Gà tặng cho Listentome .

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 7/5/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chiều nay vừa tặng cho Listentome 2 chú Gà trống rặc, đây là hình của 1 trong 2 chú gà đó. Con kia chiều quên chụp hình mất nhưng trong thư viện ảnh của mình thì có nhưng giờ ko nhớ là con nào nữa....Mời anh em xem nhé:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

2. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    woa bổi 2 mùa lông đẹp quá. Hoan nghênh anh Thạnh đã giúp đỡ anh em diễn đàn

3. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    cháu thấy con này quá đẹp luôn, lại còn tơ nữa chứ. mê gà rừng mất rồi .hic, ngày nào cũng lên mạng để xem. hic, quên ngắm vợ, chỉ thích ngắm gà

Garungdatquang thích bài này.
  4. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    tình hình là em báo cáo là về đến nhà an toàn nhưng phải dầm mưa 2/3 quãng đường ....không phải tiếc 10k mua áo mưa mà vì 2 em gà quậy quá.....
    về đến nhà là 1 thành công lớn,ngoài ra bị mấy con gà đá sướt tùm lum người....

về phần gà thì báo cáo bác thạnh,anh tý và anh em trong diễn đàn....

bác thạnh đã tặng cho em và thằng em của e 1 cặp gà rặt

1 con sứt cái chân út hôm trước anh tí đưa hình và 1 con ở hình trên

về đến nhà 2 em thoi thóp em lo khiếp....bắt con cụt móng thả vào chuồng ,ko bay không tung,lại ăn lúa....con này dã man thật

con thứ 2 chú thạnh mới bẫy sáng hôm nay,treo cả ngày ở nhà ,em vô thấy đẹp chú tặng luôn và bất ngờ là ra tới đây nó vẫn đứng mòng,ko tím ko ngã có điều vào chuồng vẫn tung vài cái nhưng em đã bố trí mũ bảo hiểm cho nó rồi....vì con gà này chú thạnh đã hăm dọa em rất nhiều...nên em tính bịt lưới phòng em để cho nó vào ngủ chung chứ có gì là em chết với chú.....

về giá trị thì mọi người trong diễn đàn đều biết giá trị của nó là như thế nào rồi nhỉ......248 km + 1 tấm lòng ( chú thạnh ) + 2 anh em đi về trong vòng 7 tiếng đồng hồ = 1 cặp gà rặt phải nói là rất đẹp phi từ quảng ngãi ra đà nẵng

tình hình là đôi lời ở đây....còn 1 số chuyện giải quyết nữa rồi em sẽ báo cáo tình hình tiếp.......

con cảm ơn chú thạnh,anh tí đã cho biết là nhóm lửa đam mê bằng tình nguòi chứ không phải bằng tiền như ai vẫn thường làm...

5. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Như vậy là chú tạm an tâm rồi, cố chăm sóc con gà mới đó chứ con kia thì yên tâm ko chết đâu ( đừng làm thịt thôi, heeee), chiều nay trước khi bắt nó đã ăn căng diều rồi. Ah, cháu dùng loại cám mà chú chỉ chiều nay đó vì trong đó tổng hợp đầy đủ thành phần rồi ko cần choăn thứ khác nữa, đỡ lo.

6. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    dạ...mai cháu đi mua ngay.....hiện bây giờ nó không tung lồng nữa chú ạ....mong tối nay nó im cứ như thế

7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    hehe còn cặp gà mồi trong a nè, có muốn nhận thì vào nhận luôn nha, a thì ko bằng ai, chỉ đc cái lì với liều nên có gà mà khoái người nào là tặng ko cần nghĩ nhiều. tiền thì ai mà ko cần, nhưng a thì cần cái tình hơn, tiền bạc mất còn kiếm lại đc, tình cảm mà mất rồi ko kiềm đc đâu.
    rất vui vì listen đã nhận đc gà, giờ chờ thêm tin tức của chú namquoc nữa là yên tâm rồi.

8. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    anh tí để đó nha.....ít bữa em chạy xe máy vô lấy gà rồi nhậu 2 cử luôn đó....833 km chứ mấy....hì hì....

9. voquangnhuong

voquangnhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    gà tuyệt đẹp! niềm đam mê chưa được thực hiện.hic, Chúc mừng mọi người có gà đẹp!

10. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bạn cho biết cám mà chú Thanh bảo cho ăn là cám gì vây? mình cũng muốn cho gà mình ăn thử xem sao

11. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Bửa nào em nó nổi máu dê gái thì gọi anh nha em. Anh bắt qua nó 1 em chân dài để lấy giống về nuôi

12. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hiện giờ mình đang giữ 3 giống mái: 1 giống của Thanh Đông Ma( hay bán gà trên youtube), 1 giống của chú Cảnh Bình Dương, 1 của a Nhân con chú Ngĩa Truyền Thanh ( gần nhà ) 3 giống này đều đẻ con có giang bổi lắm nhưng chưa biết máu giống nào lì hơn, phải hết năm nay đợi năm sau ra trận mới biết.
    vì chưa biết rõ giống nào là tốt nhất nên cũng chưa dám tặng a e nhiều, chỉ dám hứa với chổ chú Thạnh và listen, trantienmyduc 3 cặp( có chưa tốt thì đợi đổi giống khác) mỗi cặp đòi lại 300k tiền cám, hehe. nhưng cầm tiền thì ngại lắm, nên chú Thạnh với listen vào dẫn đi nhậu 1 hôm, thích cặp nào ôm cặp đó về.
    gà ko có nhiều nên xin miễn hỏi bán, mình quí ai thì tặng người đó àh( khoe gà nhiều đó, a e ném đá đi )

13. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Bạn cập nhật hình cho anh em xem với .

14. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    chú thạnh ghi tên đầy đủ của cám cho anh em cùng biết chú nhỉ......

@ticua: em với chú thạnh vào đựoc trong đó chắc là không có đường về quá....anh em chưa gặp mặt nhau mà đối xử với nhau 1 quá tốt so với quy định anh hè......hì hì

@galaivinhlong 2 em vẫn bình thường.....con gà bổi nó không tung lồng,mào đứng không tím....sang nay em về quê nên ko nói nhiều đựoc...tình hình em sẽ cập nhật thường xuyên...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:09 AM ----------

okie anh...con bổi này lì lắm.................................................

15. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Cám Mỹ mà mình nói có tên là: Cargill, anh em thử nghiệm cho gà ăn xem sao. Đây là ý kiến riêng của mình thôi.

16. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    chú cho gà ăn cám đó là cám hỗn hợp hay cám đậm đặc vậy chú. chú cho cháu biết tên chính xác có được không. cháu nuôi mà chết hoài buồn quá!!!!!!!!!!!!!!

17. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Tên đầy đủ là cám cargill 5202 thức ăn hỗn hợp cho gà ta và gà lông màu bạn ah .

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:04 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:01 AM ----------

Cám Cargill 5202 thức ăn hỗn hợp cho gà ta và gà lông màu bạn ah.

18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    Cargill gồm 2 loại, loại dùng cho gà từ lúc mới nở đến 2-3 tháng ( gà rừng lai thì mình cho ăn đến tháng thứ 2, hết tuần thứ 8)
    loại chú Thạnh nói là loại thứ 2 : cám dùng cho gà từ 3-lúc xuất chuồng, dùng loại này nuôi gà lai từ tháng thứ 3 ( tuần thứ 9 ) trở đi.
    trong quá trình nuôi ta kết hợp thêm cà chua và rau ( có trái bình bát : loại trái khi chín có màu đỏ, nhỏ = 2 ngón tay )ko cho ăn vào buổi chiều.
    những tuần đầu ko nên cho ăn sâu hay dế ( vì hệ tiêu hóa còn yếu, ko biết nó trúng ăn lúc nào. nên cho ăn từ tuần thứ 7 )
    1 vấn đề nữa là vitamin : ko nên dùng vitamin quá nhiều, cái gì cũng có mặt hại, ta nên bổ sung vitamin cho gà = cái có sẵn trong tự nhiên , đừng lạm dụng thuốc. mình nghĩ chỉ nên sử dụng từ tuần thứ 7 trở đi với liều lượng 15 ngày 1 lần ( cho gà nuôi nhốt)
    chú ý đến vệ sinh chuồng, gà nuôi nhốt thường bị yếu hệ tiêu hóa nên phải để ý kĩ chuồng trại, khi thấy gà có dấu hiệu bất thường ( rù gà, mắt sưng, xù lông ...) phải cách li và thuốc ( liều điều trị với gà bệnh, liều ngừa với gà trong bầy ), đừng để muộn quá thì ko còn cơ hội cứu sống nữa.
    Đây là cách nuôi của riêng bản thân mình và nuôi trong điều kiện nuôi nhốt từ nhỏ đến 4 tháng ( 2 bầy 12 con : tỉ lệ sống khoảng 80%, bị con chó ở nhà làm thịt hết 2 con nên tỉ lệ hơi thấp ).
    vì mình nuôi theo kiểu đam mê và chăm gà mồi nên ko thể dùng với người nuôi điều kiện nhiều ( dân mua bán nuôi kiểu này có nước chết ) chia sẽ với a e nào cần, vì là kinh nghiệm riêng nên miễn chịu trách nhiệm nếu nuôi ko thành công, hehe
    @@@: nếu bạn nuôi gà mồi thì ko nên tách gà mẹ quá sớm, khi nhốt gà con thì nhốt luôn gà mẹ, đến tuần thứ 6 hãy cho gà mẹ đẻ lứa khác. tiếp tục nhốt gà con thêm 2 - 3 tuần nữa trước khi cho ra chuồng lớn.

Last edited: 8/5/13
    minhquynhln thích bài này.
  19. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    cảm ơn sự chia sẻ của ticua và chú gaảungdatquang nhiều nhiều. không biết ticua lớn tuổi hơn mình không nên ko biết xưng hô thế nào. mình tên dũng 30 tuổi. ơ lệ thủy quảng bình. rất mong được làm quen.

20. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    30 thì lớn hơn e rồi a, năm nay mới 29t thôi, e thì cũng ko nuôi chuyên nghiệp lắm, nên chỉ chia sẽ đc nhiêu đó, mong là giúp đc chút gì cho a e cùng đam mê.