gà tre mỹ của ông bạn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi happyland, 24/5/11.

1. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Trước tiên mình chân thành xin mời anh em nghe bài nhạc vui này trước nha. Vừa nghe nhạc vừa xem hình gà cho thoải mái đầu óc nghen anh em. Đây là nhạc trữ tình vui nghe rất êm tai,hihi.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=RHmx7sQnDs

Và sau đây là vài tấm hình gà tre góp vui cho anh em thôi

em chuối 1kg15 gà 2 mùa

tiếp đến là mấy em điều trên 1 năm tuổi và 2 mùa

và cuối cùng là em điều tơ và em chuối hư lông. 2 con xấu xí nên post ở cuối. xem theo thứ tự từ đẹp tới xấu :)

ANH EM NGHE NHẠC VÀ THONG THẢ XEM HÌNH NHÉ. Xem hình và bình luận thoải mái, chủ yếu là vui thôi.

Last edited: 24/5/11
  2. HaiLuaDN

HaiLuaDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    nhìn mấy em nó ngầu ghê, gà này đá với tre việt mình ko biết sao ta? anh co clip xổ ko up lên cho anh em xem cho vui

3. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    nhìn mấy e nó ghiền wa anh ơi!!!!!! GÀ Tre việt mình chắc gặp mấy e này chưa kịp nhìn đã chết rồi hả anh !!!!!!! thành tích mấy e nó có hoành tráng ko anh!!!!!!!!!!

4. MeGaKieng

MeGaKieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Bạn anh ở đâu dậy nhìn gà mê quá chắc không phải ở vn rồi

5. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Gà nhìn ác quá, cho dư 2 chấm chắc gà tre Việt mình cũng ko dám ngó!!!! Mấy con chuối cay quá!!!!!

6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    cho mình hỏi gà nuôi trải sỏi như vậy có dễ dọn dẹp ko? có ảnh hưởng gì đến gà ko vậy?
    gà đẹp quá...

7. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    Cái này hình như mang ra up tạm để chụp hình thôi anh ơi. thấy tất cả đều cùng 1 cái chuồng hết.

8. khanhhungdo

khanhhungdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Chính xác là chỉ có 1 cái chuồng ;)). Công nhận gà đẹp và đẳng cấp

9. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Gà đẹp quá, E muốn mua 1 con về làm gà nọc, A có thể chỉ chỗ mua và giá luôn được không A?

10. gavangxam

gavangxam New Member

Thích đã nhận:
    1
    gà dẹp quá và con cho` dẹp hihi chia cho em lại 1em nha anh!!!

11. PhuVo

PhuVo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Gà đẹp đó bạn ơi,kết nhất em chuối đầu tiên.Gà hiện tại đang ở đâu vậy bạn?

12. happyland

Thích đã nhận:
    165
    Chào anh em, gà này mình chỉ đăng lên cho anh em thưởng thức thôi. Topic này không phải là topic mua bán nên mình mong anh em chỉ bình luận về gà cho vui thôi, giống gà này ở VN chỉ có 2 người chơi từ xưa đến giờ thôi, vì quen biết nhau nên chơi thôi chứ chưa đưa ra bên ngoài nhiều. Cho đến thời điểm này thì những giống gà này chinh chiến ở Việt Nam chưa từng thua.
    Mình xin trả lời câu hỏi của các bạn ở trên
    HaiLuaDN: nó đá với gà tre Việt thì phần thắng có lẽ nghiêng về nó rất nhiều anh ạ, hôm trước có quay mấy clip nhưng máy bị hư cài win lại mất hết rồi,nếu có diệp thì mình sẽ post lên cho anh em xem
    thickgahay: chắc gà Việt nếu có chết thì cũng phải đá nó mới chết chứ nhìn thôi không chết được đâu bạn,hihi. Mấy con kia thì chưa có đai nhưng con anh của con chuối về VN lúc trước làm được 6 cái rồi (3 cái bên Cam, 2 cái ở Quận 4, và 1 cái ở chỗ mình "ở chỗ mình nó đá ăn con vô địch thần kê đã từng ăn 17 cái"
    MeGaKieng: bạn mình ở nước ngoài bạn à, chủ của những con gà này lúc xưa từng ở VN mê gà tre lắm, ổng vượt biên năm 75 nuôi gà tre tới giờ. Những con gà tre đá ở trên có 1 đặc điểm chung là chỉ mang 2 dòng máu thôi, nó ít lai tạp tạp lắm, cha mẹ nó đều được đổ rặc giòng nên dù nếu không đá thì cản con ra cũng rất tốt.
    trilongkhanh : nếu như có người chịu đá thì mình cũng phải chấp từ 1.5-2.5 thôi anh ạ nhưng đa phần gà Việt mình không dám đụng nó vì đá nhanh, bo lớn với như 1 cái máy được lập trình sẵn vậy chỉ biết giết thôi.
    pies07 : hi, cái đó thì chỉ mang ra để chụp hình thôi, nhưng nếu gà tre lúc nuôi đá thì cứ 3 ngày 1 lần mình cho nó bươi đá khoảng 30 phút, cho tăng lực chân, nhưng con gà phải khỏe mạnh và không cho bươi lâu quá, nhớ phải lót thêm cát khoảng 1 tất mới rải đá lên cho gà bươi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:55 PM ----------

