gà tre mồi.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhthan, 15/9/13.

1. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    hiện tại e chưa có con gà mồi nào nhưng lại có e gà tre rất hay gáy,e có thể làm gà mồi được không các bác? video e đấy đây,có gì các bác góp ý cho e với.

[video]http://youtu.be/siMCmPMs84g[/video]

nam-hoabinh thích bài này.
  2. xuanvachua

xuanvachua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    con này có vẻ cũng có máu lai rừng nhỉ. Chờ các cao thủ vào bình luận xem sao. Mình cũng chưa nghe ai bẫy gà rừng bằng gà mồi khác cả, hy vọng mở rộng thêm kinh nghiệm từ các anh em.

3. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Con này có vẻ hơi khó mà bác đc bổi đó bác ,giọng gáy thì nge k hay .Bác cứ tư2 đợi đi tìm 1 e màu điều mới de bẩy bác à gà tre vẫn đc như pải màu điều (màu gà rừng ấy )bác cứ thong thả mùa gà chỉ mới bắc đầuu thôi bác ,nếu bác muốn vẫn có thể mang e nó lên rừng chơi vài kèo cho sự đam mê của mjnh thêm thăng hoa trong thời gian chờ đợi như tôi k chác bắc đc bổi k đó haaaa vài lời góp ý chúc bác vui

trungdinhnguyen thích bài này.
  4. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bác cần gà mồi thì liên lạc và mail em nha em có cặp gà của thằng bạn do bị bố mẹ nó la quá nên gởi e bán giùm( do em chưa lên bên mua bán được nên xin mấy mod để cho em 1 vài hôm nha thank mấy anh trước )

Last edited: 15/9/13
  5. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    con gà của bạn màu chuối ... tới mà gà sung thử xe sao , nghe đâu gà rừng còn đá cả gà nhà đó bạn , mình chưa thử bao giờ cả nên chưa biết

6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    con gà tre của bạn trông đẹp lắm. nếu để làm mồi thì mùa gà sung cũng có thể được, nhưng chỉ sợ đi vào rừng nó không giám gáy thôi.bạn kiếm con có màu lông màu điều (màu lông giống gà rừng)1 chút sẽ ngon hơn.đến mùa gà bạn đem ra ngoài mình đi bẫy thử xem sao.

7. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Nói chung gà gì làm mồi gà rừng cũng vào đá hết nếu cùng chạn, và cắm bẫy đúng địa bàn của nó và đúng mùa gà rừng sung mãn.
    p/s : Bạn đi đánh thử không đc thì đổi gà lai rừng với mình, mình đang kiếm cặp tre mà chưa có.hehe. thân!

catphien thích bài này.
  8. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Tôi là người miền tây không hiểu về gà mồi nhiều, nhưng nếu bác làm gà mồi thì nên chọn gà tre điều (màu giống gà rừng), chân cùng màu với gà rừng, mồng cờ (mồng lá), giọng gáy hơi giống gà rừng tí và siêng gáy là ok, còn gà bác cung cấp thì đây là gà tre chuối có màu không giống gà rừng làm gà mồi sẽ không hiệu quả, có gì không phải mong anh em cho tí gạch đá

9. minhthan

Thích đã nhận:
    82
    thanks các bác nhiều, thế để e đi tìm e gà tre khác vậy.hj.chứ ở đây không ai có gà rừng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:11 AM ----------

vâng,để đợt nữa tới mùa rùi e sắp xếp ra chỗ các bác chơi 1 buổi.hj

10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    gà rừng thì vẫn có nhưng giá hơi cao bạn ơi. lại ko biết có nên mồi được không................! mua về nuôi cảnh, đúc giống thì được.

11. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Theo mình con này gáy không hay nhưng nếu chỗ bạn còn nhiều gà và gà gà rừng sung thì vẫn đá bình thường,gà rừng dám đá gà nhà nặng gấp 2,3 lần nó miễn là gáy nó tức là nó sẽ đá thôi.

Hieu Ca Rem thích bài này.
  12. minhthan

Thích đã nhận:
    82
    khoảng bao nhiêu 1 cạp ở đây bác babaqn ơi? để hôm nào có điều kiện e dinh 1 đôi,

13. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Con này khác biệt gà rừng quá nhiều,Em nên tìm con khác chuẩn hơn.

14. minhthan

Thích đã nhận:
    82
    e cũng đang tim mà mấy nhà hàng xóm cũng chỉ có con như thế thui,hay e đem gà tre mái di ruid dùng loa gia tiêng gà mái nhi?

15. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bạn ho mình hỏi cách up video len youtube như thế nào hả bạn, cái này mình ko biết nên phải hỏi giúp nha

16. minhthan

Thích đã nhận:
    82
    bác đăng kí 1 tài khoản trên youtube rùi sau đó bác vào lại youtube sẽ thấy phần tải lên gần chỗ tìm kếm dó bác,rùi làm theo hướng đẫn là được thui. dễ mà bác,nếu có gì thác mắc thêm bác cứ ới e một câu,e sẽ giúp bác.