Gà vảy cá (Nhật) và gà tre của Quang Q2.....

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Quang_gakieng, 21/10/10.

1. Quang_gakieng

Quang_gakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Đã lâu rồi mình không lên diễn đàn, hôm nay có 1 số gà kiểng up lên giúp vui cùng anh em. Anh em cùng chiêm ngưỡng và đừng chê chúng nó nhé....................
    Đây là gà trống Nhật màu trắng bạc: [​IMG]
    Gà mái Nhật đồng đỏ:
    Cặp trống mái đồng đỏ mới nhập:

gà con Nhật và Tre nhạn 2,5 tháng tuổi:
    gà con 2 tuần tuổi:

Gà trống nhạn 6,5 tháng tuổi đã là gà giống lúc 5 tháng tuổi chưa bao giờ được tắm rửa sạch sẽ và màu lông đã trở thành màu nhạn úa.... Cấm cười ông chủ lười nhé...Hahahhahaha:laughing:
    Một ông chồng 2 con vợ ngồi xích đu vui vẻ:
    Mái Ô xanh :

mái chuối vàng :
    Gà mái nhạn này cũng ở dơ như những con khác : Cấm cười.......=))

gadep, tamau, soya and 28 others like this.
  2. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    anh ơi , lấy con vẩy cá cho lai với TC thử xem nó ra con gì .....đàn gà anh rất đẹp .

Quang_gakieng thích bài này.
  3. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Qui ẩn đâu hôm nay tái xuất, toàn hàng nóng không vậy Anh bạn,gà đẹp thiệt nhưng chủ nhân lo ăn nhậu không để mấy em nhạn vàng quá :)

chicken_vn and Quang_gakieng like this.
  4. thanhduy131

thanhduy131 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Gà đẹp như tranh vẽ quá nhỉ, không biết thịt có ngon không đây .. :D

5. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    lâu lâu xuất hiện cùng với hàng độc ko anh Quang ơi!gà ngoại cũng như gà Nội đều chất lượng.
    Em kết mấy em gà Nội mầu trắng trắng quá A.Quang:D

6. Quang_gakieng

Thích đã nhận:
    131
    Mình cũng đang thử đây .Cách đây tuần trước cũng dược 1 con ,nhưng có 1 ah bạn đã đến lúc 10h tối năn nỉ để lại , vì nhà ah xa quá ,mà lại lặn lội tới mình trễ như vậy ,nên mình mềm lòng đã chia lại cho ah ,không biết lớn lên ra sao ,nhưng nhỏ nó đã là gà vẩy cá nhưng chân ngắn lắm và rất nhiều râu

---------- Post added at 06:15 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

Lủi thủi 1 mình buồn quá Bình ơi nên úp hình mấy em gà cùi bắp lên d đ vui vẻ cùng ae .gà của mình o đẹp bằng gà của ae đâu ,nhưng quả thật là nhạn đã thành vàng rồi đó ......hihihihih . kỳ này mình sẽ tắm cho gà bằng máy giặt nhé ...............

---------- Post added at 06:18 PM ---------- Previous post was at 06:15 PM ----------

1 ngày nào đó mình sẽ thử nhé ..........ngày đó mình sẽ mời thanhduy cùng thử thịt gà nhật nghe hahahahahaah.

7. trihuynh

trihuynh Guest

Mấy tấm ảnh trên Quang chụp chế độ chất lượng cao quá, hồi chiều mình mở máy ở công ty không lên nỗi, giờ về mở máy nhà chờ gần 5 phút luôn, (nói chơi nha: lỡ có ai trích dẫn nguyên bài đó của Quang mà cho vô cùng trang 1 của topic này thì ai muốn xem phải chờ cả buổi luôn, hihihi) .
    Gà đẹp quá Quang ơi. Nhưng sao có tên gà Nhật vậy, hồi trước tới giờ chỉ nghe người ta gọi là gà này là Sebright hay Vãy Cá thôi. Ở chỗ mình người ta còn gọi con gà này là con gà Nhật nè (mồng chà, tích bạc), còn vì sao gọi như vậy thì mình chịu không biết được!!!!

8. HuỳnhNgà

HuỳnhNgà Guest

ra gà trích râu lông hình gà vảy cá hjhj anh Q đã ra gà như vậy rùi đó haha chúc mừng anh Q có những em gà đẹp.

9. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    vảy cá bắt mắt thiệt. Kết con trống nhạn dâu tơ ghê

10. Quang_gakieng

Thích đã nhận:
    131
    Minh ơi ! gà vẩy cá cũng o phải hàng độc đâu ,vì ae nuôi cũng khá nhiều ,nhưng ae nuôi gà này lại rất ít người bán ra ,mình đang tìm thêm cp trắng mà chưa tìm được ,nếu Minh và ae gặp thì cho mình biết nhé .còn gà trắng của mình thì thường thôi Minh ơi , o mồng trích mà cũng chẳng có mấy râu hihihihihihhi................

---------- Post added at 01:20 PM ---------- Previous post was at 01:17 PM ----------

ah đã chia lại cho ah bạn ở Đsen con gà này rồi Ngà oi !

minh_vy thích bài này.
  11. cdphuong

cdphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,111
    Hôm nay anh Q chịu show hàng lên cho ae ngắm rồi nha. Đúng là em út được mở rộng tầm mắt có khác. Cảm ơn anh đã chia sẽ những hình ảnh đẹp của đàn gà nhà anh.

Quang_gakieng and phuc_thang like this.
  12. Quang_gakieng

Thích đã nhận:
    131
    Ah Trí ơi! E khg biết chụp hình đâu .e mở máy vả nhìn màn hình căn đại khi nào thấy rõ thì chụp ,chứ o biết cái gì hết a à !
    Con gà này người ta kêu nó là gà Nhật hoặc Sebright ,với lại e nhớ mang máng có 1 ông bạn già có nói với e nó là 1 giống gà rừng của Nhật , không biết ông nói có chính xác o nữa ,còn em cũng không hiểu rõ về giống này lắm ,nhưng vì nó đẹp như 1 bức tranh nên e đam mê nó quá ah trí à .
    AE thân mến . Nếu ai có biết chính xác về nguồn gốc con gà vẩy cá này thì cho mình và mọi người biết với nhé .

Last edited: 25/10/10
  13. tai25101989

tai25101989 Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhà anh quang nhiều gà vảy cá quá không biết anh có chịu chia lại em 1 cặp gà con đã phân biệt trống mái để làm giống không số điện thoại của em nà: 0925592479

14. TaiCL

TaiCL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    hix nhin ga ghê quá! lấy đâu ra mấy em vảy cá đó vậy anh