Gà Rừng Mới Thuần!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamngoctam, 20/2/12.

1. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Sau khi tặng cho Bác Sơn chú gà rừng thuần...giờ mình mới thuần lại một e mới úp lên cho AE xem cho ý kiến ha?
    http://youtu.be/pQEQwRBrYE0

inkitu, yeugarung, cocghe and 5 others like this.
  2. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    gà đẹp lắm bạn, nuôi được mấy tháng rồi mà dạn vậy, gáy nhiều chưa

3. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    gà đẹp. mình có chú gà cũng như thế này, đã đạp mái nhưng chưa ấp.

4. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    mình nuôi đc 1 tháng rồi chú nó gáy rất xung, thả trống vào song tới đá luôn...E nó có tiền án sỏng ra ngoài mà ko bay đi mà dẫn mái đi ăn nửa chứ, vì sợ người ta đuổi bắt nên phải nhốt lại.

5. tandamino

tandamino Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    Gà quá tuyệt vời... Tâm quả thực là Đại..cao thủ gà rừng!

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Nhìn gà bác Tâm mà thèm quá hehehe, mới 1 tháng đã dạn như vậy rồi. Tới nay a vẫn chưa tuyển được e gà giống nào, kiểu này phải tích cực đi bẩy rồi.

7. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Chuc mừng Tâm nhe. con nầy vậy củng mau dạng quá Tâm ha.ha .ha. Sánng nay đang đi uống cafe chú được tin mật báo có thú y xuống kết hợp CA xuống bắt gà ..(dịch cúm gia cầm) bác tốc hành về thu gom hết các em nó vào phòng...bây giờ đả qua khỏi nạn giặc cỏ đi càng rồi...hậu quả 2 chú gà rừng bị mất một số lông do vội bắt, còn chú thì bị 1 cựa thấu tim nơi tay...không sao miển gà được an toàn là vui rồi..

8. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    cố gắng thôi A Vũ ơi...Trời ko phụ người có đam mê như A đâu. Chúc A sớm có chú gà ưng ý

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:25 AM ----------

Vây là may mắn rồi Bác ơi, hư lông có thể ra lại lông mới mà nhưng bi các chú CA tóm thì khó mà còn lông đó...

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:29 AM ----------

Và đây là thanh quả mới hôm nay...
    http://ni0.upanh.com/b5.s13.d3/6e43255c50fa9a788e516f85f7df4a67_41153230.sam1086.jpg
    http://ni4.upanh.com/b2.s3.d4/9c6639ca7dcc8a6af71493fa25759f72_41153254.sam1087.jpg
    còn tơ mà máu chiến.

Ông già nam bộ and garungrac like this.
  9. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    chú gà đẹp quá a tâm ơi,mấy em gà mái cũng quá chuẩn luôn,a tâm đúng là cao thủ gà rừng rồi, sáng nay e bị sổng mất chú gà rừng tơ tiếc quá trời

10. thanhgec

thanhgec Active Member

Thích đã nhận:
    176

Ông già nam bộ thích bài này.
  11. phamngoctam

Thích đã nhận:
    2,651
    ko giám đấu giá đâu A Thanh ơi khi nào e nuôi mà thả rông đc như A lúc đó đấu giá mới đc ha?Đánh đc máy e mới chọn ra đc một e nhanh thuân như vậy đó...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:56 PM ----------

Chia buồn với Trường nha!mà sao lại để cho e nó sổng vậy, sổng rồi khó tóm lại đc lắm...vậy cố gắng tóm nhiều nhiều lên chọn ra e nào đẹp thuần rồi sớm có gà rừng thuần và đẹp ha?nhìn vậy chứ gà mái Tâm đc màu lông chứ chân ko đc đẹp cho lắm chân vì xanh như ko sao Tâm đang thuần e gà mái rừng rặc e nó đã kêu ổ nhưng chưa thấy để hy vọng nó để đc chắc sẻ có mái đẹp hơn...

12. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Chia buồn e Trường nhe, bình thường gà rừng nuôi nhốt 1 thời gian khi xẩy nếu có gà mái sẽ ko đi đâu. Trường xem coi chừng e nó ở đâu đó sau nhà, lúc trước a mới bắt về nhà chưa được 1 tiếng bị xổng cũng ở quanh nhà thôi ah.

13. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    Chia buồn với Trường nha!mà sao lại để cho e nó sổng vậy, sổng rồi khó tóm lại đc lắm...vậy cố gắng tóm nhiều nhiều lên chọn ra e nào đẹp thuần rồi sớm có gà rừng thuần và đẹp ha?nhìn vậy chứ gà mái Tâm đc màu lông chứ chân ko đc đẹp cho lắm chân vì xanh như ko sao Tâm đang thuần e gà mái rừng rặc e nó đã kêu ổ nhưng chưa thấy để hy vọng nó để đc chắc sẻ có mái đẹp hơn...[/QUOTE]

em ko biết nó sổng lúc nào mà ngủ dậy đã ko thấy chú nó đâu hết,cuối tuần này e đi đánh mà gà ở chổ e bữa nay người ta đánh ghê quá,gà càng ngày càng ít mà người đi bẩy càng lúc càng nhiều,chúc cho em mái rừng của a nhanh nhanh cho ra những chú gà đẹp nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:29 PM ----------

em đi tìm rồi mà ko thấy đâu cả,vì ở chổ e xung quanh là rừng nên chắc là chú ta về lại rừng rồi,mấy bữa nay có đi đánh ko vậy a vũ

14. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    em đi tìm rồi mà ko thấy đâu cả,vì ở chổ e xung quanh là rừng nên chắc là chú ta về lại rừng rồi,mấy bữa nay có đi đánh ko vậy a vũ[/QUOTE]
    Vây là e nó đã về rừng, trên a cũng có mấy người bị xổng như e vậy đó, rồi cũng ở quanh nhà với gà mái thôi. Dạo này a ít đi lắm vì ko có thời gian, trên a cũng như e vậy, đi bẩy thấy gà mồi nhiều hơn gà rừng. A đang tranh thủ tìm thêm 1 e gà giống cho mùa sau đây.

15. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    gà đẹp quá bác ơi, thuần đc là khó lắm. k phải ai cũng biết thuần đâu. chúc mừng