Gà rừng rặc..

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi garungrac, 16/11/11.

1. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    hôm nay pots hình chú gà rặc mình mới mua lại của người đồng bào mọi người xem cho vui hjhj chổ nuôi đã chật hẹp mà thấy em nó đẹp wa nên ko cầm lòng đc hehe hy vọng em này sẽ sớm gáy và đạp mái để nhanh có hậu duệ
    còn đây là em trống mấy bửa post lên nó thay lông chậm quá trời trong khi ngày nào cũng có cào cào,mối,thằn lằn..cả
    em mái rặc này mấy hôm nay đã bắt đầu kêu trống rồi mà em trống cứ ngu ngơ chẳng thèm xxx luôn hehe

Chí Tình, dongkj, hong sam and 7 others like this.
  2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà đẹp quá mà hơi già, bác mua bao nhiu vậy?lồng nhốt nhỏ quá bác, sắm cho e no cái lồng rộng hơn đi. Bác có con mái đẹp ghê, có phải gà rặc ko bác?

hong sam and garungrac like this.
  3. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    công nhận gà đẹp đó nha... chắc 2 mùa rồi đó .à một cẵng nó làm sao vậy .? chắc bị dính bẩy kẹp hả ?

4. qnbnguyen

qnbnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    gà đẹp lắm, coi chừng đúc ra hôm sau anh lên bẫy CM và gà anh chom gà con về đấy.

garungrac thích bài này.
  5. yeugarung

yeugarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    gà đẹp đó bạn.chúc vợ chồnh nhà chú ta mau có hậu duệ.

6. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    gà em mua có 100k ah,mái rặc đó em nuôi gần năm nay rồi giờ nó đang kêu trống đó anh mà gà trống thì ngu ngơ ko làm việc đc hehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:16 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:14 AM ----------

thank bác,chú gà này dính bẩy của người đòng bào họ làm nên bị đau đó bác,con đang trông chờ vào chú trống này lai với em mái rặc hy vọng năm sau sẽ có lứa F0 để nuôi bác ơi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:16 AM ----------

hehe anh ra mà có hậu duệ thì em tặng anh chứ anh chom làm j cho mệt

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:18 AM ----------

thank bạn mình cũng đang chờ hậu duệ của mấy em nó mà lâu quá

7. qnbnguyen

Thích đã nhận:
    55
    Lâu nay mình ko đi bẫy đường trên đó, nhưng nghe nhiều anh em nói bữa nay kiểm lâm hay chặn ở cầu treo lắm, lên đó họ thu hết. Nguy hiểm quá.

8. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    mình đi bẩy gà thôi họ bắt thì chạy hehe để ít bửa em đi xem sao đã rồi báo anh nha,còn chim thì ở gần em cũng đầy thoải mái bẩy anh nguyên ơi,

9. qnbnguyen

Thích đã nhận:
    55
    nghe mấy anh em nói kiểm lâm nó hay chăn nơi cầu treo nên cầm mồi chạy lên cũng ớn.

10. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Sao ngoài đó khó khăn vậy?chắc là vào khu vực cấm săn bắt bẩy gà chú gì hehe. Trên mình thì ko có như vậy, gà chủ yếu ở nương rẩy chẳng ko ai quản lý nên vô tư đánh bắt. Còn vườn bảo tồn quốc gia thì ko dám vào đâu, nó bắt luôn mình chứ đừng nói tới gà.

11. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    nói thế thôi chứ chim chào mào người ta bắt do người đồng bào họ đem bán lần cả trăm con chim nên người ta mới bắt đó chứ mình đi bẩy gà,chim thì ai mà bắt chứ hjhj

12. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    sao rồi chú gà đó hôm nay chân đả hết đau chưa ? cầu treo là đường đi a lưới phải không ?đii ra hướng cữa khẩu nó nằm bên trái phải không ?

13. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    đúng rồi bác hjhj nhưng con ở trên nửa dưới đó là khu bảo tồn mà chổ đó là huyện Dakrong còn con ở huyện hướng hóa,ở trên con đi bẩy cũng ở rẩy cà phê nên yên tâm ko bị bắt hjhj con đi hoài mà có ông kiểm lâm nào hỏi đâu

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:26 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:22 AM ----------

chú gà đó đã đỡ rồi bác,nhìn nó chắc là sẽ có tương lai hơn em kia

14. qnbnguyen

Thích đã nhận:
    55
    Hi. Mấy lần anh đi cũng ko bị gì nhưng đợt này cứ nghe anh em nói với nhau lên đó bị bắt nên cũng hơi ngại. Huế nắng đẹp , anh định mai đi Nam Đông làm thử 1 chuyến đây.

15. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    chắc mấy anh đó bẩy ở đakrong vùng đó là khu bảo tồn, chứ lên chổ em làm j có ai bắt đâu em đi hoài ah, chào mào ở nam đông còn nhiều ko a

16. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Sáng mai tính làm một chuyến đi bẩy gà mà ko ai đi cùng nên lười đi qua.

17. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    vậy mà không DT cho chú..... nói đi thủ đức đám cưới. chú đang ghiền ... đinh đi la nhà chơi mà đệ tử nói 2 hôm nay trên đinh quán đi cả đoàn xuống đánh nên chán chã thèm đi.

18. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Con nói đi tìm chổ nào gà nhiều mà, con tình đi thử thôi, nếu có mới đt chú chứ hehehe. CN này con mới đi đám cưới, mấy bữa nay trên BP mưa quá chú ơi. Lúc chiều mới đi thử nè, cắm gà dc 10 phút mưa ào ào, ướt nhẹp.... về luôn, làm uổng công đi 20km hic..hic...

19. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    có vậy mới vui chứ ....còn hơn cắm giò xong ,mồi gáy bổi lăng thinh bỏ đi không nói một lời .vào mùa ai cũng khai trương lấy thành tích hết .có lẽ một tuần nưa là đánh được rồi .trời đang chuyễn tiếp giữa mùa mưa và mùa khô còn sãy ra mưa ở vài nơi thôi... cố tìm đểm đi đánh chung cho vui đi có hay không chã thành vấn đề....chờ tin con đó.

20. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Vui gì chú, được nhìn thấy con bổi mới vui chứ, đắng này ko thấy bổi đâu mà bị muỗi cắn te tua, mưa ướt nhẹp. Bỏ công đi 20km mà ko được gặp con gà rừng nữa chán thì thôi đi, chuyến sau nhất quyết thành công. Dạo này con bận nhiều việc lắm, nên ít thời gian đi lắm. Hơn tháng này con đi cũng gần 10 lần rồi mà chưa nhìn thấy 1 con gà rừng luôn, gáy cũng chưa nghe nữa là??????