Gà tàu của Thiện các bác chém mạnh tay để em nhờ:

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 9/9/11.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Hình, mặt mày chân cẳng đây các bac cho em cái nhận xét:

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:27 PM ----------

Em này chân trắng điểm, cựa đen, em vô nghệ nên nó ra màu vàng he he!

2. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Dáng mạnh gà, 2 cánh ôm sát mồng chà này biến thành mồng dâu đươc nè :)

Last edited: 9/9/11
  3. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Cám ơn bác, em tính đem nó đi thử cựa, bác nhận xét xem em nó có tương lai không?

chimcugocong thích bài này.
  4. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Gà khét dáng mạnh hậu độ tốt,vài vấn khâu 2 chân"TRÙNG TỰ" xem như kg tốt cũng chẳng xấu,nhưng có lẽ sẽ kg bền độ lâu dài Thiện ơi.Thân

5. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Cám ơn bác, nó gà con nhà đổ ra, còn mấy em cùng bầy nữa, tính đem em nó đi thử để rồi còn biết đường thanh lý môn hộ, các bác cứ cho ý kiến để em biết đường tính " mua hành" hay lên cựa.

6. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Gà khét mặt khôn,dáng mạnh gà đó anh Thiện.Gà bổn nhà mình đổ ra thì cha mẹ nó như thế nào anh biết rồi,giờ thì đá thử cựa sương sương đi anh,cho biết mùi may rủi với người ta.hehe

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  7. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Con này nên ...................đưa cho mình...................về đá thử coi biết xài cựa không. Thấy dáng mạnh nhưng còn Tơ quá Thiện ơi.

8. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    hehe chúc mừng a Thiện đã có thể tận hưởng kết quả do chính mình tạo ra! e này nhìn cũng ko phải tầm thường đâu à nha! tự tin lên a nhé....

9. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    gà mặt dữ, hậu độ tốt quá, hì hì .............................

10. duc_thanh

duc_thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Gà nhà đổ mà sợ j, sút đại đi anh. Chúc em nó giành nhìu huy chưong

11. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    hehehe ! 50/50 phải thử mới biết .... mỗi lần đá mỗi lần khó ... có thì chơi 1 lần đi cậu :)

12. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    con gà này có nhiều cái "huyền bí" lắm nên để tui "bắt quẻ" bậy bạ chơi nghen Thiện Bảo Lộc (Sấm Vương)
    - chưn trái: 3 cái vảy vấn đó gọi là "vấn án hoành khai" con gà đóng vảy này nếu đá chơi thì dở nhưng đá độ sẽ thấy sự khác biệt
    - chưn fải : nhìn khôgn rõ lắm nhưng hình như ở trên đóng 1 cái án tâm hay án vân gì đó (án thiên 2-3????).Ngay cựa có 1 vảy vấn , trên vảy vấn đó nếu là 1 vảy vấn nữa (vì không rõ đó là đường nứt hay vết nghệ????) cả 2 đều đổ về cựa thì gọi là "vấn án xuyên khai nội" >>>vảy tốt
    còn theo kinh nghiệm cá nhưn thì con gà này mặt mày khôn lanh,hậu độ tốt lại đc thêm chưn trắng điểm đóng chốt đen ,cái tướng hơi chò nên giàn nạp chắc nhanh,nói vậy không fải miệng mỏ nó không có "vứn đề" đâu nghen,nhìn cái mỏ ngắn khóe khoét sâu vào trong thì biết,khakha........riêng mặt tiền làm tui hơi bị rối,nói chung con gà Tàu này có thể làm cho bọn Tàu lên bờ xuống ruộng với nó đó,khakha

13. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Cám ơn các bác đã có lời nhận xét về em nó. Hiện tại về gà mẹ đây là lứa đầu tiên nên chưa biết chính xác là thế nào, để em thử cựa và thông báo kết quả cụ thể của em nó.

Cám ơn bác nhé, chân phải em nó có một án tâm (án thiên 2), ngay cựa chỉ có một vảy vấn. Chân, miệng cũng tàm tạm. Em sẽ thông báo kết quả em nó sau.

14. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Chào các bác, hôm qua (chủ nhật, 11/9/2011) em mang em nó ra trường làng thử cựa. Gặp một em lai điều vàng (nó là gà điều nhưng mầu nó sáng hơn gà em nên em gọi là điều vàng), chân vàng. Khét 2,38, điều 2,50. Băng cựa điều giao nạp 3 chân, khét né, chân thứ 4 hai con giao nạp, khét sặc nặng và bị thêm vài cây, liền sau đó khét trả một chân trên lưng điều, điều có hiện tượng xỉu. Tiếp theo khét đứng sặc, điều đứng ngó không muốn vào nữa và đi không vững, khoảng một phút sau khét bỏ cuộc chơi. Đá xong em khét có người đề nghị mua lại để nuôi lại đá, em đồng ý.
    Vậy là mấy em cùng bầy em phải thanh lý môn hộ.

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hì hì gà tơ mà chiến với chú gà lai hơn mình 1 chấm, mình gà mình làm 1 cặp mu lưng, nó làm một lớp con mình sạc, ói luôn tưởng chết, con lai đứng ngất ngây như con gà tây, con mình xỉu té cái ạch, thua, con lai cũng muốn đi luôn. nhưng dù sao gà lai nó tải cựa tốt hơn gà bổn nên thua là đươg nhiên...còn 2 em cũng bổn ae tôi về thanh lý cả " luộc chấm muối tiêu cho ngọt thịt". còn chú mòng chà sau một hồi được các cao thủ cứu chữa thua vớt nên đổi cho ae về bin lại đá tiếp ...có lẽ còn tơ và chưa được sổ nhiều lần, nên thua, nhưng khẳng định một điều là bao lỳ và cựa hì hì vì bị đâm te tua mà hổng chạy, xỉu tại chỗ luôn lai cũng muốn thăng.

Last edited: 12/9/11
  16. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Con khét tơ quá tơ, ngó qua chừng 8 tháng gà thôi mà đá đấm gì trời.... Con gà điều nó già gà hơn hay sao?

17. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Nhà có 1 con cũng tầm trạng này, tơ chét, đang định rủ bác 4 mũi buông đuôi, giao hữu chơi, ai dè bác đem đi sút rồi !!!! :devil::devil::devil::devil::devil:

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Con ali cũng mười mấy thàng già hơn khoảng 3-4 tháng gà, mấy tụi phương lâm oánh con xe 7 chỗ lên đá, hè hè gà họ cũng thường ko có gì ghê lém bác Thủy ơi. tính nuôi 1 tháng nữa rồi sút, ai dè mấy ae rủ quá lên mẵ em nó đi luôn, bổn con cha thiếu đuôi mẹ tập thể, bổn cóc ổi cũ đó bác...đá thử cựa. nếu chịu sổ và bin tốt thì ko tệ lém, mái thịt hết rồi, giờ chơi bổn khác thấy hiệu quả hơn.

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:03 PM ----------

hì hì còn 3 con vàng nữa đó bác, bổn này mới là bổn Gà Gan trắng, gần tết sút...khoảng 7 tháng đang bung lông nhưng cho sổ đá tạm, đợi xong lông cho sút...các bác nuôi 16-2 mùa mới sút thì tốn lúa lém, em cứ 10 -11 em em sút rồi...gà nó đá hay thì non nó cũng biết đá...nuôi 2 mùa mà đá pa ta thì toi công.

Last edited: 12/9/11
  19. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    gà tơ >< gà già mùa hơn
    gà Việt >< gà lai
    2kg38 >< 2kg50

làm vài fép so sánh để thấy con gà chưa tới hoặc "với không tới" nhưng chủ gà thì "tới" quá rồi,hohoho

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Nóng ruột quá bác àh, nuôi hoài mới thấy nó nhú tí cựa và cho cự thấy chịu đá là nhốt cho bum..gà đá hẹn mà, ai mà biết được, nó chấp mình 10 ăn 9 thì bum, ôm gà đợi đến trưa chẳng chó trạng, gặp em nó thôi cho sút cái...hì hì thua tuột quần bác ơi.

chimcugocong and @gatre like this.