Gà tre rừng lai Mỹ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Mr. Nam huỳnh, 7/4/12.

1. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Mình có con gà rừng lai mỹ 50% đang nuôi đá phá lấu chơi. Hôm nay post lên đây để anh em đánh giá dùm gà này có tương lai ko nha! Lối đá canh dạt, tránh né, nhấp đợi thủ bay lên rùi bay cao hơn nạp thẳng vào, quạt cánh cực mạnh, rớt xuống canh tiếp, không cho vô gay nhưng nhập vô biết đá miệng.
    Mời anh em xem hình em nó

itloving, khetdo, ltdhong and 5 others like this.
  2. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Quá chuẩn và rất có tương lai đó bạn,mình nhìn là kết chiến kê này rồi,chúc chiến kê lập nhiều công lớn.Thân

3. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Lai rừng mà biết đá lông thì quá tuyệt rồi chúc mừng bạn có chiến kê nhé ,hình như chân lông vảy loạn hả bạn??

4. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    gà đẹp lắm bác, nhưng lai rừng 50 có nhát cựa k ta?
    con này vảy sùng, trạng 1k1 k bác?

5. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    máu mĩ chổ nào ta ?? chắc chạy ngầm trong :D .................... mắt rừng .. tai trắng ( rừng ) ,chân chì ( rừng ) , đuôi ben ( rừng ) vài lời góp ý chủ xị đừng giận nha .

catphien and tammapn like this.
  6. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn bạn góp ý. Gà này trạng 950g nhưng hình lông như gà 1kg1. Là sản phẩm của mình, đổ tre nọc Mỹ nhập với mái rừng đó bạn. Theo lời phát ngôn của ông tên Tony là chủ tịch hiệp hội Gà đá của Mỹ cho biết con gà Mỹ hiện giờ có cái gốc từ con gà rừng Đông nam á mà ra. Vì vậy ko có gì là lạ khi con gà Mỹ và con gà rừng có những đặc điểm di truyền gần giống nhau. Xin thưa với bạn là cả con gà Mỹ và con gà Peru vẫn có những đặc tính di truyền như mồng lá, tích phấn màu trắng, mắt đỏ, mặt lọ, cán dài, nhỏ, lưng tôm, cánh dài, rộng. Tất cả đều là đặc tính chung của con gà rừng Đông nam á. Bạn có thể tra cứu điều này trên internet để xác minh

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

catphien, itloving and andypham like this.
  7. phungbatu

Thích đã nhận:
    535
    hihi, 950gram mà e nhìn đúng như 1kg1 :)). Cáp gà thế này mà ngta cũng chịu đá nữa hả bác, bên kia thiệt là cái chắc.
    Nhìn mặt mày con này sát thủ quá, chắc bác phải chấp rồi.

8. kimura

kimura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    gà dữ...đang đăng báb 2tr5 mà....nếu hay đá 1 cái kiếm 5tr nhẹ nhàng....up cho có ng hỏi mua nha

9. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    sao con này nhìn cái mặt và dàn lông giống hệt gà rừng vậy ? mình cũng có 1 con ga tre 7 tháng <1kg,cha la gà rừng f mấy mình ko biết (mổi lần bắt là nó sừng lông ót,ăn thua cũng nhìu cái rồi ) mẹ là mái nòi đẽn lai 50 (giống kelso ),anh em xem thử nhé

itloving thích bài này.
  10. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn bạn đã góp ý. Mình đổ gà tre Mỹ nọc màu lông điều đỏ với gà mái rừng F2 (lai 50%) nhằm mục đích khóa chết gen màu lông điều luôn. Đổ ra đạt 100% là gà có màu lông điều đỏ. Như vậy khi đi đá dễ dàng cáp trạng hơn, người ta sẽ ko còn sợ mình nữa. Đã gỡ bỏ đc cái mác gà lai. Dễ dàng bị đánh lừa thị giác, nên sẽ lẫn lộn giữa con gà Mỹ với gà rừng. Người ta ko chạy có nghĩa là mình kiếm lúa dc. Có chút bí mật chia sẻ cùng bạn.

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:00 PM ----------

Bên chỗ mình chơi gà người ta ko có sợ gà rừng bạn ak! Đặc điểm của con gà rừng là cao ráo mà bạn. Lên cân bằng kg là sút thui

Last edited: 8/4/12
    catphien and itloving like this.
  11. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    Gà lai rừng đẹp quá.Mình cũng có mấy con gà rừng đang để đá lấu chơi.
    Lai rừng con 1kg1
    Lai rừng cha 1kg3

tanchaukieng, catphien and itloving like this.
  12. phungbatu

Thích đã nhận:
    535
    giữ đc máu lai rừng tích bạc là đẹp lắm bác ơi. dưới em bến tre đuôi ben ngta k chịu đá bác à :(.
    trừ khi chấp ăn 7-8. hoặc cây trên dưới mới chịu TT_TT

13. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    Mình cũng cãn gà trống mỹ 1kg3 điều đỏ với mái rừng lai mà sao ko có ra giống như gà bạn nhỉ ? tai ko có bự dài thòng lòng và trắng như gà bạn ?

14. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    GÀ MỸ LAI RỪNG
    Thấy các bạn bình luận về gà mỹ lai rừng hấp dẩn quá ,mình xin góp vui vài tấm hình ,cha là mỹ rặc +mẹ mái rừng lai do mình đổ .anh em nhận xét em này xem có cái gì giống mỹ (ngoài cặp cán) nhé
    và đây là em ruột nó.......
    NẾU như vậy khi cáp đá mình nói tre lai rừng thì thích hợp hơn vì không giống lai mỹ

catphien and gà may trường like this.
  15. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Cái này nếu bàn chuyên sâu khó mà có câu trả lời chính xác và thấu đáo đc. Vì đây là vấn đề di truyền học, kỹ thuật lai tạo giống. Cái này ở những nước tư bản có nền khoa học phát triển họ nắm rõ hơn mình. Ở Việt nam mình đa phần là đổ gà theo kinh nghiệm, thường ko có áp dụng khoa học kỹ thuật chăn nuôi như người ta. Mình thì kiến thức về kỹ thuật chăn nuôi còn yếu kém lắm. Thui thì cứ phó mặc cho ông trời sắp đặt vậy. Thân

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

Mình cá với bạn rằng gà nọc của bạn ko có chút máu rừng nào cả. Đây là con gà nọc mỹ thuần chủng. Thân!

16. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    dạ em ko biết,tại em nghe và thấy nhiều cao nhân sư kê nói gà tích trắng là lai rừng nên em nghĩ gà em là gà lai rừng ạh,hixhix

17. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    chúc mừng chủ thớt nhé , ko biết trống mỹ nọc của bạn là màu điều chân gì vậy. mình dùng 1 trống mỹ đổ với 2 mái tre lai rừng f1 , mỗi con 2 lứa mà ko ra đc 1 con điều chân xanh. toàn ra chân trắng và chân vàng ( trống là màu điều chân vàng )

đây là lứa đầu .

Last edited: 9/4/12
  18. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Gà nọc tre Mỹ của mình là dòng Blue Hatch trạng 1kg3 đổ với mái rừng F2 500g. Gà của bạn mất chất rừng rùi! Gà rừng thuần chủng hoặc F1 và F2 cũng ko thể có mồng dâu đc. Chỉ còn lai máu thui, còn biểu hiện tích trắng của con gà rừng. Ngay cả gà Mỹ cũng chiếm khoảng 85% là mồng lá rùi. Con gà Mỹ hiện tại thực chất cũng đc con người lai tạo ra từ con gà rừng Đông nam á. Ở đây mình chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm đôi chút của mình. Hoàn toàn ko có ý định lên đây để tranh luận hơn thua. Mong anh em hiểu cho

19. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    mình ko có ý gì trang luận hết bạn àh , chỉ muốn giao lưu học hỏi cách cản gà thôi , gà trống mỹ của mình đóng mòng chập , đổ với mái lai rừng f1 , nhưng ko biết sao theo zen cha nhiều quá , trong lứa cũng có vài con mòng lá nhưng ko có con nào ra đc chân xanh , bạn có thể show luôn con gà nọc của bạn cho a,e chiêm ngưỡng ko

20. Mr. Nam huỳnh

Mr. Nam huỳnh Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn bạn có nhã ý quan tâm nhiều đến gà của mình như vậy. Trưa ngày mùng 9/4 gà của mình đã đi theo 1 anh ở Quận 6 với giá 2tr5 rùi! Cám ơn bạn đã up cho mình. Có dịp mình sẽ nói chuyện nhiều hơn với bạn nhé! nick yahoo: X47hitman@yahoo.com Mình tên Phương 30t, mình ở quận 3