Gà uống rượu rết

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 23/8/11.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Tình hình là sau một thời gian dài cuối cùng em cũng có được 1 hủ rượu rết chính hiệu. Ngâm cả hơn 1 năm nay. Hôm bữa em nhỏ cho con gà em cỡ 1/2 ly rượu đế, 1 lúc sau thấm rượu em nó xung thấy ớn, đem ra xổ đá xám hồn với lại em nuôi chế độ đầy đủ,pin pọt ngon lành.
    Còn gà con, em nào mà thấy rù rù, là em lập tức banh miệng ra nhỏ 2,3 giọt vô, đảm bảo qua ngày hôm sau tỉnh queo.
    Đúng là rượu rết tốt cho gà thật!!!

Mấy đứa bạn em thì cho mấy con chiến kê nó uống mật gấu, sâm cá ngựa (1 hộp 2 vĩ/54000đ mua ở nhà thuốc tây). Mà đúng uống mấy cái này con gà nó đá sấm sét thiệt!

Anh em nào có kinh nghiệm trong chuyện này bàn tán cho xom tụ cái nè!!!! :x:x:x

Last edited: 23/8/11
    bachua, suzkichon, atm_kclw and 2 others like this.
  2. DKVN

DKVN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bạn mua rượu rết ở đâu vậy, nghe nói rượu rết tốt cho gà lắm mà chưa có dịp thử xem thế nào, bao nhiêu 1 hủ. mà sao bạn nhỏ cho gà mà cả 1 ly rượu đế nhiều vậy

3. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Bắt để dành từ từ đó bạn, dưới quê mà đâu phải như thành phố, cứ mỗi lần dọn dẹp đồ đạc trong nhà hay mấy đống củi ngoài sân là y như rằng gặp mấy ảnh, bắt ngâm rượu hết!!! :)

4. KOSHI

KOSHI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Kiếm mấy người bán dế hay bò cạp nhờ người ta săn vài con rết là có hết, mua nhiều nhiều về ngâm vài hủ cho gà mùa lạnh là ok! Không xài hết bán cho mấy dân nuôi gà đá người ta mua liền!

5. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    mà cho mình hỏi bạn ngâm rượu rết chúa hay chỉ là rết thường của mình thôi?

handsomeprince thích bài này.
  6. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    rít chữa mới gôd thì phải hả ae...................

7. ngknockouts

ngknockouts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    253
    hay vậy ta.đó giờ mới biết.mà ngâm rết lớn hay rết nhỏ cũng được,và ngâm trong bao lâu mới được?

8. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Mình ở vùng biên giới nên mấy thứ này mua rất dễ, có hủ này đc 2 năm. 40con với 4lít rựu gốc AE xem chơi.

Xài đc nữa năm còn bây nhiu đây ! ( con nhỏ nhất bằng ngón trỏ và lớn nhất bằng ngón tay cái )

Ko có con rết ngâm con này xài tạm cho gà cũng ok ! 100con cho 5lít rựu khoảng 3 tháng 10 ngày là bắt đầu xài lai rai đc. Còn mún xài tốt nhất thì đợi đến 9 tháng 10 ngày là xài ok nhất hihihiii.........( Em nói jỡn nha ! 1 năm là ok hà... )
    Mới bắt đc chụp show hàng lun kakaka....

9. sonmap

sonmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    rết tốt nhất là được rết bắt từ thiên nhiên chứ rết mua mà người ta nuôi rồi bán lại thì ko được tốt anh ạ

10. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Oh No....Tất cả những chú Rết toàn là hàng săn bắt ko đóa. Và mình chỉ mua sống ngâm chứ chết cho mình cũng ko lấy đâu. Và Bò Cạp cũng vậy hihihiii....

@sonmap : Àh ! Rết nuôi từ đó h mình chưa từng nghe bác Ạ ! Bộ có vụ này nữa hả ???

11. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Hủ rượu rết nhà mình ngâm 2 năm nay rồi, ngâm riết đâu có đụng tới. Bây giờ chơi gà nên mới bắt đầu xài đến em nó. Hủ mình nhỏ lắm mà rết thì nhiều, chắc bữa nào chuyển qua bình to, đổ rượu thêm vào quá, chứ để như vầy xài đậm đặc mau hết lắm. Khi nào rãnh chụp hình post lên cho anh em coi!!!
    Sẵn đây anh em cho mình hỏi, thông thường thì anh em nhỏ rượu trực tiếp vào miệng gà luôn hay ngâm lúa với rượu cho gà ăn. Dường như về vấn đề này có nhiều ý kiến khác nhau thì phải. Mình thì nhỏ trực tiếp vào họng gà luôn!!!

12. thangbl

thangbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    chú ý khi ngâm rượu rết thì phải bắt sống thì ngâm mới tốt , vì khi để rết sống ngâm thì rết mới nhả được noc ra , cẩn thận khi bắt nhé ae

13. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    nghe ngta nói khi gà bị ngả gió, mới phát hiện thui nha thì cho uống rượu này kết hợp xoa bóp thì hết phải hok? vấn đề ngả gió này cay đắng cuộc đời wa'.

14. kingofdead

kingofdead Member

Thích đã nhận:
    3
    tính em vốn nhát từ nhỏ, mỗi lần thấy rết là vừa sợ mà lại mún bắt cho gà, nên mỗi lần thấy chú rết là lấy chổi đè lên giữ nó lại ko cho chạy nữa, trong nhà có sẵn đôi đũa thế là gắp xong bỏ vào hũ rượu cho nó bơi trong rượu chứ e ko dám bắt, bà con chỉ cách e bắt với. Để e có rượu rết cho gà e uống với

15. Vũ Nam Tiến

Vũ Nam Tiến Member

Thích đã nhận:
    29
    Nuôi gà mà có rượu rết cho uống thì tốt rồi. nố có công dụng tăng cường sk phòng bệnh hơn chữa bệnh cho gà. Nhà mình nuôi gà cũng có 1 chai.Biết được bài thuốc này từ mấy người dân tộc chỉ cho nhưng mình sáng tạo thêm là hễ bắt được con dế con mối nào là bỏ vô ngâm chung thành ra được hũ rượu :"rết mối dế đế" chẳng cần tính thời gian cứ khi cần là đưa ra ngâm gạo rồi để nguyên vậy cho lũ gà tranh nhau mổ lia lịa. Tốt lắm.

Thiện Bảo Lộc and cocbc like this.
  16. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Hay thiệt, cám ơn KNghiệm của ae...................

17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    TRước đợt dịch H5N1 em có chai ruou rết làm làm cho một sẻi chúng ăn chẳng thấy dịch đâu mà say ruoư ngất ngây...vài hôm chúng nóng bừng bừng, da, mặt đỏ chúng đá nhau toét hết lưng và đầu... lông lá chúng gặm te lua lẫn nhau. ruọu rết rất nóng nên khi cho ăn phải có liều lượng vừa đủ, đừng lạm dụng quá sẽ là con dao 2 lưỡi. nhưng sau đợt đó gà nhà em chẳng die con nào, nhưng hàng xóm toi sạch...công hiệu ra ohết, giờ kiếm rết khó lém.

18. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Có bác nào thử cho gà mình ăn lúa ngâm với cần sa chưa, chứ E thấy cậu E đổ gà ở Tiền Giang khu vực chợ Thuộc Nhiêu cho ăn rồi đó, ổng nói ăn thứ này ko bi bệnh tầm bậy mà chết, có khi ngâm với lúa cho gà đá ăn nữa, ổng nói trồng lén 1-2 cây cho gà ăn chứ trồng nhiều là hugo tóm cổ. E tính xin ổng một ít cho gà đá ăn thử nhưng sợ nó nghiền thì khổ.

19. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    có xuống lấy đi ngang 3lang` cho xin ít hạt giống nha, lúc trước có trồng mà chết rồi, cho gà ăn dc lắm đó

20. suzkichon

suzkichon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    sâm cá ngựa (1 hộp 2 vĩ/54000đ mua ở nhà thuốc tây)===> 1.Tên đầy đủ thuốc này là gì? Tìm đầy đủ trong tài liệu ko thấy thuốc nào gọi là sâm cá ngựa?

2. Anh em nào biết chỗ bán rết thì cho địa chỉ hoặc số đt nhé/.