Gà tre Hà Nội

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi cuong_daik, 18/6/08.

1. cuong_daik

cuong_daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Em xin giới thiệu chú trống choai của em, em nuôi 4 chú từ nhỏ, bây giờ đã được hơn 4 tháng. 3 thằng trống, mỗi 1 chị gà mái nên em đã phải thịt bớt 1 chú, chỉ đủ chỗ nuôi 1 đôi nhưng tiếc quá nên em vẫn giữ lại 2 con chuối trắng. Hôm trước có 2 em thiếu nhi vào hỏi mua 200k, em không muốn bán nhưng giờ toàn bị bố mẹ em mắng vì nuôi nhiều, em vẫn chưa biết quyết định số phận các chú thế nào..hixhix. À, mà anh em nào ở Hà Nội muốn mua gà thì qua chợ Mơ đi, đang có 1 chú gà trống trông cũng tạm được, kiểu dáng thì rất ổn còn chất lượng ra sao thì em không biết, gà chợ mà...:applause:

Last edited by a moderator: 19/6/08
  2. levinhphong

levinhphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chân vẫn hơi cao ông bạn àh... thấp nữa thì đẹp. Sao chụp có một con vậy?

3. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    thế em mới đặt tiêu đề là gà tre HàNội mà, không thể lùn được bằng gà tre của các bác ở trong Nam, nhưng em đảm bảo với bác con này là chấp nhận được rồi. Bác cứ lên chợ Bưởi mà xem, con gà của em chỉ đứng đến nách bọn gà ngoài chợ thôi...hì hì

4. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    @Hoangnd: bên ngoài chợ có mỗi gà con thôi, phía trong chợ, đi qua mấy hàng bán cá cảnh í bạn ạ. Nói chung là nhìn cũng tàm tạm, có 1 con trống già và 1 trống non. Nếu duyệt được nhớ bảo em 1 câu nhé...hì hì

5. phamdanghuy

phamdanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ê cường nhà bạn ở đâu vậy có xa không mình cũng có 2con sống 5 tháng tuổi đó hôm nào mình mang gà vần cho vui đi

6. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Thật ra hôm qua mình làm 1 tour chợ Mơ- chợ Hàng Da- chợ Bưởi để ngắm nghía. Thấy cũng có kha khá gà tre nhưng không ưng được con nào. Tuyền bạch nhạn với chuối. Ở Hàng Da thấy co 3 em chuối non tập gáy nhưng to xác quá nên ko mua. Lên HHT có 1 cặp 250k, mái (ko fai tơ ) chân lùn nhưng con trống tía lại to quá, chân như người mẫu nên lại bỏ qua, chứ không nhấc rồi. Chợ Mơ thì ngó nghiềng bên ngoài thôi, không vào trong, để chiều nay ngớt mưa qua xem lại. Có gì thông báo lại sau :D

7. lfosky

lfosky Member

Thích đã nhận:
    0
    anh Cường ơi anh để lại cho em 1 chú được không ạ, em thích nuôi quá mà tìm mãi không được. Đúng là ở Hà Nội tìm được 1 chú như của anh đã là khó lắm rồi. Em đi khắp các chợ mà chỉ toàn gà to đùng, chân cao lênh khênh thôi. Em trả 200k bằng 2 em thiếu nhi kia được không ạ?

8. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    @phamdanghuy: Nhà mình ở Thịnh Liệt, không biết có xa không? Nhưng mấy chú kê này mình chưa kiểm chứng khả năng chiến đấu bao giờ. Ngày xưa thì mình chuyên cho đá nhưng bây giờ chỉ nuôi làm cảnh thôi. 2 chú kê của mình nặng 600g, gà của cậu cân nặng thế nào? Tớ đang định tìm 1 em gà mái, có biết chỗ chỉ tớ với nhé. Thanks

9. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    @hoangnd: hôm qua tớ cũng đi qua chợ Bưởi, tớ biết đôi cậu nói rồi, cửa hàng đấy còn có cả 1 con tre thái đúng không, thậm chí còn có cả gà ri nữa í chứ...hì hì. Gà đấy không nên chơi bạn ạ.

10. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71

vì em í trả 200k nên tiếc để lại nuôi mà lfosky :laughing:

11. levinhphong

Thích đã nhận:
    0
  12. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    có phải là con này không anh Phong ơi?

Last edited: 19/6/08
  13. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    con này của anh có bộ cánh đẹp lắm ko chê vào đâu được,kết bộ cánh màu điều này quá,lại bóng mượt nữa chứ.
    -----------.được

14. hoangnd

Thích đã nhận:
    51
    Gà này bác vicky tặng bác đúng hem ? Chân lùn, màu sắc băt mắt. Đẹp hehe :X. Còn gà Thái của bác đâu, post luôn đi :D

15. hoangnd

Thích đã nhận:
    51
    Mà gà Thái của bác độ này đẻ đều ko ? Có tin vui chưa để em có tí hi vọng với :p

16. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    chú tía của anh phong thật vô đối đấy nhé, đúng là kiếm được vợ cho nó cực kỳ khó. Anh kiếm được chú ở đâu đấy ạ? anh chỉ giáo cho em với. Nếu không thì em xin đăng ký gà con của anh, anh đồng ý nhé!

17. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    @hoangnd: tình hình anh đi tham khảo thế nào rồi? có duyệt được không anh?

18. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    @giangtuan, levinhphong: các bậc tiền bối biết chỗ nào có gà giống lùn như con tía kia xin chỉ giúp em với. Em xin chân thành cám ơn ạ.

19. levinhphong

Thích đã nhận:
    0
    Con gà này do Huy vicky tặng cách đây mấy tháng... Anh em trước đây quen nhau cũng từ miềm đam mê chó PQ và gà... Chú gà này được bác Huy tuyển lựa kỹ càng nhưng hiện gà mái tre đạt rất hiếm nên chưa có vợ cho nó. Anh em yên tâm, tui nuôi phải kinh doanh mà chỉ muốn có gà để nhân giống cho anh em ngoài này có giống gà đẹp để bảo tồn.
    Thời gian này đang "canh đê" nên khong có thời gian chăm gà nên chú này chưa được đẹp lắm... Đôi gà Thái mấy ngày nữa sẽ công bố hehehehe. Con mái đã đẻ đợt hai, cố gắng đợt này kiếm vài đôi để tặng bạn bè.

20. hoangnd

Thích đã nhận:
    51
    @Cường: hôm qua mình chạy ra xem rồi. Thấy con đó ở mức chấp nhận được. Nhưng mình không bắt vì gà đó nhờ mấy thằng em ở quê kiếm không khó lắm. Phải kiếm được chân lùn chơi mới đã. Thân phận nghèo nhưng ước vọng cao sang hehe :laughing:. Anyway thanks 4 your info :D
    @Bác Phong: sắp " song hỷ lâm môn" roài hehe. Gà Thái đã đăng kí hết chưa bác ? Liệu em tí hi vọng nào hem ?:blushing: