Gà ủ rũ và đi phân trắng

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi -Azz-, 25/5/11.

1. -Azz-

-Azz- Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình mới mua 1 e mái thái nhỏ, hiện h e nó cứ ủ rũ ít di chuyển và đi phân trằng. Vậy ACE cho hỏi e nó bị bịnh gì và chữa chạy ra sao.

2. octieutc

octieutc CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    2,974
    nó sắp tiêu rùi đó bạn ơi.bạn đi ra thú y hỏi mua thuốc gà đi phân trắng pha với nước cho nó uống lẹ đi

3. Chim biển

Chim biển Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Con gà này của bạn còn sống không? Mình có 1 con cũng đang như vậy cả tuần nay rồi. Bạn chữa trị cho nó bằng cách nào thế. trả lời nhanh nhé hi vọng cứu được con mái nhà mình.

4. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Coi chứng bị dịch tả. Gà bác có chảy nước như dây ở miệng ko? phân trắng xanh?...cho thêm hiểu hiện đi

5. Chim biển

Thích đã nhận:
    77
    Nó đi tiêu chảy nước không thôi và nhiều nữa thi thoảng có phân trắng,có chảy nước ở miệng, sốt đã 6 ngày nay rồi. Giúp với nhé!

6. -Azz-

-Azz- Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình cho nó uốn 1 ít men vi sinh, có lẻ mới mua nên ăn uốn ko hợp h nó khỏe mạnh rồi.

7. Chim biển

Thích đã nhận:
    77
    Cảm ơn bạn nhé, bạn trả lời muộn quá nên thấy tình trạng con gà để lâu không ổn sợ lây cả đàn nên mình đã bó chiếu và chôn nó rồi.

8. taivn_tieuke

taivn_tieuke Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Mình cũng có 1 con bị giống bạn.Mình đã làm như sau và giờ nó đã khõe mạnh. Ra nhà thuốc mua mấy viên ampi 500mg về pha nước ( 1 viên/nửa chai nước suối nhỏ ) bơm thường xuyên cho nó.Nếu gà bỏ ăn thì trộn cơm nóng với cám nhét cho nó ăn, trước khi ngủ nhét cho nó 1 viên VTM B tổng hợp ( B1 + B6 + B12) , 1 viên VTM C ,tối ngủ nhớ che chắn kĩ càng, tránh gió tuyệt đối . Có nhiều bệnh không thể chữa bắng thuốc được mà phải đảm bảo dinh dưỡng cho nó. Vài lời chia sẽ ! Thân!!!

9. giabao521

giabao521 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Ra tiệm Thanh Trúc trên đường Âu Cơ nói mua loại nhỏ vào miệng hiệu VIAQUINO 10 {gà đi phân trắng } 7k 1 lọ nhỏ vào là hết ngay

10. dongkj

dongkj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    198
    Gà mình trước kia nuôi cũng bị bệnh này rồi, mình cho ăn 1 vài tép tỏi ( tùy theo gà to hay nhỏ) đem trộn với cơm còn ấm ấm trộn thêm cám vào đút cho gà,cứ đút ăn bình thường nếu cần cho thêm viên kháng sinh vào thức ăn, được 1 tuần là e nó khỏe lên ngay