Gà rừng ko chịu đạp mái

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Phamngocthanh, 30/9/13.

1. Phamngocthanh

Phamngocthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Các bác cho e hỏi: e có chú gà rừng rạc thuần đã dc 2 năm tuổi. E làm cho e ấy 1 cái chuồng bao quanh e rào lưới B40 rộng khoang 20m vuông. E thả e nó vào cùng 1 e mái lai. Ko hiểu tại sao e nó ko chịu đạp mái. E đã thử cách bắt e nó ra cột chân bên ngoài và thả 1 e trống lai vào.để cho e nó nhìn. Vừa vào e trống lai đạp mái liền. E lại đưa e nó vào và bắt e trống lai ra. Nhưng tới hôm nay vẫn ko chịu đạp mái. Các bác có kinh ngiệm jup e với. Thank các bác

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    trước đây mình cũng từng nghe trường hợp này, theo chủ gà chia sẻ thì do lúc e gà sung ( bắt về nuôi, e gà sung trở lại ) thì ko có mái cho nó, để thời gian nhốt 1 mình quá dài, đá lộn thì nó vẫn đá, nhưng bỏ mái vào thì thấy ko đạp.
    mình cũng thắc mắc vấn đề này ( vì đó là bãn năng thì làm sao quên đc ). nhưng mình khuyên bạn nên thịt e nó, kiếm e khác về cho chắc.

3. Phamngocthanh

Thích đã nhận:
    135
    Thịt thì ko lỡ. Thả lại rừng thì sợ a e chơi gà bẫy lại. Để nuôi thì ko có ich lợi ji hết. Thật khó sử wa ti cua oi

4. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    mình thì thích nuôi gà để ngắm là chính. theo mình cứ để nó làm cảnh nhìn ngắm cũng thích mà. và biết đâu nó lại đạp mái lai. thịt thì tiếc lắm ban à. mình nuôi nó bao ngày nó nhu người bạn của mình vậy

5. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    vấn đề này chắc phải tham khảo bác Trăng, có nhiều kinh nghiệm nuôi gà rừng. tìm cho nó e mái khác thử thế nào, biết đâu e mái đó xấu quá nó không chịu

6. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Mình giải quyết dùm nè: Bác gửi xe Phương Trang đi Cần Thơ cho mình, mình gửi cho bác ít lúa để nuôi em khác, đồng ý nhá? Mình nuôi chơi chứ không thịt đâu, bác cứ là yên chí . . . khỏi lo.
    Chờ tin bác .

7. Phamngocthanh

Thích đã nhận:
    135
    Bác trăng trên diễn đàn tên ji vậy bạn..................

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:00 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:57 PM ----------

Ý kiến của bác rất hay. Để mình nghiên cứu lại xem sao.

nobitui thích bài này.
  8. nhatnhumuoi

nhatnhumuoi Active Member

Thích đã nhận:
    26
    bác minhquynh nói đúng: nuôi gà rừng ngắm và nge tiếng gáy nó là chính,tuy không có hậu duệ nhưng bác đã thuần được con gà tận 2 năm,phải nói là bác rất thành công.

thegioigarung. thích bài này.
  9. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Gà bổi nuôi phải đủ ánh nắng và dinh dưỡng,khoáng và vi chất sẽ đạp mái tự nhiên,hiệu quả nhất là dùng testosteron là thuốc dùng điều trị bệnh mãn dục nam có tác dụng nhanh,dùng cây mật nhân cũng có tác dụng tốt với gà trống rừng.

nam-hoabinh thích bài này.
  10. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    ra tiệm thuốc tây mua thuốc kích dục tiêm vào dế hoặc sâu (loại cho cá rồng ăn) cho e trống ăn.
    p/s : mình chỉ góp ý thui nhe vì chưa thử.

11. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn chú ý tới chuồng trại nhìn không quá thoáng đảm bảo sự yên tĩnh, có tí nắng tí mưa thì tốt đảm bảo thức ăn dinh dưỡng mỗi ngày ...........
    mặt đỏ là sung mặt tái nhợt là còn rất nhát và yếu........ bạn cứ thả con mái dâm vô một thời gian em nó sẽ phục hồi chức năng dâm dục bản năng thôi mà hihi

Phamngocthanh thích bài này.
  12. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Bác Trăng mua thuốc đó ở đâu mà cho gà rừng uống vậy? Thể nào cả chủ lẫn gà đều hăng thế! hahahaha

nam-hoabinh thích bài này.
  13. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    không biết thuốc kích dục áp dụng cho gà thì sẽ như thế nào nhỉ haha ..........bác Trăng cho thêm xíu kinh nghiệm về thuốc Mãn dục nam >>>>cái này em còn trẻ nên chưa sử Dụng dù một lần , không biết công dụng kích dục hay chỉ là kéo dài thời gian ? và áp dụng cho gà bác đã thử chưa ạ ?

Last edited: 30/9/13
  14. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    loại này có bán khi không có toa hay chỉ định dùng của bác sĩ, mình thấy vitamin E công dụng cũng tốt cho người là vitamin tan trong chất béo cần thiết và quan trọng trong quá trình sinh lý của hai phái dùng lại đẹp da trẻ trung nữa và rất an toàn. mấy e chuyển giới tiêm hócmon sinh dục là giảm tuổi thọ lắm đó bác

15. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    A phamngocthanh nên chup hình gà hoặc có clip thì anh em sẽ dễ nhận thức và đánh giá hơn. Anh hỏi không nhu vậy anh em khó tra lời được lắm

AIR GUN thích bài này.
  16. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Theo kinh nghiệm của mình, bạn cho ăn dế, cào cào, châu chấu(mồi tươi) liên tục, mỗi ngày cho chừng 10 con là gà sẽ xung thôi!

vuongthanhthong and mcbt like this.