gà tre đá cửa sắt

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi chaugatre, 13/7/11.

1. chaugatre

chaugatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    1.em chơi gà tre lâu rồi nhưng đá đoàn gần đây đá cửa sắt nhiều quá,em không biết băng cửa sắt có mấy vấn đề nhờ các anh em tứ vấn dùm nha.
    1.gà tre lùn nên đá cửa bao nhiêu là vừa chạng 0.75~0.9kg?
    2.gà tre cao nên đá cửa bao nhiêu là vừa chạng 0.9~1.3kg?
    3.gà đá nạp nên dùng cửa dài hay ngắn?
    4.gà đá canh nên dùng cửa dài hay ngắn?
    5.đá cao đá thấp cửa dài hay ngắn?
    cách chồng cửa sắt như thế nào là chuẩn và có phải lấy ngón thới làm chuẩn hay không còn cái nào khác để làm chuẩn để băng cửa hay không ?????,nếu có cilp cho em coi luôn nha.xin cảm ơn các anh em và cao thủ nhiều nha.

2. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Gà tre này là gà tre gì nhỉ? Viết bài xong không chịu kiểm tra lại. Pó Tay.com

3. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    con gà lùn 900gram mang cựa 0,75 bạn xem nó dài đến đâu rùi?còn tùy theo con gà chò cao chân hay gì nữa gà bạn đá tốt dàn xạ và ko chiến(giao nạp) thì dài ok còn gà bạn đá hay dàn trong thì cựa vừa hợp lý thôi.mà đơn giản thế này nha đừng ham cựa dài quá quan trọng mình biết con gà mình đá đòn chuẩn thì đi cựa hợp lý là dc rùi chỉ cần một chân nạp cái póc là xong còn nếu cựa dài mà đâm ko....cũng như ko àh nhiều khi hai con đá qua đá lại thời gian lâu mà cựa quá dài thì khổ lắm.

4. phuc_thang

phuc_thang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    Lựa cựa sắt còn tùy thuộc vào lối đá của con gà , có con đá chủ yếu là gai thì bạn chọn cặp cựa ngắn vừa phải ( không ngắn quá ) .Còn gà bạn có lối đá canh nạp thì nên chọn dài tí ( không dài quá ) . Còn phải xét về hình dáng gà bạn nữa ( gà trò , là lùn liền , gà lông ....vv..) .Còn cách băng cựa thì bạn nên chọn băng ngay giữa dầu gối sau . Vì có nhiều trường hợp có gà ngón thế sau có tật .Nếu bạn canh theo mong thế thì không thể chồng cựa vào nhưng em gà này được . Đôi lời nào không đúng mong nhờ ae chỉ giáo giùm để mình có thể tiến bộ hơn .Thanks :D

5. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    theo mình cứ mang cựa 72-75 đi ! như vậy thì sẽ mau có kết quả nhất ! ăn 1-2 chân cũng có mà thua cũng sẽ nhanh hơn ! khỏi suy nghĩ cho nó mệt nữa ^^

6. chaugatre

chaugatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    gà tre đá và tre lai mỹ đó anh ơi,có gì không đúng bỏ qua nha mấy cao thủ và ông anh ơi.

7. tritenan

tritenan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,786
    gà tre lùn dưới 900gram đá cựa 60 được rồi, đá 75 là tự tữ luôn thì có