Gà Tân Châu------> nỗi buồn man mác của CM Sở Sao

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi CM Sở Sao, 18/8/10.

1. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Tin buồn về những con gà Tân Châu con của CM Sở Sao: chuyện là như vầy............mấy tháng trước mình có nhờ 1 người quen trên diễn đàn(anh này tên là bá tùng) mua dùm vài con gà giống Tân châu.........nguồn gốc là ở huyện Chợ Mới tỉnh An Giang.........Chủ nhật vừa qua mình đã về Chợ mới và dc anh bá tùng dắt đến nhà 1 ông bạn giới thiệu bán gà cho mình.............quả thật là đi 1 ngày đàn học 1 sàn khôn...............đi xa học hỏi dc rất nhiều kinh nghiệm về cách chọn gà chăm sóc và đỗ gà ntn là hợp lý......và thật sự em rất ưng ý gà của ông này bửa đó khuya lật đật đi nên quen mang theo máy ảnh để chụp lại cho anh em chiêm ngưỡng vì nói không như thế chẳng ai tin mình cả hihihi hẹn 1 dịp khác nhất định em sẽ chụp hình gà dưới quê cho anh em xem nhé.............và mình đã quyết định bắt 10 con gà khoãng 1,5 - 2 tháng, vì ông bạn của anh bá tùng thân với ảnh nên bán cho mình rất rẽ........giá 10 con mà có 1,5trxin chân thành cám ơn anh bá tùng và anh em ở chợ mới An Giang đã nhiệt tình giúp mình tim gà......... ôm trong lòng 1 niềm sung sướng và hạnh phúc khi trên đường trở về nhà vì đã tìm dc những chú gà con ưng ý nhất......................nhưng thật k may là trên đường về tới cầu Bắc Mỹ Thuận thì mấy chú gà con đã ra di vĩnh viễn huhuhuhhu chắc có lẽ vì thời tiết trời nóng nực hầm quá gà con k chịu nổi thật là tội nghiệp...............................................................trong lòng CM Sở Sao ôm 1 nỗi buồn man mác vì đã chia tay với những chú gà phải nói là tương lai rạng ngời..........................anh em nào từng có cảnh ngộ như mình mới hiểu dc hết....................và giờ thì k có gà để pót khoe với anh em trên diễn đàn nên mình xin pót vài chú gà cùi bắp mà mình đã lặn lội qua Củ Chi để tìm: gà k ưng ý cho lắm anh em cú đánh giá thoải mái để mình học hỏi và rut kinh nghiệm thêm nhé:
    + con gà chuối bông lúc 1thang rưỡi:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    + và bây giờ gần 3 tháng rùi nè.......lông đuôi vần là 1 bó lông ống nhé:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    mặt em nó nè râu ria tùm lum....mồng trích mà gọn lắm mình thích nhất cại mặt và mồng này nè
    [​IMG][/URL][/IMG]
    + và tiếp theo là 2 em mái nhìn cũng tạm tạm thui chứ k ưng ý lắm:
    1 mái chuối úa chân hơi vàng vàng xanh xanh, mòng trích mặt râu nhé anh em:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    2 là em mái khét chân vàng mồng dâu mặt râu nhé:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    rất mong anh em nhận xét chân tình để mình biết và học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm nhé! thân chào toàn thế anh em

Last edited: 18/8/10
    Thôn Nữ, jackie, minh_vy and 4 others like this.
  2. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Từ trên xuống dưới chỉ có một tấm hình mà thấy giới thiệu tùm lum hà !hihihii

CM Sở Sao thích bài này.
  3. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Thành thật chia buồn cùng bạn!
    Riêng em bông này rất đẹp và dễ thương nhưng bạn cũng chưa ưng ý lắm thì ai dám nhận xét đánh giá đây! Hay là bạn cứ nhượng lại cho mình để tìm em khác ưng ý hơn vì mình cũng đang có 1 con rất giống em này để chúng có đôi có bạn.

hiepgatre and CM Sở Sao like this.
  4. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    To tu_gatreviet: ah chào anh lúc nãy gửi anh bị lỗi hihih em mới sửa lại rùi đó hihihi anh nhận xét dùm em mấy con gà này đi hihihi em rất hâm mộ anh đó nha
    To hungphamngoc: nói thật chứ mấy con gà bữa chủ nhật mình mua con nào cũng đẹp hơn con chuối đó hết đó bạn hihihhi giờ mình hết gà rùi nên mình để lại 1 con nuôi cho bớt buồn mà hihihi vài tháng nữa khi dưới An Giang có gà con đõ ra nữa thì mình sẽ bắt tiếp bầy khác về nuôi..............hihihi nghĩ lại tiếc mấy chú gà con đã ra đi quá!!!!!!!!!!!!!!!!!

