gà trống của e bị bênh gì ko biết nữa ai zo giúp dùm e với

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi pepe, 27/8/10.

1. pepe

pepe Member

Thích đã nhận:
    2
    e có 1 con gà trống mới mua của người ta , nhưng khi mang về nhà thì e để ý thấy khoảng 1p con gà nó lắc lắc đầu khoãng 2 hay 3 làn gì đó , nhưng buổi sáng thì không thấy nó lắc lắc đầu , chỉ chiều tới mới thấy nó lắc lắc đầu thôi , gà e làm biếng ăn , an ít , nhưng ko bị ốm , gà vẫn mập bình thương , và xung lắm gà e đi phân xanh và khô

gà e bi yêu chân , đá ko có lực , đá rất yếu ( bi gà khác đá thì nhiều ) và ko bay cao được bay ko lên dc tới cái yên xe honda nữa , chỉ bay qua cái pô xe dc 1 chút ( mình thấy chủ củ nuôi trông chuồng , và mỏ chấu trên của nó khá dài )
    ai biết nó bi bênh gì và cách chữa thì chỉ dùm e với
    thank ae rất rất rất nhiều

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Mô tả thì mình chỉ có thể đoán thôi hén đúng sai tính sau hehehe...gà bạn có thể đã bị xổ mũi rồi !Bạn nên "kiểm tra" lại lổ mũi con gà ,nếu thấy có nước chảy ra thì mua thuốc nhỏ mũi của baby nhỏ cho em nó ,2 là mua thuốc chít ở ch thuốc thú y !
    Cũng có thể là gà bạn ko bị bệnh gì hết ,mà nó thuộc 1 dạng gà quí ,gà lắc mặt ,hahaha...! đá ghê lém đóa !
    Đá ko có lực thì mình coi lại cách nuôi của mình ,bay cao bay thấp cũng tùy tình huống chứ bạn ! Chúc bạn thành công !

Last edited: 27/8/10
  3. pepe

pepe Member

Thích đã nhận:
    2
    lúc nó ko vận đọng gì thì nó mới lắc ,còn lúc vận động ( đi , ăn , đá ) thi ko lắc , hồi nảy mình banh cổ hộng nó ra xem thì cổ hộng nó ko giống gà khác , o trống có 1 mãng thịt hay mở gì đó ,( có màu hơi tái tái ) làm lổ trông cổ hộng nó nhỏ xíu lại , và cái miếng (thịt hay mỡ ) đó co bóp dc , luc con gà đẫy lươi lên thì miêng thit đó bóp zo làm cổ hộng nó nhỏ hơn nữa , mình có banh cổ hộng con gà khác ( gà tre nhưng gáy giộng giống gà nòi ) ra thì ko có giống vậy ( khi đá thì ko có dấu hiêu gì là khó thở , cung ko chảy nước mũi , vây là no bi gì vây ai giúp dùm mỉnh với ( gà mình là gà kiểng ko phai gà đá )

Last edited: 27/8/10
  4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Đem nó vô BV nhiệt đới đi :laughing:

5. Ong Chu Nho

Ong Chu Nho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    nghe tả sao mà thê thảm quá vậy?cái này cũng khó biết đc ,nữa giống bệnh,nữa giống vừa hết bệnh,hoặc là như Đ_phu nói...