dongkj and HaiLuaDN like this.
  13. happyland

Thích đã nhận:
    165
    PhuVo :con chuối đầu nó đá nhanh nhưng không có lực bằng con điều mật.
    Ở Mỹ đã không đá gà tre từ năm 1995 rồi, chỉ trừ 1 số trường hợp cá biệt rất ít ỏi. Nên khi anh em mua gà tre bên Mỹ về thì đừng nghe người ta nói nó ăn mấy x rồi, không có đâu bạn ạ, nếu đúng là 1 con gà tre hay thì nó chỉ là 1 dòng gà mỹ hay được thu nhỏ lại không lai tạp nhiều với dòng gà khác. Bây giờ bên Mỹ đa phần gà tre nó được lai tạp nhiều lắm rồi nên dễ chạy, đá đòn không thật. Còn về phần gà nòi Mỹ người ta nói nó ăn 3,4 hay 5 cái gì đó thì trước tiên anh em phải xem coi nó đã già chưa cái đã, vì con gà mỹ 2 năm tuổi thì nó như là anh chàng thanh niên 18 tuổi, còn bé hơn 1 năm tuổi thì như 1 em bé vậy chưa biết đánh đấm ra hồn gì hết, nhưng quan trọng là mình trúng 1 con gà hay thôi và lương tâm người bán gà

14. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    nhìn dàn gà tre mỹ này thấy mê quá đi, mình chỉ thấy mấy e tre lai mỹ thôi mà đá còn thấy ớn nữa nói chi mấy e mỹ rặc này...

15. chicken_chicken

chicken_chicken New Member

Thích đã nhận:
    2
    Gà đẹp, nhạc hay. Cám ơn chủ topic cho phong cách post bài mới lạ và sáng tạo.

16. chicken_chicken

Thích đã nhận:
    2
    Gà đẹp, nhạc hay. Cám ơn chủ topic cho một phong cách post bài mới lạ và sáng tạo.

17. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    con chuối đầu tiên nhìn đã ghê đeo hai cấy kiếm sáng quá trời tụi nó mấy kg vậy anh?

18. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    gà đẹp quá.lên tiếp cho anh em chiêm ngưỡng với..........

19. chicken_chicken

Thích đã nhận:
    2
    con chuối đó 1kg15 và được 2 mùa mình có nêu ở phần đầu topic rồi, còn mấy em còn lại từ 900g-1kg2. Cho anh xem rõ cặp song đao của em nó nè

để hôm khác minh pots tiếp cho anh em xem,haha.

dongkj and mangxa_ke like this.
  20. happyland

Thích đã nhận:
    165
    máy mình sao nay bị hư nữa rồi, lên bằng điện thoại không up hình được, có gì mình nhờ bạn mình úp cho các bạn vài tấm hình