5. bach hac

bach hac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Gà đẹp lắm anh à? thích em gà đực của bác lắm, chúc bác có đàn gà đẹp như tiên hihi

Last edited by a moderator: 19/8/10
    CM Sở Sao thích bài này.
  6. alonelover

alonelover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    403
    mấy e gà con nhìn tương lai quá........chia buồn cùng CM Sở Sao ...............................................

hiepgatre and CM Sở Sao like this.
  7. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Cái này đi cái khác lại đến ,đôi khi còn tốt đẹp hơn hehehe, nếu đam mê lo gì ko tìm thấy cái mình thích chứ bạn ,chúc bạn sớm có thêm nhiều gà đẹp !

nghia_it and CM Sở Sao like this.
  8. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Xin chia buồn người đam mê, Đi tới an Giang bắt gà quí mà sao để tụi nhỏ lặng lẻ ra đi mà không lời từ biệt vậy ? Nhớ rút kinh nghiệm lần sao nhé, cứ 10 phút bạn sờ bắt mạch nó 1 lần thì bảo đãm về tới nhà không thiếu em nào.:)

CM Sở Sao thích bài này.
  9. trihuynh

trihuynh Guest

Em vận chuyển bằng cách nào mà 10 em đồng loạt ra đi tiếc vậy?

10. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Sao không thấy hình gì hết vậy bạn , chia sẽ nỗi buồn cùng bạn nhưng dù sao nó cũng là một kỷ niệm

CM Sở Sao thích bài này.
  11. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Gà con còn nhỏ quá thì không đủ sức khỏe để vận chuyển đường dài. Gà đóng thùng nhớ phải có lổ thông hơi cho thông thoáng gà mới không bị ngộp. Các bạn lưu ý nhé.

CM Sở Sao thích bài này.
  12. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Âu cũng là kinh nghiệm, có thể là hơi đắt giá. Cách đây 2 năm mình về Bến Tre du lịch cùng cơ quan. Trong khi mọi người đi tham quan di tích thì minh đi kiếm gà. KẾt cuộc cũng kiếm được 1 con vừa ý. Gà điều bông, lùn liền, đẹp như con phụng (nói hơi quá 1 tí, thông cảm). Mình mang giỏ gà bỏ lên xe nhờ thằng tài xế trong chừng dùm. Cuối buổi quay ra xe thì con gà chết cứng, thì ra thằng tài xế tranh thủ bỏ xe đi làm vài lon bia, nó để xe giữa đường, khóa cửa kiếng rất cẩn thận. Nhưng nắng quá nên con gà chết thảm thương.
    Sau chuyến đó về mình bỏ nuôi gà gần nửa năm trời, cứ mở hình gà ra xem là chắc lưỡi, vừa tiếc, vừa chửi mình ngu.

Last edited by a moderator: 19/8/10
  13. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    1 là xe nhéc cái thùng gà chật quá còn chất đồ lên bị đè chết. 2 là thùng bị ko có thông không kí ngột chêt``

CM Sở Sao thích bài này.
  14. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    chia buồn nha anh. gà bỏ vô thùng phải cho có không khí, anh lưu ý cho lần sau nha. chúc e sẽ có được nhiều chú gà đẹp như ý

15. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    ủa Xì Gòn hết gà đẹp hay sao mà fải nhọc công dzìa tựn AG săn gà dị anh bạn,chắc thích chơi đồ hiệu????
    tui đọc xong thấy cũng buồn mang mác,mà buồn nhứt là hổng thấy tấm hình nào hết

CM Sở Sao thích bài này.
  16. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    ủa sao kỳ vậy mod ơi vào giúp đỡ dùm mình đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! sao mình pt có người xem dc có ng lại k xem dc vậy??????? mình mở lên vẫn xem dc bình thường mà anh em..................
    to gatre@ vì mình quen 1 ng trên diễn đàn và cũng có giao lưu mấy lần nên mình nhờ kiếm gà và lựa dùm mình con nào kha khá tý về chơi cho vừa con mắt hehehe mà ai ngờ đâu xui k thể tưởng tượng..........................bo tay nhất định trong vài ba tháng nữa mình sẽ đi và bắt về bầy khác và sẽ pót thật nhiều hình cho anh em cùng đành giá!
    to trihuynh: em cũng k biết nữa anh.......em bỏ trong 1 thùng giấy cò đục rất nhiều lỗ thông hơi mà k hỉu vì sao nó lại ra đi hết nữ.....................
    Xin chân thành cảm ơn tất cả anh em đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình.........
    Thân

Last edited: 19/8/10
  17. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Không thấy được hình CM ơi. Bạn post vào Photobucket thử xem. Hình ảnh ổn định hơn đó.

CM Sở Sao thích bài này.
  18. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    cám ơn anh nhưng trang đó máy tính của em đăng nhập vào bị lỗi rùi...............đành chịu vậy...........thân

19. KhuongTu

KhuongTu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Trước tiên là xin chia buồn cùng anh
    Hic, em không thấy được hình con gà nào hết

20. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Trang photobucket mình đăng nhập vào bị lỗi thường là do 2 nguyên nhân : 1 là do tài khoản của bạn bị band (cách này thì quá đơn giản,bạn tạo một cái tk khác là khắc phục được ngay),2 là có thể là do máy tính của bạn nhiễm virut autorun.inf (trước mình cũng bị con này quậy tuy đăng nhập tk photobucket được nhưng không thể nào up hình lên được).Nếu bị trường hợp giống mình bạn có thể tham khảo và làm sạch computer tại đây :
    http://1088.net.vn/index.php/chuyen-de/su-dung-phan-mem/653-lam-sch-may-tinh-nhim-virus-autorun.html
    Nếu làm theo hướng dẫn không được thì bạn có thể tắt chức năng "system restore" của máy tính và dowload phiên bản quét virut mới nhất về sử dụng !
    Nếu máy của bạn không bị nhiễm virut thì coi như mình hơi nhiều chuyện vậy nhé !:D
    Thân

Last edited: 19/8/10