gà tàu của thiện

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 14/12/10.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:22 PM ----------

---------- Post added at 01:28 PM ---------- Previous post was at 01:26 PM ----------

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

[​IMG] không biết cái vảy thứ 2 có phải vảy lạc diệp ko?

---------- Post added at 01:32 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

---------- Post added at 01:33 PM ---------- Previous post was at 01:32 PM ----------

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:33 PM ----------

Con này đang nghi là con gà ma vì kê vô nó la oai oái rồi rựng bờm vỗ cánh bỏ chạy, nhưng nó cự con nào thì một chân đỡ một chân nạp tới tấp. tới hôm nay nó chỉ cự mỗi con xám điều mùa 3 còn lại gà tơ nó cũng dãy ko cự. tính thịt mấy lần nhưng lại thôi đợi thời gian nữa xem thế nào?

---------- Post added at 01:41 PM ---------- Previous post was at 01:39 PM ----------

đổ con gà cha điều chân trắng mòng dâu, mẹ khét chân vàng ra có mình nó chả giống mẹ cũng không giống cha. tự nhiên lạc ra con khét này chân xanh, nhát như thỏ đế. nhờ càc bác coi giúp em nên thịt hay nuôi, kinh nghiệm gà còn kém cỏi.

FISHER-MAN, phatbui, AIR GUN and 5 others like this.
  2. sonviet

sonviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    975
    Em này tướng tá nhìn khủng quá,gà rất đẹp,đã cho ra trận chưa vậy anh?

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  3. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    nhìn giống chiến binh quá nhưng hay bỏ chạy kiểu đó mà mang đá nguy hiểm quá.

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    dạ hôm trước ông anh vác đi xổ thế nào vừa thả ra nó bay cái vú mất tiêu, đuổi khắp xom ko bắt được đến 5h sáng hôm sau mới tìm được nó ngủ ở lùm cây ngoài rừng he he he may nó vẫn còn gáy,chứ ko mất. nhưng nó chịu đá con nào thì nhìn thấy cảnh liền, lối đá ko theo trật tự nào cả.

5. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    nuôi lại kỹ và tự tin súc đi anh T ơi tướng nó là lính thủy đánh bộ đó hjjjjjjjjjj

6. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    có cách này coi dược không
    đem nó đi chổ khác gỡi dừng cho thấy mặt con trống nào hết kím thêm 1 con mái thả chung vào khoảng nửa tháng là chiệu cự liền ak
    thân

7. quai_ke

quai_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    317
    gà đẹp mặt hay,ống cán màu cán hợp với màu lông quá.anh với mấy anh cho em hỏi màu này kêu khét đen được không mấy anh?

8. nntnam

nntnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    gà đẹp quá bạn. Đừng thịt uổng phí 1 "chiến binh".

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em cũng nghĩ là gọi khét đen, em đang gửi đợi nó cự là sút, giờ này là mấy giờ rồi mà còn nuôi cho mất thời gian các bác nhỉ. gà gì thì gà , linh kê, ma kê, thần kê mà ko chịu đá thì cho vào nồi hết.

10. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    ơ... hôm nay a t post lên cho ae xem e linh tinh ke rồi đây hiii..., noi chơi thôi nha đừng buồn. gà đẹp lắm,
    e nó có cái dặm ở ngón chúa phải k a t,chúc a có thêm nhiều chiến kê và e nó ra trận đạt huy chương nha!

11. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    chà chà con gà này e kết bộ lông của nó quá! nhìn tướng tá cũng ác ghê! chúc e nó được nhiều nhiều x! hihi

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    xin chân thành cảm ơn các bác đã góp ý cho em nha, em mới chơi gà vài tháng nay vô diễn đàn lọ mọ mà ko biết hỏi ai cả. em thì chuyên chơi cu gáy giờ chuyển wa mê gà chán cu rồi.

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:47 AM ----------

cái bộ lông nhìn vậy chứ cầm vào nó cứng ngắc bẻ như muốn gãy đôi, và thẳng tưng ko mềm

13. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Cánh hơi ngắn, có lẻ còn đang ra lông cánh non chăng?

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bộ đuôi thì đang lông ống cánh có lẽ đã xong bác àh, sau này nó cự rồi cứ phải băng cửa vô sút mới biết được bác àh. bây giờ ko tin nổi mấy chú này đá đâm ra sao, đá gà phở vài xị xem chân cẳng thế nào rồi tính. tại bổn gà tàu vủa em ko như gà dưới miền các bác vả lại tay nghề còn yếu nên thấy gà được được mắt là sút hên xui. năm trước em có 1 con xấu tệ hại, thiếu đuôi, vi vảy chân , hậu độ ko ra cái gì, em đun nước chuẩn bị thịt thì thằng bạn vô năn nỉ và nó chạy thục mạng về bắt con gà ta vào gấp cho em thịt. xong nó mang đi xổ đá cứ té lên té xuống, nó về bin rủ em đi đá em kêu thôi chú đá đi anh ko dám đá đâu , sợ gà báo. nó đá tất cả chết 12 con gà lai mỹ đó các bác, sau này nó trả độ vì người còn đang tang xanh nè nó đá luôn con gà hơn nó 2 chấm tự nhiên con gà của em bỏ chạy. về nó bán 5 xị cho thằng bạn và con ấy ăn thêm được mấy cái thì chết. cho nên gà mà ko nói trước được cứ băng cựa là biết kết quả ngay, xổ xẹt nhìn càng hay đá càng dỡ.

15. kemega

kemega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    gà nhìn đẹp hình đó
    cái giống này là vậy đó, lúc trước em cũng có con khét vàng hơn con này cũng ko chịu con nào nhưng chịu là đá chết con đó ,ăn 5 cái rồi em cho chú em luôn

16. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    gà đẹp lắm đừng thịt. Lúc trước mình cũng co 1 con khét chân xanh mồng ốp sọ, chò hiu, mới mua về đá liền ăn 1 cái, sau đó kg cần nuôi bội nữa , vì hể đem con gà nào lạ về thì nó cự nhưng úp gần nó 1 đến đêm sáng ra rót luôn, vậy mà khi ra trường nó chịu cự thì đối phương kg kịp dỡ giò luôn,nó ăn thêm đươc 7x nữa thì bịnh chết.

17. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Còn con nào hok show tiếp anh T, nhìn con khét thấy ốm quá

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    còn 10 con nhưng gà tàu bác àh pót ae cười chết, em bữa nào em pót cho các bác coi oánh giá giúp em, khi nào về bảo lộc ghé em chơi ngồi tám gà qué cho xôm tụ. em còn 3 con đang bin chuẩn bị đi thi seagame chơi, trên này mấy bác chơi toàn gà lai, súng đạn phang ầm ầm, gà hồ cẩm đào chỉ có lấy thịt đè người chán wá.

19. longsd

longsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    2 tuần trước e gặp con điều còn dở hơn gà của a nữa. khi cáp độ toàn quay mặt chạy ko ah. tới khi thả gà còn kêu ôtt nữa đó??????????? ( vậy mà e không hiểu tại sao thằng chủ ko đem thịt cho rồi) hichic..........------------> vậy mà cũng mang lúa về cho chủ đó a. vì vậy e mới nghiệm ra la : khi mang kiếm ------> tới phút 93 (tính bù giờ nha) mới bít hay dở

20. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Hôm wa gặp được kèo thơm chạy về vác gà đi đá híc gà mình bị xoáy bội gần chết với con gà đòn, lỡ mang con chuối của thằng em gà mua Trà cu bến tre xem xổ đá từ nạp tới gây. híc vậy mà băng cựa , 2 con đá với nhau cả 20 phút chả dính cây cưa nào cuối cùng con chuối bị một cây ngay cần cổ híc đá ko nổi thua. em sợ gà bến tre lém rồi, xổ thì chụp đâu đá đó, chỉ được cái lì đòn đứng cho con kia đâm , vậy mà con đối phương đâm hoài chả chết. về nghĩ tức nghĩ nếu gà mình ko sói bội thì có lẽ ae ko mất thêm một khúc oan uổng.

AIR GUN thích bài này.