Gà Tre.....tả pín lù

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi aqualahan, 28/7/10.

1. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    Ở nhà còn xót lại vài em gà hôm nay up để anh em xem chơi :
    bầy gà Thái

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:15 PM ----------

tiếp nè......................
    không biết con trống có lỗi hông nữa nhưng nhìn thích quá nên nuôi đến giờ

2. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    gà nhiều quá , anh nuôi chung vậy tụi nó đạp mái tùm lum hết ( ? ) ra con có sao không anh ?

Thân.

aqualahan thích bài này.
  3. aqualahan

Thích đã nhận:
    650
    tai ko có thời gian chăm sóc nên mới gom chung lại như vậy ,với mùa này thay lông nên cũng ko quan trọng lắm.............để chung như vậy biết đâu ra màu lạ lạ hihihihih

moitapchoiga, Minh_huong and biphuong like this.
  4. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Còn gà tre Mỹ Tho đâu rồi không thấy D ơi ?

aqualahan thích bài này.
  5. aqualahan

Thích đã nhận:
    650
    tiếp
    mái SERA

thái con.nhiều lắm nhưng nhát và đợt mưa vừa rồi làm gà bệng nhìn ko đẹp nên chỉ cho 1 em đại điện

mấy con này mình cho lai giữa gà tre đá và gà thái ....ae thấy giống tre Mỹ lai hông hihihihihihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:12 PM ----------
    trời nhắc chi chuyện đau lòng quá nè anh ơi .........................cả gia tài bây giờ chỉ còn 4 em gà con mai mắn sót lại.......................3 trống 1 mái mà em mái chắc cũng chuẩn bị ra đi vì bệnh bỏ ăn................................tụi này sót lại do mới nở ( 5 em) bắt để riêng chứ không thì cũng bị chó thịt hết rồi...............rồi em sẽ đưa gà Mỹ Tho lên cho ae chém gió heheheheheheheh:x

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:18 PM ----------

anh em xem em này oánh quá nhé .....chém đại nặng tay vào để em biết mà còn chỉnh sửa giống này nha dự đoán tương lai luôn

lông mã như vậy được ko...........do gà ko được chăm sóc nên lông lá hơi sơ xác khoản 1 tháng nữa hi vọng sẽ tươi tốt ...................gà nhát quá nên ko chụp nguyen con được để mình nuôi dạn người rồi cập nhật lai cho ae xem

Last edited: 28/7/10
  6. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Nói về lông mã theo mình đoán tương lai con trống này sẽ ra mã dìm. Hãy cập nhật liên tục nha bạn.

aqualahan thích bài này.
  7. alonelover

alonelover Well-Known Member

Thích đã nhận:
    403
    chà không gian nuôi gà của a đã quá....................................................................

aqualahan thích bài này.
  8. aqualahan

Thích đã nhận:
    650
    uh mình cũng hi vọng như vậy .....................được 80% của cha nó là ok rồi hihihiihh

9. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Tụi Thái nhà bạn đông quá ,bạn lấy gà Thái đổ với tre đá để làm gì vậy ,bạn có thể bật mí ko ?:D

aqualahan thích bài này.
  10. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    1 bầy gà thái đủ màu luôn,Em trống chuối rất tương lai nhưng giống bệnh mới hết quá.

aqualahan thích bài này.
  11. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    lâu lắm k thấy anh Duy lên khoe hàng, so với ngày xưa giờ ít gà thái hơn nhiều, nhiều mái đẹp nhưng ít trống à anh duy

aqualahan thích bài này.
  12. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    cho em xin 1 cặp nuôi kiểng chơi đi được k anh duy ?

aqualahan thích bài này.
  13. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    lâu lắm mơi thấy anh Duy lên chơi vậy anh. để ở nhà ko ai chăm sóc thôi thì em tình nguyện chăm sóc tụi nó giúp anh nè :D. nói thiệt lòng dó anh,. hehehhe.
    còn mấy con gà mỹ tho còn lại đâu anh. pót thêm cho vui di anh

aqualahan thích bài này.
  14. Ngoc Luu

Ngoc Luu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,012
    Nhiều Gà quá, hệ thống chuồng cũng nhiều nữa, thích mấy em Chuối trắng quá, lông lá hơi "bù xù" nhưng tương lai Gà đẹp lắm, xin chúc mừng chủ nhân.

