Gà Tân Châu chính hiệu đây nè anh em ơi ...!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi N.HUY, 28/9/08.

1. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
  2. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Anh em coi cho kỉ để nhầm lẫn với mấy con gà thái lai nhe ( cái mình cực ngắn ,cái chân cực lùn ,mấy em thái lai khoảng 600g trở lại thôi )
    con này tới 800g lận đó ,chân vừa ko lùn ko cao ,thân cũng vậy ,tương đối và cân xứng với cơ thể ,em nó mới thay lông xong lông đuôi chưa ra hết nhìn chưa phê lắm !

3. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Ý ! Con này lúc trước đuôi dài dữ lắm mà H ?? hôm nay nhìn lông lá mướt rượt hé !

4. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    nó mới ra lông lại nên mướt đó thôi, kỳ hổm lông nó củ nhìn xấu lắm.

5. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Con gà tuyệt đẹp: màu lông rực rỡ,đuôi dày một bó,cánh xệ sát đất,mồng dâu...Cho chú hỏi thật nha,đây là gà tre rặt hay gà tre Tân Châu vậy? (dù tên chủ đề cho biết là gà tre Tân Châu). Khi nào chán,không muốn chơi nữa thì báo cho chú biết nhe!

6. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    nói thì nói vậy thôi chứ có ai xác định đc chính gốc thế nào là gà Tân Châu đâu chú. có đc con gà vừa ý rồi thì chắc là con ko có ý định chia lại đâu, vì kiếm một con như thế cho dù có cũng ko đủ tiền mà mua.

7. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Con gà của bạn đẹp đó. Nhưng mình thấy trước đó ai đã mang đi đá rồi thì phải, mình thấy lông đầu nó mới mọc.

8. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Trời ! ông lahantqd này nổ dữ ta ...hehehe...! con gà này đáng giá bao nhiêu mà ko đủ tiền để mua hả ...? Ông nói ko chán chứ mai mốt có vợ rồi ông bỏ mấy con gà cù bơ cù bất cho mà coi ...hahaha...!

9. trihuynh

trihuynh Guest

Cho tôi hỏi. Tôi mới bắt đấu chơi gà tre thôi nên không rành lắm. Nếu 1 con đẹp như con của bạn lahantqd giá trên thị trưởng (phía nam) khoảng bao nhiêu vậy các bạn. Chỉ muốn biết giá tương đối thôi, nếu có thể các bạn cho biết thêm giá của gà trống và mái Thái. Cảm ơn các bạn nhiều.

10. vinh_xo

vinh_xo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    con gà dáng đẹp,lông hình đầy đủ:Dgà đẹp..............

11. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    nói chung con gà này đẹp nhưng hình như mồng này là mồng chập phải ko lalantqd ?

12. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Trả lời giúp anh Trí luôn đây:gà tre trống có giá từ 700k-1,5 triệu,mái từ 500k-1 triệu.Giá chênh lệch như vậy tùy vào mức độ đẹp của con gà và quy luật cung-cầu của thị trường.Gà Thái thì vô chừng,gà trống đẹp, chuẩn từ 2-5 triệu,mái từ 1,5-3 triệu.

13. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    gà đẹp nha anh lahantqd vợ nó đâu anh??????????????

