Gà Thái Chân Lùn & đuôi ngã

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi LeVanDac, 22/11/10.

1. LeVanDac

LeVanDac Member

Thích đã nhận:
    2
    Cho e hỏi là e có con gà trống Thai chân rất lùn , mỗi lần đạp mái nó k leo len lưng gà mái được nhờ ace trong diễn đàn chỉ dùm e làm như thế nào để có thể đạp mái được ak..Với lại đuôi nó bị ngã thế ra con , con nó có bị ngã đuôi giống nó k ak. Mong ace giúp hộ e

2. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    gà bạn bao nhiêu tháng rồi, nếu gà già quá thì mình không biết, chứ nếu gà còn tơ đang xung thì mình thấy lùn cở nào thì đa phần cũng đạp mái, còn về đuôi ngã thì mình nghĩ con nó cũng có ngã, mà tỷ lệ gà con bị chỉ khoảng 5%....hên sui hihi

3. LeVanDac

LeVanDac Member

Thích đã nhận:
    2
    gà của mình khoảng 7tháng , tại mình thấy nó đạp mái mà toàn đứng dưới đất không leo lên lưng gà mái được nên mình sợ là không có trống . thanks bạn rất nhiều .

4. gagio

gagio Active Member

Thích đã nhận:
    197
    Gà trống chân lùn vẫn sung, khỏe đạp mái tốt, nhưng tỉ lệ có trống đạt rất ít, vì khi gà trống đạp mái loay quay ngã nhào rồi, xuất tinh ra ngoài, Đó là gà tơ dưới 1 năm tuổi (tỉ lệ đạt không cao 20-30%) nhưng gà từ trên 1 năm tuổi có kinh nghiệm hơn, tỉ lệ đạt 50%. Do ậy con chân lùn ra ít hơn, Đó là nguyên nhân giá trị gà chân lùn cao hơn gà chân nhóng, gà chân cao đạp mái chất lượng rất tốt tỉ lệ có trống cao hơn 80-90%.
    Gà trống có đuôi méo bên phải hay đươi méo bên trái không phải do di truyền đâu bạn. giống như dương vật của người, anh em cùng nhà có người thẳng đứng, có người méo bên trái có người méo bên phải vậy thôi. một số thông tin chia sẻ với bạn.

gadep and hoàng dương like this.
  5. LeVanDac

LeVanDac Member

Thích đã nhận:
    2
    thanks ae rất nhiều đã góp ý . Con gà mái của mình chân siêu lùn mà con trống vẫn không đạp mái đc lay quay 1 hồi xuất tinh ra ngoài luôn , gà mái thì sắp tới ngày sinh rồi . Buồn ghê !

6. nhatkiem

nhatkiem Banned

Thích đã nhận:
    8
    sao bạn ko bắt con gà mái lai rồi đưa cái mong con gà mái tới trước con gà trông để cho con trông đạp nhớ để mông con mái thấp xuống .mình thương làm vậy với gà của mình vì nhìu khi con mái ko chiu cho con trống nó đạp nên mình phải tự tay can thiệp thôi