Gà tàu của thiện

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 10/10/11.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:30 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:33 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:32 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:33 AM ----------

Bồn này mới cản các bác chém mạnh tay chút, lứa trước em mòng vua như thế này 3 lần sút được 5 cái chồng độ. ko biết 2 em này sẽ ra sao, nhờ các bác góp ý cứ chém mạnh tay để em được nhờ.

Chân phía trên là chân em vàng bông, chân dưới cùng là chân em vàng râu đen. 2 em này 8 tháng gà rồi, tính wa 9 tháng sút cho già chút, con anh nó lứa trước 9 tháng giờ 10 thàng có 3 ngày nó làm 3 phát. hôm thứ 7 rồi nó chồng độ tiếp thêm 2 cái là tổng cộng 5 phát, híc nó ẵm đá thì ăn mình nuôi cho cố đi sút thì thua. đúng là hay ko bằng hên,. nó sút mấy con lay chỉ chớm vào gai là xong. 2 con này sổ đá cà dựt cà dẹo, ko biết băng cựa rồi ra sao nhưng chắc phải thử cựa xem sao.

Last edited: 10/10/11
    GHT, khetdo, TranMinhSon and 6 others like this.
  2. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    gà đẹp đấy! nhưng hình như còn tơ, lông hình chưa đủ. mặt mày khá tốt, nhưng cán thì chịu,ko dám nhận xét vì ko rành lắm.... mời các sư kê nhận xét dùm ;)

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà này, mặt mày dáng tướng nhìn ok lắm đó Thiện, nhưng chân vảy đan không sâu. Gà còn tơ măng, mới có 8 - p tháng mà đã đá rồi à?

4. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Gà tàu gì dáng tốt thế Thiện?Mà thiệt nhìn tơ quá mặt chưa lên nước máu Thiện ơi,chúc mấy chiến kê lập nhiều công nhé.Thân

ltdhong and Thiện Bảo Lộc like this.
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    vâng em mới lùa ngoài vườn về úp bội vì nó dí mấy con mái đạp, nên gôm vào bội cho chắc, tụi này nó dí mái sung lắm. con gà nọc đang ăn, nó núp đâu đó chụp con mái làm một phát, trước mặt chủ ai mà ko lo. mịa 1 phát của nó là 5 trứng, mái đẻ chỉ có 7 trứng thế là toi mất lứa gà. cảm ơn ccá bác đã nhận xét giúp em.

ltdhong thích bài này.
  6. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    gà khá à nha, nhưng hình lông hình như hơi lòng thòng không gọn gàng hả anh

7. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    mấy con gà của TBL có chung 1 đặc điểm là gà chưa tới mà chủ "tới" trc nên bị ép làm sát thủ hơi sớm,khakha

8. gatrevn

gatrevn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Gà đẹp hậu tốt mà còn tơ quá, đem đá coi chừng chạy cựa đó bác, Gà nòi VN 15th mới dám đem ra trường, còn gà Lai thì 12th, gà bác tầm 8-9 tháng. Win thì không sao mà ... thì uổng con gà. "Chém" vậy mạnh tay chưa bác :D

9. seramachick

seramachick Well-Known Member

Thích đã nhận:
    296
    Hình như bạn nói ngược thì phải, có nhiều người cẩn thận gà lai mùa hai mới ra đá bạn à.

Gà này để giành tết chơi anh Thiện ơi. Tết này mình về Bảo Lộc theo anh Thiện kiếm lúa :)

gatrevn and Thiện Bảo Lộc like this.
  10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Tuần rồi tính mang đi sút cùng với con anh của nó, nhưng nhà có việc bận nên để qua tháng, thì thằng bạn ôm con anh nó đi vụt được 2 phát, nói chung là đá cóc ổi bông nhang đèn thôi. trên gà 15 tháng mới mang đi sút thì uổng thóc quá chừng, vì 15 tháng là nó một là thăng đường hai là ăn được một khúc rồi. năm rồi đổ được 4 con 3.1 kg mà 16 tháng chẳng chịu cự, điên tiết vác bắt thịt hết đỡ tốn lúa...

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:43 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:42 AM ----------

Hổng phải đâu chưa dọn với lại để nó tàu tàu như thế đi cáp bác mới dễ, chứ hớt nhìn cô hòn dễ bị đi bạc uổng tiền.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:43 AM ----------

ko phải bị ép đâu bác, tại nó ép em, tính cho khô lông mới nhốt bội, mà tụi nó cứ dí mái đạp nên cho vào bội cho mấy chú đi sút.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:47 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:45 AM ----------

Gà này để giành tết chơi anh Thiện ơi. Tết này mình về Bảo Lộc theo anh Thiện kiếm lúa :)[/QUOTE]

Tết em còn 4 con em của nó giờ được 6 tháng gì đó đang tập tẹ gáy, tết là tầm 10 tháng là sút được. giờ cứ sút hết mấy con này, khi nào hết thì ta đưa mấy chú nhóc kia đi tiếp, đá gà vậy chứ hao gà lắm bác. có khi 1 gày là bay hết mấy chú ấy..có bữa buổi sáng em vác 3 con gãy 2 còn 1, có khi thì chồng độ lại hên.

11. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Đẹp trai thôi chú đâu có thấy gì ghê dữ thần đâu, nó có mà bị đi bạc thì có, bữa giờ thấy bà con ra toàn gà lộ liễu ko àh. Theo tình hìn hhiện nay có thể cuối năm nay gà f1 50 trình diễn sẽ rất nhiều

12. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    bữa giờ ae trên này toàn sút gà lai ko bác Thủy ơi
    kiếm gà bổn rặc giờ hổng có đâu, gà lộc phát họ ra toàn f1,f2, f3 đá kinh lắm.

13. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    f1 thôi chứ f2,3 là cái thứ gì nữa. Cuối tuần làm ly cafe hen, sẳn cho anh xem mấy con f1 để cho dễ nhận diện.

14. impala

impala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    con gà vàng râu của anh có con mắt "hiền" quá kaka... chúc mừng anh...

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Tại em dùng từ F1 là 75, F 2 là 50, F3 là 25 còn lại thì là máu lai cho dễ nhìn hì hì.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:12 AM ----------

như con mái này của một bác cao thủ tặng cho em nè là lai 25 :

con này là gà bổn gan trắng : 1kg cách nay 5 tháng giờ đẻ rồi...cùng bổn con mặt râu trên đó.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:14 AM ----------

Thường thì đi đá mấy bận gà bổn vẫn cáp gà lai 25-50 nhưng có lẽ bổn trên mình họ cản chưa chuẩn so với ae gia kiệm và phương lâm, nên nhìn vẫn bị lỗi gà chút nhưng đá cựa cũng dã man lắm.

Last edited: 13/10/11
  16. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Gia Kiệm thì có đám gà xanh Dũng Tự chưa đụng độ trên anh, còn phương lâm và 125 thì anh cứ ra sới hỏi sẽ biết họ lên anh rồi về dưới đó bằng gì :laughing: Ra thường đi rồi anh sẽ thấy hàng tháng họ lên anh mua bao nhiêu gà về dưới đó, giá cả ra sao. Hãy ra sới xem người ta đá, đừng nghe người ta nói.
    Nhân tiện hỏi anh luôn, lộc phát bảo lâm mới mọc ra mấy trại gà chuyên nghiệp, anh thấy chưa.

Last edited: 13/10/11
  17. gadacuasat

gadacuasat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    125 rất nhiều trường và cũng rất nhiều ng choi đá gà ko biết cánh nào lên bác mua gà vậy??? ở 125 mình biết cũng khá nhiều ng chơi gà.

18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    có hôm sút với mấy bác dưới 125 oánh quả mithubishi lên ôm 5 con gà bướm, we và khét, gà lai nên đá tốc hành và lùa rất tốt, em đang nghiên cứu xem lớp gà họ mang lên thế đá, bến đá ra sao. thấy cùng bổn họ cản thì lỳ đòn nhưng thưa cựa chút, T12 em thử cựa tiếp lượt về mấy con gà mặt râu này. nếu okê em cản tiếp, ko dạt thì bỏ. gà sổ thì có bác 4 con mai về có gì alô ae ta làm bát cà phê, chút em tải mấy con mái và cặp cán con bông cho ae chém. có coi rồi nhưng mấy trường ấy bữa nay công an lùa tan tác nên họ chuyển đá hẹn lung tung, hôm rồi mấy chú bạn bị tóm gà về than như cha chết, may mà còn lấy xe chạy kịp chỉ mất con gà thôi.

19. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    gà người ta đá mà anh hỏi vậy chết em không, anh mang gà đi lên đó đá thì anh đụng họ liền, với lại không có bán gà cho họ nên không hỏi kỹ, những người đem gà lên đá thì rất ít mua, người mua có khả năng là lái gà

20. gadacuasat

gadacuasat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    tại thấy có ghi mua mua bán bán gì đó nên hỏi thử ko phải bỏ qua.
    sẵn đây cho mình hỏi, nghe đồn trên bảo lộc có cánh gà lộc phát gì đó đá cũng xé bạc lắm phải ko? ' lộc phát ' là tên 1 dòng gà, 1 trại gà hay 1 địa danh vậy?