GÀ RỪNG LAI CỦA MÌNH

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phe-ro, 24/2/12.

1. phe-ro

phe-ro CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    1,638
    Nhờ ae nuôi gà rừng nhiều kinh nghiệm đánh giá và chỉ giáo dùm đàn gà nhà có đẹp ko và lai it nhiều?cám ơn!
    Hình các em đây:
    ...và đàn gà con hơn 2 tháng 7 trứng nở 6 con ( đẻ trên nóc nhà sáng nọ dắt xuống mình đi kiếm được 1 trứng)
    Đợt trước mới cáp mái nhát quá mình nhốt trong chuồng đẻ 7-8 trứng nở có 2 con
    Giống gà này khó nên mình ko có kinh nghiệm mong anh em đánh giá nhiệt tình cho mình học hỏi thêm.Cám ơn!
    Chào đoàn kết!

nhocalone thích bài này.
  2. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    chú gà trống tương đối đẹp nhưng máu gà tre khoảng 40%, còn em gà mái thì lai nhiều rồi không thấy máu rừng chút nào, hình như lai gà trích râu thì phải, có chú gà con mồng trích đó. nên kiếm em gà mái tre nhỏ con một tý rồi đúc sẽ đẹp hơn.

nhocalone and phe-ro like this.
  3. phe-ro

phe-ro CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    1,638
    Cám ơn bạn Tèo đã chia sẻ ! Mình cũng thấy hình như có 1 trống trích. Mình mua gà mái cách đây 3-4 tháng cáp vô đâu có kinh nghiệm biết mái đẹp xấu ! mình cũng có trích râu nhưng kiểm soát tốt(nuôi nhốt)...2 con trước mồng lá nhỏ(đã cho)...Nhưng mình sẽ kiếm mái khác theo ý bạn để có gà đẹp chơi . thân
    Chào đoàn kết!

nhocalone thích bài này.
  4. tandamino

tandamino Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    gà máu rừng theo em thì hơi ít anh ah. cỡ này đổ ra mồi hay đá thì chưa được anh ơi..

phe-ro thích bài này.