Gà tre tầm tít ?

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi giangtuan, 25/3/08.

1. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    sao bây giờ khó kiếm gà tre tầm tít quá nhỉ.
    theanh có biết nơi nào có ko vậy?

2. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình cũng như Tuân đang săn gà tre tầm tít mà chưa được

3. vietanhneo1

vietanhneo1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    các a ah,tre tầm tít là j vậy?có phải là gà tre thân bé chân cao đuôi cong vút ko?

4. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Gà tre tầm tít:

5. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    như em này là chuẩn nhất,mấy em kia chân cao quá rồi.
    hồi trước mình có 1con to bằng nắm đấm đuôi phụng vĩ gáy te te nghe thích lắm(gà cú),đi lính nên phải bỏ hết ko biết em nó chết được bao lâu rồi:crying:nghĩ lại thấy tiếc quá

6. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    [[​IMG][/QUOTE]

gà tầm tít là gà gì vậy Tuân , con khét hình trên là gà tân châu đó , con đó mình chụp ở an giang , sau này mình mang về sg , con đó giờ mình đã chuyễn ra hải phòng cho anh bạn chơi rồi .

7. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    anh Huy ơi anh đùa em ạ,gà tầm tít(ở trong đó em ko biết ntn)ở HN này thì gà tầm tít bé lắm chỉ hơn 2 hoặc 3 lạng(to hơn nắm đấm 1 tí)chân ko lùn lắm(như gà thái)mà cũng ko cao lắm đâu anh ạ(nếu em không nhầm thì nó như con này này)

ủa mà mục này giangtuan nhớ là có đưa ra phần "mở bài mới"đâu sao lại ở đây nhỉ?khó hiểu vậy ta?

8. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    bọn này không biết đá có hay bằng gà kia không hay chỉ làm cảnh thôi

9. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    con nhạn ở trên là gà thái quái Tuân ơi , con này anh chuyển cho bạn anh nuôi rùi

10. phamhoang_8x

phamhoang_8x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Anh ơi em o hải phòng nè. Có mấy con tre cứ hắt xì hoài ah`.Các anh làm ơn chỉ giup em cách chữa với. Em cám ơn các anh nhìu nhìu

11. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Gà của bạn bị bệnh viêm đường hô hấp mãn rồi.Bạn mua thuốc CRD-Nam Thái trộn cùng thức ăn 1 tuần thì hết

12. ktl

ktl New Member

Thích đã nhận:
    0
    mua gà này ở đâu vậy mấy anh? co mắc lắm không? chỉ em với

13. Me_ Gatre

Me_ Gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
    Bạn có thể cho một hình chuẩn về gà gọi là " tầm tít " có ở Việt Nam được không ??? Gà ở trên là gà ở Anh mà . Lúc trước mình có giữ một như con này nhưng nhỏ hơn một chút , chân vừa phải , mồng dâu và hai cọng lông chúa thì dài và rũ hơn nhiều ( khoảng tầm 300gr ) . Vậy không biết có phải là gà " tầm tít " không vậy ???

14. babygirl89

babygirl89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Gà tầm tít là giống gà hiếm trước kia em đã đc nhìn rồi . Đặc điểm của giống gà này là nhỏ con khi băt đầu phát triển như gáy và trổ mã thì kích thước của gà to khoảng 1 nắm tay người lớn gà đã phát triển hoàn toàn to hơn 1 xíu trọng lượng thì như anh Tuan đã nói là chỉ giao động trong khoang 300g không hơn . Chân gà này có thể nói lùn ngang chân gà thái như so với co thể thì không quá thấp . Đuôi không dựng mà cong như đuôi gà tre .
    Lúc trước gần nhà em có người nuôi em rất thích hỏi mua nhưng người ta không bán vì lý do gà đẻ rất ít và tỷ lệ ấp tự nhiên nở không cao . Hiện em chỉ biết ở Hà Nội hay chính xác hơn ở bên Gia-lâm nhà em có 2 người đã từng nuôi loại gà này 1 là ông Phong gần nhà trước đây hiện là chủ cây xăng ở gần chợ trên đường Nguyễn Văn Cừ ( ông này không đam mê lên khi có người cho nuôi cũng không phát triển đc ) . 1 người nữa thì ở trên 1 ngõ gần cầu Chui em không biết tên đã gần chục năm không qua đó chắc giờ cũng không còn .:((
    Nói chung nếu có thể hồi phục đc giống gà đó thì không giống nào hiện có ở Vn bì lại đc vì nó là giống gà cảnh đẹp với kích thước có thể nuôi trong lồng chim ( em nói phét cứ đem đầu em ra mà chém ). Nhưng khả năng tìm và phục hồi giống gà này là rất khó vì bây giờ có thể nói là rất ít người biết đc đặc điểm của giống gà này chứ đừng nói đến người nuôi .
    Chỉ hy vọng là ngày nào đó vẫn đc nhìn thấy giống gà này .

15. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    hồi trước anh cũng có 1 con trống tầm tít như vậy nhưng là màu cú xám gáy te te hay lắm,tìm ko ra đc con mái.với lại hồi đó ko quan trọng lắm nên hay thả rong và đi học về ko thấy nữa.
    hiện giờ đã nghe ngóng đc 2 nơi có(nhưng hơi xa) đó là Hòa Bình(1 con trống bằng đúng nắm đấm cựa dài 2 đốt ngón tay đuôi dài 30 phân(có khi hơn)đuôi dầy lắm....mỗi tội mù 1 mắt vì bị úynh nhau------->giá cao ngất luôn ko bắt được.
    còn nơi thứ 2 là tận vùng ven biển Thanh Hóa,gà cũng bé bằng nắm đấm nuôi nhốt vào lồng chim thay chim cảnh,đã nhờ người bắt 2 con nhưng người đó thấy đẹp nên ko để cho và giữ lại nuôi trả giá bao nhiêu cũng ko bán cuối cùng chuột làm thịt.Hiện đang nhờ người tìm tung tích của gà cùng đàn với 2 con đã chết.

16. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    trước đây cũng mấy tháng ông anh ỏ vũng tâu cũng có nói là có người gạ bán ông cặp gà tre , mà như các bạn tả đó, chắc là loai này rôi, nhưng tiếc thây ông không mua mói chết, tụi nhỏ đòi đâu có 80k cặp, mình chũ hình dung ra được nơ nhỏ đến mức độ nào chỉ nghe ông tả lả nhỏ lắm lắm mà sung nữa

17. lola_mx

lola_mx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cái con ở Hòa Bình đắt là bao nhiêu thế bác ? Vài chai hả ? Gà tầm tít quả thật là lâu lắm rồi không được nhìn thấy nữa. Không biết mấy cái trung tam nghiên cứu gia cầm có giũ được giống này không nhỉ. Em đang nhờ người quen hỏi bên trung tâm nghiên cứu gia cầm Thụy Phương, cũng chẳng dám hi vọng lắm :(

18. dhuy

dhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ủa căng thẳng vậy ah, vậy là hy vọng được sở hưu cặp chắc hơi bị khó hả, để mai mình phone về vũng tầu thử, nhưng nếu theo như mọi người tả, thì chắc phải cố hết sức kiếm thử, nhưng giông gà đó chủ yếu là ở đẩu nuôi vậy mấy bắc ?

19. concaduytan

concaduytan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    gà tre tầm tít theo em được biết thì ko phải là 1 giống gà , nó chỉ là 1 vài con đột biết trong quá trình ép của mình khi tỉ lệ trội của gà rừng tăng mạnh. gà tầm tít có dáng vóc khá nhỏ như các bác đã biết đặc biết nó "rất chăm chút cho bản thân" nó nên con gà tầm tít nào cũng khá đẹp với bộ lông muợt , con này nếu đem làm giống rất khó . hoặc nếu có đc cũng ko ra dc như con trống . bác nào có gà tre tân châu con chia lại cho em với nha . mấy con gà rừng bị bắt rùi ko có con nào nuôi buồn quá

20. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thích con nè, vừa đá được vừa làm cảnh được :laughing::applause: