Gà trống đạp mái không đạt chất lượng----help me

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi thanhduyy, 8/4/11.

1. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Hi all, tình hình là chú ga trống nhà mình làm ăn quá kì cục. 2 lần đi ấp trứng lần đầu gom được 19 trứng đi ấp ( 14 trứng không trống, 2 bi sát, nở được 3 con:-$) lần này cũng 19 trứng ( 8 không trống, 2 bị sát, nở được 9 con :-S ) Nãn hết sức, lần nào số lượng trứng không trống cũng nhiều. Điều kiện nuôi thì toàn nhốt chuồng, thức ăn thì đầy đủ, vitamin khoang chất thường xuyên vậy mà bị như thế. Mấy ngày nay để ý kĩ phát hiện ra chú gà trống gần như là không ăn, có đồ ăn toàn túc mái, chiều nào cũng lép xẹp cái diều.
    Anh em có ai biết được lí do vì sao không?
    Và anh em biết cách nào để chú gà trống chịu ăn không?

2. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Bạn thử tách con trống ra nuôi riêng đi. Khi nào cho đạp mái thì hảy bỏ chung vô đạp xong lại tách riêng ra cho ăn đầy đủ xem có cải thiện được không, nếu kg thì nên đổi con trống khác.

3. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gà mỹ hả bạn...!con trống chắc không được tốt về mặt sinh lý,bạn thữ thay em khác xem sao...!

4. thanhduyy

Thích đã nhận:
    19
    1 em cả ngàn usa, hic sao đổi. ban nào có ý kiến gì hay hơn không

5. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    thay đi bạn ơi con trống chắc bị về mặt sinh lý rùi nhưng cũng có thể là do em mái đó nha bạn có cho em mái uống thuốc dành cho gà đang đẻ hok

6. thanhduyy

Thích đã nhận:
    19
    có luôn, mấy loại khoáng chất mà betoan nói cũng thử luôn rồi. Hiện tại đang thả gà ra vườn xem sao.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:45 PM ----------

có luôn, mấy loại khoáng chất mà betoan nói cũng thử luôn rồi. Hiện tại đang thả gà ra vườn xem sao.

7. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    tỷ lệ 1 trống 1 hoặc 2 mái xem xao.bổ xung đầy đủ khoáng chất.và cho tụi nó tắm nắng nữa.chúc bạn thành công

8. trihuynh

trihuynh Guest

Xem lại trứng trước khi ấp đã đẻ được mấy ngày, nếu thời tiết nóng hoăc trứng để ở nơi nóng (ví dụ phía trên là mái tôn),mà quá 5 ngày rồi mới cho ấp thì tỉ lệ nở sẽ thấp (do trứng bị vữa trước khi ấp). Bạn nên gom trứng trong vòng 3 hoặc 4 ngày rồi cho ấp, cho dù lúc đó chưa đủ số lượng trứng như mong muốn cho 1 ổ hay 1 lần ấp.
    Nếu không phải lý do trên thì bạn nên bổ sung vitamin E cho gà bằng thuốc hay thức ăn như giá sống, lúa mầm .......

Last edited by a moderator: 11/4/11
  9. phucdaiduong

phucdaiduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    225
    Có lẽ do trứng bị hư chứ không phải không có trống. Để biết cho chắc chắn bạn để trứng nơi mát, giới hạn chỉ 05 ngày thôi nhé. Sau đó nhờ ai có lò ấp bỏ vô ấp thử là biết ngay em trống có yếu...hay không.

10. bitmut

bitmut Active Member

Thích đã nhận:
    7
    tách gà trống nhốt bội đi bạn,cho ăn thịt cóc sống,giá sống để nó sung.Khi nào gà mái chịu cồ thì thả vào,cho đạp rồi bắt trống ra,mỗi ngày thả vào 1 lần

11. thanhduyy

Thích đã nhận:
    19
    cám ơn bạn, hiện tại mình đang làm theo cách này, kết quả thì phải đợi.