường hợp đó ở xa thì thi nhau gáy thé mà tói cội thì im bặt ,với lại miền bắc mình bây giờ là cuối mùa dồi ,gà chỉ gáy vào sáng sớm tầm 4h30 tói 6h thôi còn đâu im bặt <đó là ỏ chên mình con lơi khác không biết thế nào

truonghack and nam-hoabinh like this.
  3. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mấy hôm trươc mình cũng gặp trương hợp như vậy , mình cứ tiếp cận no lai bỏ ngày một xs minh

AKAY_QNINH and nam-hoabinh like this.
  4. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    đó là bổi trận cá bác ơi ở đâu chẳng thế 4h sáng nghe bổi gáy trên cây nhẹ nhẹ mò vô thả mồi ngay cội rùi mò ra đến sáng bổi rớt xuống đứng tỉnh bơ như không rùi lặng lẽ đi là thường bác à

truonghack and nam-hoabinh like this.
  5. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    thường thì vào mùa mái đi đẻ gr vẫn rất xung mà.chắc do bổi trận thii.a nam thử chuyển đánh đón hứớng bổi đi ăn xem sao.thừờng thì sáng gr xuồng cây thừơng đi ngược lên trên trc rồk mới đi xuống khe.áp dụng thử xem sao a nam nhé chúc a thu fùc dk nhiều bổi

6. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    mấy bác cho em hỏi ngu tí ,bổi trận là gì ạ ?em chưa hiểu mong mấy bác dải đáp dúp

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Lâu rồi mình ko có thời gian đi đánh ko biết gr bây giờ thế nào, nhưng mình mình nghĩ chắc cuối mùa rồi nên gr ko còn hăng nữa. hoặc là bên cạnh nó có gà mái đang dẫn con nên nó ko thèm đánh nhau nó chỉ đi theo gà mái kiếm ăn rồi về nghỉ ngơi. thời gian này dùng gà mái đánh là hay nhất.

8. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    à a Nam đánh kiểu này hiệu quả mà biết nó có fải bể ko nè.sáng a nghe gr gáy ở cội nào chiều a mang gà mồi vào thẳng trong cộj nó ngủ tầm 4h chiều a cắm dò thả mồi nếu nó chưa bị bể nó sẽ về nghênh chiến vì có kẻ cứớp mất chỗ ngủ.e đánh thấy rất thành công.nếu nó nghe gà mồi gáy mà nó ko về hoặc chỉ đứng ở xa gáy lại rồi bỏ cội ngủ thì 1là gr bể hai là gr sợ tiếng gáy con mồi đó.thử đổi ga mồi xem sao

9. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Có lẽ tại năm nay thời tiết thất thường, gà rừng không sung mấy nên ở đâu cũng có tình trạng này.

10. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    mình vẫn bắt đều. hihi. thi thoảng vẫn gặp con lặn. nhưng bật file gà mái kêu lại mò về

AKAY_QNINH thích bài này.
  11. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Dạo này gà toàn vậy thôi, có lẽ Bác Hai_hb sát bổi nên bắt đc đều hiiii, cả tuần mới được nghỉ hôm chủ nhật để đi bẫy mà gà bổi cứ thế này thì chán thật. nhưng nguyên nhân chính là gà bây giờ vào cuối mùa nên mới như vậy.

12. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    1 tháng nay AKay không đi rừng nên cũng không biết tình hình gà qué thế nào, nhưng chắc không phải hết mùa đâu Ae àk...ViThang đâu rồi xem thu xếp được thời gian đi Khủi Ngày bẫy gr trọn 1 ngày được không?

13. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    cho em hỏi ngu và hơi lạc đề phát các bác đừng chém em tội nghiệp, đi đánh gà rừng có bị kiểm lâm thọt không ạ? :))

14. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    vừa sáng nay đi làm kèo đi mỏi chân mới thấy 1e gáy lên đặt mồi. mồi gáy 1luc tự nhiên im gr chạy về lao cả vào chỗ mình ngồi
    thế là hắn quay đầu ù tóe bay sang đồi bên gáy tete. thế là lại về mo

nam-hoabinh thích bài này.
  15. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Mình cũng khá lâu ko lên rừng bẫy gà rồi ko biết gà qué bây giờ thế nào? chắc cuối tuần này bàn giao sổ sách xong phải làm kèo xem thế nào mới được!

16. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Là con bổi bị người ta đánh nhiều mà có lần nó đã bị bắt hụt hoặc nó nhìn thấy con bổi khác bị bắt..hặc vô vàn lí do làm cho nó khi nghe gà mồi gáy là liên tưởng ngay đến nguy hiểm vì vậy rất khó đánh được nó..Nó khác bổi zin( chưa bị bắt hụt,chưa biết gà mồi là con có thể gây nguy hiểm cho nó) ở chỗ khi nghe gà mồi gáy nó không đấu mà lảng đi nơi khác...
    Cũng chưa hẳn là do bổi trận mới xảy ra tình trạng trên...nếu như hay đi bẫy chim các bác sẽ thấy rằng có thể hôm nay chim hót,gáy vô vàn ở cái thung(cội) đó nhưng sáng hôm sau vô đúng chỗ cũ lại không thấy bóng dáng 1 con nào...hoặc có thì cũng chỉ hót,gáy rồi đi kiếm ăn không đấu với mồi,,theo mình có thể là do thời tiết..

Last edited: 24/5/14