15. aqualahan

Thích đã nhận:
    650
    trước thấy mấy con tre Mỹ ghê quá nên mình đổ lai như thế xem có giống không ?!!!! mai mốt thử cựa rồi cho bạn biết thế nào nhé
    không phải là mới hết bệnh mà em nó đang bị sổ mũi............chổ nuôi chỉ có 1 người nên gà nhát lắm

hihihih anh còn nuôi gà Thái nào không?đợt trước làm biếng nuôi tụi nó buồn ra đi nhiều lắm...............gà trống thì cũng còn 4 em nhưng tránh đánh nhau nên cho tụi nó luân phiên làm nhiệm vụ
    nuôi hay ăn thịt
    cũng vào diễn đàn coi nhiều lắm thấy ae hội họp vui ghê nhưng tiếc là chưa có dịp nào chung vui hết.....................anh cũng đang ngắm ngía đàn gà nhà em nè heheheheheh
    dự án gà Mỹ Tho bị phá sản rồi em vì tất cả gà giống đều chết rồi chỉ còn vài em gà tơ không biết khi nào mới có thể sản xuất hàng loạt nữa

16. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    nuôi kiểng chơi.có gà cú k ? cho 1 cặp cú đi gà lai thái củng được k cần gặt đâu

17. trihuynh

trihuynh Guest

Con mái hôm trước anh định đưa Duy, nhưng Duy nói chưa có gà trống, gặp lúc Tienco hỏi nên anh đưa cho Tienco rồi. Nhưng không sao, anh vẫn còn 1 vài con (bầy em) khá khá, khi nào Duy cần thì đến nhà anh bắt đem về đổ gà con.

18. tran thanh liem

tran thanh liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,611
    thôi thì anh đưa em nuôi giúp con chuối mỹ tho này cho, em sản xuất hàng loạt giúp anh cho :D.
    anh nói 4 con trống mà úp có 1 con thôi. up thêm 3 con còn lại di anh

19. aqualahan

Thích đã nhận:
    650
    mấy em này mình có đưa lên rùi bây giờ chỉ còn sống được 1 con thôi ,đây là hình lúc trước
    em này còn sống nè giờcũng khá khá rồi nhưng không bắt chụp hình được vì tối nó toàn ngủ trên ngọn cây

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:29 PM ----------
    3 trống 1 mái em ui.............mà phải từ từ chứ hihihihihih nhiều quá mọi người ngộp thở

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:31 PM ----------
    thôi không sao đâu anh vì mấy con trống này chắc cũng lâu lắm mới có thể đổ mái được .......mới gặp tuần rồi ku Nghĩa It hứa đền cho em con mái đẹp xuất sắc rồi ......................................................................................................

---------- Bài viết thêm 29-07-2010 vào lúc 12:20 AM ---------- Bài viết trước được viết 28-07-2010 vào lúc 11:34 PM ----------
    trong 5 em này có 1 em là hình con chuối mà mình đưa lên đầu tiên.........nó là abầy em của 2 con trên giờ chỉ còn sống có 4 em thôi..........hôm nào bắt được mình sẽ đưa lên tiếp

Last edited: 29/7/10
    hungphamngoc and Duc Long like this.
  20. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    lúc nào rỗi post ảnh mấy em gà trống cho anh em thưởng thức nhé, phong trào gà thái giờ đi xuống quá tại nhiều người nuôi cũng ăn theo phong trào nhiều. Em cũng còn nuôi một ít gà thái nhưng so với trước cũng k còn nhiều.