gà tre mới của em anh em nhận xét dùm

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Speed Boy, 7/10/08.

1. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    anh em nhận xét dùm em cái hihi:D ko biết 2 em này đỗ con ra đẹp ko ta
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    chúc mừng có 2 con gà đẹp con trống mặt đep nhưng mỗi tội chân hơi cao còn con gà mái thì đẹp đôi này ghép lại đúc ra gà đá đc thôi bạn à còn làm cảnh thì kiếm cho 1 e trống chân lùn thì hợp nhất

3. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Con trống thì kô khoái lắm nhưng con mái thì đẹp lắm,lông hình nhiều, ngắn đòn,chuối trắng ,chỉ đợi bộ đuôi dài ra nữa thì khỏi chê rồi.

4. hoang anh

hoang anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thấy thế nào ông bạn.Ý kiến mọi người giống của tôi hôm trước còn gì.hihi

5. quanganh

quanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con mái đẹp thật anh bắt bao nhiu tiền con đó thế chỉ em bắt với hihihihihihihihi

6. ben binh duong

ben binh duong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ chân cao cũng có nét đẹp riêng của nó đúng không ???và bây giờ ai cũng khoái chân dài cả.....hihi,đừng có nói là bạn thích chân ngắn nhe:D

7. ben binh duong

Thích đã nhận:
    0
    gà chân cao cũng có nét đẹp riêng của nó, cũng không nhất thiết phải chân lùn đúng không?vả lại bây giờ người ta thích chân dài thôi....hay là bạn thích chân ngắn hả vitpro????hihi

8. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mấy ông này giờ chỉ thấy chân lùn thôi . mà theo mình biết thì giống gà tre ở việt nam chân đâu có lùn mấy. đa số là chân cao ko à. mấy ông này nghiện chân lùn nên đâm ra thấy gà tre việt nam giống chân cao là chê lên chê xuống đó mà. thế mà miệng thì lúc nào cũng muốn bảo tồn giống gà tre viêt nam . mắc cười quá.:D

9. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Đúng rồi
    Gà Tre TC cũng ko có chân lùn mấy ( ko cao cũng ko lùn , chân rất vừa phải), mình nghĩ thế mới là đẹp, nếu lùn như gà Thái thì tường tá hết oai hùng rồi

10. hoang anh

hoang anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    may quá mình o nói Muốn bảo tồn giống gà tre Việt Nam,mình thì đẹp nuôi cảnh chân cao gà xấu nuôi đá.=)):laughing:

11. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Cặp gà của bạn đẹp đó. Theo quan điểm của mình thì mình vẫn thích gà tre có vóc người vừa phải, nhỏ thì càng tốt và không lùn như gà Thái. Miễn sao con trống có phong thái, cách đi đứng đẹp vẫn là trên hết.

12. PHUONG_GATRE

Thích đã nhận:
    504
    Gà chân cao hiện giờ ở tỉnh nào mà chẳng có,trong khi gà TC chân vừa phải kô cao kô lùn có nét đẹp để làm kiểng thì sắp tuyệt chủng ,vậy các bạn nghĩ nên ưu tiên bảo tồn loài nào? gà cao để nuôi kiểng vẫn đc nhưng fải hài hòa như đuôi dài,màu sắc bắt mắt chứ chân thì cao đuôi ngắn màu sắc tối tăm thì nuôi kiểng để ngắm cái jì ?

13. sanggiacam

sanggiacam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    2 con gà của bạn dc quá , nhất là con mái dáng liền ,còn con trống thì hơi chò 1 tý , ko sao còn bầy gà con nữa mà hjhj . mình cũg có 1 con gà tre chuối chân cao như gà bạn nhưng bù lại em nó mồng trích dáng cũng hơi dài gà có đuôi , cũng tạm ổn hjhj .

14. ben binh duong

Thích đã nhận:
    0
    theo quan điểm của mình gà kiểng thì phải có bộ lông đẹp ( ưu tiên hàng đầu ),đặt biệt là bộ lông phải không được hở nhìn từ mọi phía (gà Thái nhìn từ phía sau thấy y một cái phau câu....mà phau câu... ráng nhìn cũng đẹp hihi )đây là yếu tố mang tính thẩm mỹ....và còn nhiều yếu tố nữa anh em thêm vào nhe...và còn một yếu tố sau cùng...mình là người Việt Nam nên mình yêu các giống gà của Việt Nam hìhì

15. PHUONG_GATRE

Thích đã nhận:
    504
    Bạn ben binh duong nói rất đúng câu "mình là người VN nên mình yêu các giống gà VN" .Mình tuy thích tất cả nét đẹp của các loại gà nhưng vẫn thích nhất nét đẹp của gà tre Việt và cũng từng rất khó chịu khi có một người VN nói với mình gà Thái đẹp gấp ngàn lần gà tre VN,lúc đó tuy hiểu đc nét đẹp của gà Thái nhưng mình vẫn rất giận và cũng kô hiểu tại sao mình giận :).Còn gà Thái thì nhìn từ phía sau nó sẽ có 1 lớp lông che phủ phao câu mà chứ đâu có "phô trương" ra cho mình thấy đâu bạn ?

16. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Ah còn nữa,Mình cũng dị ứng với cái mồng của nó , nhìn là liên tưởng tới gà tàu rồi :D

17. asdtuan

asdtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    um,việc nhân giống gà việt nam với gà thái làm ngày càng hiếm các loài gà tre việt nam chính gốc.Thật ra gà tre việt nam nhìn có khi còn đẹp gấp mấy lần gà thái nữa