Gà rừng lai khoảng 4 tháng mời ae chém mạnh tay xem có lên gà mồi được không nha

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi locness, 15/6/13.

1. locness

locness Active Member

Thích đã nhận:
    39
    Gà trống đã gáy được 3 tiếng ò óe ọe,gà trống rất siêng gáy, gà mái mặt hơi đỏ rồi nhưng chưa chịu đạp mái không biết chừng nào mới đẻ..2 em nay cứ 4 ngày là ăn hết 100gr sâu quy.
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 15/6/13
  2. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Mời chém mạnh tay chém luôn nhá,gà bạn chỉ là gà tre tai trắng người ta hay dùng để làm gà mồi quen gọi là giống gà mồi,gà rừng lai thực sự có dáng đẹp nhát khó huấn luyện làm gà mồi.hình 1con gà lai và 1con gà mồi.

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà này chưa tới tuổi trưởng thành đâu bác, đang còn thiếu niên thôi, khoảng 2 tháng nữa mới tới tuổi trưởng thành và bắt đầu sinh sản. Nhìn tướng tà và màu lông chắc gà cũng lai nhiều rồi, còn lên mồi được hay không thì tùy cách huấn luyện và giọng gáy có đạt không. Bữa nào bác up clip giọng gáy lên cho a/e nhận xét thêm, còn nữa dd có 1 thành viên chuyên nhận xét trời ơi, dìm hàng người khác và nhận xét ko thực tế, bác nên lựa chọn và tham khảo những bài viết bổ ích.

gadjbo thích bài này.
  4. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Nhìn mặt mũi em nó cũng sáng sủa, nhưng quan trọng là sau này khi ra rừng có biết làm ăn hay không thôi, nếu em nó có tài thì ở đây mọi người có chém mỏi tay thì cũng chả ảnh hưởng dì đến em nó, còn không thì ngược lại, chúc bạn sẽ có được một em gà mồi ưng ý.

5. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà của a thì tướng tá là ok rồi, nhưng a ko nên cho ăn sâu qui mỗi ngày như vậy, ( tuần cho ăn 1 lần ), a ở cần thơ mà vẫn tuyển gà mồi àh.

GALAIVINHLONG and gadongcao.tk like this.
  6. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Up thêm hình gà rừng lai 50% để bạn tham khảo, chúng rất nhát không chụp gần được.

cadn and GALAIVINHLONG like this.
  7. locness

locness Active Member

Thích đã nhận:
    39
    cám ơn các bác đã đánh giá nhiệt tình, em này mình mua ở Quảng Ngãi, là gà rừng lai nhưng không biết lai bao nhiêu nữa, mình cưng nó nên ẩm bồng mỗi ngày cho nên gà rất dạn, chung bầy nó còn 1 con nữa nhưng ko hiểu sao vẫn chưa gáy được tiếng nào, còn con trống này gáy được hơn một tháng rồi. Mình cho ăn sâu quy để cho em nó thêm dạn người thôi. Con gà này lúc trước có up lên một lần rồi với tiêu đề là "gà rừng rặt mới nhập hộ khẩu" nay nuôi lớn thấy là gà lai thật rồi nên up lên cho anh em kiểm chứng vậy đó mà, lúc đó ae đoán ko sai nó đúng là gà lai rùi. mà gà lai cũng ko sao quan trọng là mình thương nó là được rùi...hehe!

Last edited: 16/6/13
  8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nhìn tướng tá con này được đó bác . nếu xiêng gáy như vậy thì làm mồi là ok rồi , nhưng bạn cũng phải chú í giọng gáy của nó nữa , xem giọng gáy có chuẩn không ? nếu em này mà sở hữu giọng gáy chuẩn thì ae không có gì phải chém nữa rùi.

9. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    huấn luyện làm được gà mồi là cả một quá trình , bạn xích chân em nó cho quen đi nhé , giọng gáy quan trọng ..... chú bạn có được em mồi như ý

10. locness

locness Active Member

Thích đã nhận:
    39
  11. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    giọng này hay đó bác âm cuối dứt và gáy dày phong cách cũng rất men nói chung huấn luyện mồi vô tư nhìn chú nó rất máu ,nói thì máu vậy thôi chứ đừng cho cu ấy đá bậy bạ nhé bể là đi luôn đó gà mồi vậy là đc rồi k nhất thiết phải là màu thật sự giống rừng chủ yếu là nếp gà về thôi vài giòng nhận xét .thân...................:applause:

Last edited: 20/6/13
  12. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà gáy tốt( theo kiểu gà mồi, miễn bình luận về giọng rừng ). bạn chịu khó chăm sóc thì vài tháng nưã là có thể ra quân rồi, mình nghĩ e này chắc thấp hơn 25% vì mới 4 tháng đã gáy rồi.

Phi Yến and gà rừng qb like this.
  13. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    anh Locness, mình cũng ở Cần Thơ nè! anh cho xin số nhà để mình tới xem gà của anh, giao lưu chơi!

14. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    2 Chú gà tơ của mình cũng giống gà trong clip, cả vè ngoại hình và giọng gáy. Nghe nói sau nay lớn lên giọng sẽ bị kéo dài thêm bạn à. Hy vọng là không phải vậy. Theo bạn thì ntn?