Gà tre và lợi ích kinh tế?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi Chim biển, 15/9/11.

1. Chim biển

Chim biển Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Con gà tre nhỏ thế mà có người nuôi hẳn trang trại gà tre thương phẩm.Không hiểu đượclợi ích kinh tế nằm ở đâu?Mọi người giúp tôi giải đáp thắc mắc này với.

2. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    câu hỏi rất hay và cũng dễ và rất khó trả lời quyết đoán. theo mình nghĩ con gà tre nuôi kiểng là do sở thích của mỗi cá nhân, việc mở trang trại là do sở thích nên người ta mở trang trại nuôi nhiều giống nhiều màu sắc nhằm thỏa niềm đam mê, chứ ko mang lại lợi ích gì về kinh tế hết bạn ơi. ngoại trừ bạn có giống gà đặc trưng ngoài thị trường ko có thì bạn có kêu giá bao nhiêu thì người thích cũng chấp nhận hết, nói túm lại là ngưởi nuôi gà tre ko mang lại gì về kinh tế hết. chỉ nhằm mục đích thỏa mãn niềm đam mê gà kiểng mà thôi.

3. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Nếu mình ko lầm thì có trang trại gà tre Hương Việt ở chợ Gạo Tiền Giang nuôi bán thịt cũng hiểu quả kt lắm gahocmon ơi
    mời bạn http://www.tiengiang.gov.vn/xemtin.asp?idcha=10054&cap=3&id=11606

4. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    con gà tre tuy nhỏ kí nhưng thịt nhiều xương nhỏ , ăn ngon hơn gà nòi hay gà tàu. hôm nào bạn làm một vài con gà tre ăn thử xem có sự khác biệt không.
    khoảng 5 năm trước mình cũng có ý định nuôi gà tre thương phẩm nên có nuôi thử, thấy lợi nhận cũng hấp dẫn lắm. định nuôi công nghiệp luôn nhưng do thay đổi chổ ở mà chỗ ở mới lại gần khu dân cư nên không thực hiện được.
    tuy là thị trường gà tre thương phẩm rất nhỏ chủ yếu là quán nhậu , nhà hàng... nhưng số lượng gà tre rất ít nên dễ tiêu thụ.
    giá gà tre thịt thường cao hơn gà nòi khoảng 20000-30000/1kg (vd: hiện tại gà thả vườn khoảng 50000/1kg, gà nòi khoảng 80000/1kg, thì gà tre khoảng 100000- 110000/1kg)
    lúc mình nuôi thử nghiệm thì FCR (hệ số biến chuyển thứa ăn) khoảng 4.5 (4,5kg thức ăn -> 1kg thịt)
    nếu giá gà là 100 nghìn/kg thì lời khoảng 20 -25 nghìn/ kg
    (thức ăn 12000/kg x 4.5 = 54000 + con giống 8-10000/con + thuốc, vaccin 3- 5000/con )
    vài dòng tham khảo chúc bạn vui.

phuongquang, carom, gatre_vt and 4 others like this.
  5. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Tôi cũng đang có ý định nuôi gà tre kinh tế nhưng không chơi như đạng công nghiệp mà là thả vườn vì nhà còn khoảng 3000 mét vuông đất, kinh doanh theo mô hình khép kín, tìm bạn bè đối tác hùng vốn vừa chăn nuôi vừa tiêu thụ sản phẩm chăn nuôi, từ đó giờ mê các món từ gà tre rồi...chỉ còn lo việc thuốc thang vì thả lang khó kiểm soát và hay bị trùng huyết.

6. Chim biển

Chim biển Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Vấn đề là vậy!Cảm ơn câu trả lời tận tình đầy tính thuyết phục của bạn.Mình thấy bạn am hiểu tận tường về gà quá, chúc bạn chăn nuôi thành công.

7. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    thì bạn vacsin đầy đủ, kèm theo 1 vài bài thuốc tăng đề kháng cho gà lúc trở trời, tốt nhất là 1 tháng dùng 1 lần. Mình cảm thấy thả lang, gà ngủ trên cây cao thường đá bo mạnh hơn từ 3-5 chấm gà, bổn tốt nha bạn.

8. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    không dam nhận đâu tui gà nhất trong dđ đó, bị chửi hoài chỉ vì đam mê nuôi gà và có máu kinh doanh nữa thui

9. tomherolovesick

tomherolovesick Member

Thích đã nhận:
    1
    hik , mình cũng mở trang trại gà tre, gà nòi để phát triển KT , vừa nuôi chơi ,vừa kinh doanh vậy mới là phong cách
    định mở trang trại để kinh doanh theo dạng giải trí buôn bán cho các tiệm gà tiệm chim thành phố, còn gà còi cọc, thì tuốt lông làm thịt, theo các anh hãy xem giúp em theo kiểu kinh doanh này được không

cocbc thích bài này.
  10. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Ông này nui gà tre đá độ chứ ăn uống j
    :):):)

11. vattephd

vattephd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    đang có ý tưởng giống bạn.mà ngoài bắc.bùn ghê.biết làm sao đây

12. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Tui ở vùng ven tphcm nà khu vực 3 làng giáp ranh tphcm nà có ý định giống bạn nhưng mình thiếu vốn. Nhà mình có khoảng trên 3000 mét vuông đất vườn nếu bạn có ý định thì ae mình hợp tác kinh doanh VAC. Lien lạc mình nha bạn emdungkhoc_nuocmat_manle mình hay online có ji` vào nc thêm