14. snakevn

snakevn Active Member

Thích đã nhận:
    42
    Gà đẹp! Nhìn con gà này mình nhớ lại kỷ niệm tuổi thơ của mình. Cách đây khoảng 20 năm thì con gà tre đầu tiên mình nuôi là một con gà tre giống y hệt như con gà của bạn lahantqd. Giống hệt từ gương mặt,hình dáng cho đến sắc lông. Con gà của mình lúc đó có nguồn gốc từ Càn Long ( thuộc tỉnh Trà Vinh nơi tiếp giáp với tình Vĩnh Long). Không biết gà của bạn lahantqd có khai sinh ở đâu nhưng thật sự thì nó đã làm mình thật xúc động. Kỷ niệm bất chợt ùa về. Cám ơn bạn lahantqd rất nhiều vì đã cho mình 1 dịp sống lại với kí ức tuổi thơ qua hình ảnh con gà tre này. Con gà này có thể đối với một số anh em nào đó thì chưa thật "chuẩn" theo tiêu chuẩn của họ nhưng riêng đối với mình thì nó rất đẹp. Cái đẹp ở đây không mang một tiêu chuẩn nào cả mà nó thật sự xuất phát từ tâm. Nó xuất phát từ hình ảnh của một chú nhóc ở trần mặc quần đùi ngồi canh con gà "quí" bươi đất ở một góc bụi tre trong sân vườn nhà Nội. Nó đẹp vì nó mang dáng dấp hình ảnh của một món quà của Cha tặng cho chú bé khi thấy niềm đam mê gà của con mình không có gì ngăn cản được. Nó đẹp vì nó đẹp. Chỉ thế thôi. Nó đẹp như kiếm ý của chàng Lệnh Hồ Xung trong tuyệt phẩm Tiếu ngạo giang hồ của nhà văn Kim Dung. Vô chiêu thắng hữu chiêu là vậy. Không một sự gò bó về tiêu chuẩn , không giới hạn về địa lý ( nguồn gốc) nó chỉ đơn thuần là một hình ảnh kỉ niệm. Luận anh hùng chớ kể hơn thua. Đẹp hay xấu là do người nhìn. Luận gà không khác gì luận kiếm. Càng bàn càng chi li. Vạn pháp do tâm tạo. Đẹp hay xấu cũng xuất phát từ tâm. Kiếm chiêu là nền tảng của kiếm thuật cũng giống như tiêu chuẩn về một con gà tre là cơ sở lựa chọn ban đầu của người nuôi nhưng nếu chĩ chăm chăm vào chiêu thức thì kiếm sĩ không thể nào đạt đến cảnh giới của kiếm thuật cũng như người nuôi gà sẽ không bao giờ hưởng được thú vui trọn vẹn từ con gà mình nuôi nếu chỉ chăm chăm vào việc nó là ai. Con gà gắn bó với người nuôi không phải chỉ vì nó đẹp hay vì nó thuộc dòng nổi tiếng. Nó có thể xấu hơn con gà hàng xóm hoặc cũng có thể là một con "gà bờ" vô tình được tặng nhưng nó vẫn là con gà "cưng" của mình. Mình vào ABV khá lâu, đọc thì nhiều nhưng ít khi viết bài đóng góp ( có thể nói là mình đã đọc gần hết tất cả các bài trên ABV ở tất cả các chuyên mục trừ chuyên mục trao đổi mua bán). Nhân tiện hôm nay mình cũng muốn gửi lời cảm ơn đến những anh em trong diễn đàn. Thật sự mình thấy trong mục gia cầm có những anh, em rất đáng để nói một lời cảm ơn như anh ltdhong, anh Nguyen Hoang Ho, Phuong-gatre, vicky, vuagacantho, hoangkhang...Vài dòng gửi bạn lahantqd coi như một lời cảm ơn bạn nhé. Hy vọng sẽ được dịp giao lưu và luận gà với các anh em.

15. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Con này đẹp toàn diện,gà TC hiếm con nào mình "tròn" vậy lắm,nếu em nó được gắn cái mồng trích nữa thì kô có jì để nói

16. thuysinhsg06

thuysinhsg06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Con gà đẹp , bài viết cũng hay , lâu lắm rồi trên ABV mới có được một bài viết như thế này ( tức là lấy cái tâm mà nói ) . Cảm ơn chủ nhân con gà , cảm ơn những bài viết tâm huyết .

17. skiem

skiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Gà quá đẹp nó đã có hậu duệ chưa vậy lahantqd ...................................

18. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Ae cho mình hỏi đây có phải là gà tre VN ko? e nó chỉ nặng 800gr thui hà.

19. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Trước khi mình mua nó về thì đầu nó đã trọc rồi, với lại người bán là phụ nữ(lại rất xinh nữa chứ) nên mình nghĩ ko phải đá dấm mà trọc đâu bạn ơi. có lẽ là do bị lác nên nó mới thế đấy.

20. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Nó thì có hậu duệ rùi nhưng mình đã bán hết trơn rùi, chẵn cón con con nào cả.